[Thảo luận] Fire emblem Awakening

Cửa hàng game Nintendo nShop

^ Sau khi qua chap 4 hay 5 gì đó thì phần Wireless sẽ mở, vào đó enable spotpass, sau đó thì thoát game để sleep mode cho nó download về các map, team, bonus item...

Share được. DLC lưu trong thẻ nhớ của máy nên cắm băng khác vào cũng dùng được nữa là. :))
vậy có bác nào ở đây mua DLC rồi thì up lên share mình với :rolleyes[1]:

BlueAngleX

Nấm nhỏ
Cho mìh hỏi, hôm qa mìh mới chơi FE: Awakening này. Sao lúc hội thoại bọn nhân vật nó cừ à ừ, ko đọc hết cả câu thoại nhỉ? Hay bị lỗi gì? Với lại lúc lên level của các nhân vật thì nó vẫn tăng random các chỉ số đúng ko?
À nếu trong game muốn thoát ra ngoài màn hình chính thì ấn tổ hợp nút gì? Trong trường hợp mình mún load lại để tăng các chỉ số cho phù hợp ý

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Cho mìh hỏi, hôm qa mìh mới chơi FE: Awakening này. Sao lúc hội thoại bọn nhân vật nó cừ à ừ, ko đọc hết cả câu thoại nhỉ? Hay bị lỗi gì? Với lại lúc lên level của các nhân vật thì nó vẫn tăng random các chỉ số đúng ko?
À nếu trong game muốn thoát ra ngoài màn hình chính thì ấn tổ hợp nút gì? Trong trường hợp mình mún load lại để tăng các chỉ số cho phù hợp ý
Ừ, nó vậy đó, Nintendo keo quá, không lồng tiếng cho hết câu luôn, chỉ có trong các đoạn phim mới đủ hết câu thôi. Muốn soft reset thì L + R + Start hoặc L + R + Select

BlueAngleX

Nấm nhỏ
Ừ, nó vậy đó, Nintendo keo quá, không lồng tiếng cho hết câu luôn, chỉ có trong các đoạn phim mới đủ hết câu thôi. Muốn soft reset thì L + R + Start hoặc L + R + Select
Thanks bạn, nó cứ nói mỗi vài từ lúc đầu câu, nghe như dở hơi í. Cho mình hỏi thêm, các chỉ số của 1 nhân vật lúc lên level nó tăng ngẫu nhiên đúng ko bạn

ansonhai

Thành viên lâu năm
Chỉ số tăng ngẫu nhiên, nhưng độ ưu tiên tăng chỉ số nào có phụ thuộc vào class. Skill Aptitude sẽ tăng khả năng cộng đều các chỉ số.

BlueAngleX

Nấm nhỏ
Hôm nay mình chơi đến hết chapter 3,nó hiện ra mục wireless, trong đấy có rất nhiều bonus. Dùng điểm renown của mình để đổi đồ và có rất nhiều team từ các bản fire emblem khác để recruit.
Không hiểu là khi mình recruit (nếu mình có đủ gold) hoặc mình đánh thắng team đó thì thằng leader team đó có gia nhập đôị mình mãi mãi ko? Mình thấy trong các team đó toàn nhân vật với chỉ số khủng. Nếu recruit đc vào team mình thì quá mạnh luôn.

Hôm nay mình chơi đến hết chapter 3,nó hiện ra mục wireless, trong đấy có rất nhiều bonus. Dùng điểm renown của mình để đổi đồ và có rất nhiều team từ các bản fire emblem khác để recruit.
Không hiểu là khi mình recruit (nếu mình có đủ gold) hoặc mình đánh thắng team đó thì thằng leader team đó có gia nhập đôị mình mãi mãi ko? Mình thấy trong các team đó toàn nhân vật với chỉ số khủng. Nếu recruit đc vào team mình thì quá mạnh luôn.
Đừng recruit mấy con đó,sau này nó yếu hơn những con chính của mình,lại không được support với nhau nữa,chơi hard thì không sao,chứ chơi Lunatic thì không nên recruit,ưu tiên luyện mấy đứa con gái có khả năng đánh 2 lần trong 1 lượt đi

mình vừa chơi xong lunatic+,khó kinh khủng,nhưng cuối cùng cũng xong,đang luyện điểm để lấy Fire Emblem,chắc cả tháng mới xong

Mario

Thành viên lâu năm
Cấp Lunatic đó quả thật kinh khủng. Quân số đông, tiếp cận liên tục. Có thể so sánh với những bản cũ trên Super Famicom về số lượng quân địch.

Mình cũng mới chơi dc 1 tuần nay thôi, vì mới mua băng. Gặp lại Aira trong Mộc Đế 4 - Thánh Chiến Truyền Kỳ, mình cảm thấy rất vui :x vì đây là nhân vật mình thích nhất của dòng game, cũng là Class mình thích nhất, Class Sword Master

class Ass trong bản này không ưa được tý nào =.= Ass mà vác cây kiếm to oành thế kia thì ám sát cái nỗi gì nữa :-<còn Hector tự nhiên mất tiêu đặc trưng class Great Lord, bị chuyển xuống làm General :((.

mấy cây vũ khí độc quyền của từng nhân vật phải vô hạn chứ nhỉ =P~ chứ cho số lần sử dụng thế kia ai dám xài - uổng chết :P mà không biết bao giờ có thêm bác Zei của FE6 nhỉ :D hồi đó chơi chết mê chết mệt khi thấy Zei cầm Ex xử Pris o:-)

mấy cây vũ khí độc quyền của từng nhân vật phải vô hạn chứ nhỉ =P~ chứ cho số lần sử dụng thế kia ai dám xài - uổng chết :P mà không biết bao giờ có thêm bác Zei của FE6 nhỉ :D hồi đó chơi chết mê chết mệt khi thấy Zei cầm Ex xử Pris o:-)
muốn đánh vô hạn vũ khí à,không khó đâu,bất kỳ vũ khí nào cũng có thể đánh vô hạn đươc hết,trừ mấy cây gậy bơm máu

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN