Thảo luận: Golden Sun Dark Dawn

Cửa hàng game Nintendo nShop

cái hòn đảo vào bằng lốc xoáy đi hoài thấy bos nào đâu, toàn chest, còn cái hòn đảo lấy summon giết bos ròi, để về mò cái lost ship :D
cái hòn đảo đó là 1 mê cung đó, phải đi đúng đg` mới vô boss đc :| siêng thì ngồi mò đg`, ko thì down cái bản đồ mê cung về mà đi ko điên với cái mê cung đó lém :))

thanhmap4994

Thành viên lâu năm

nằm đâu đâu trên cái chỗ màu đỏ, trên bản đồ trong game, nó là 1 cái chấm nhỏ ở trên map đó bạn

cái hòn đảo đó là 1 mê cung đó, phải đi đúng đg` mới vô boss đc :| siêng thì ngồi mò đg`, ko thì down cái bản đồ mê cung về mà đi ko điên với cái mê cung đó lém :))
đưa link dowload cái mê cung dùm mình cái bạn ơi

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
giết 3 con bos, boss cuối, boss hang mê cung, boss ở hang lửa rồi sao để đi tới cái kv phía nam dưới thác nước thế :-?

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
vẫn chưa tìm dc nguyên nhân là tại sao mình lại ko vô được cái lost ship, mình đi vòng vòng cái khu vực đó rồi mà vẫn ko vào dc, toàn gặp quái, hay là do mình cheats nên nó vậy :-?

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
tới dc cái crossbone ile rồi, con boss căn cái summon khó vãi đỉnh, nói thật nó còn khó hơn cả con boss volechek nữa, nó có chiêu đánh 1 phát chết tỉ lệ cỡ 30%, đã thế mỗi turn lại có thêm 3 lượt đánh, sumon đánh phép tùm lum, cheat cả đội lên tới 99 mà quật nó không nổi, ai có cách nào giết nó ko :(

vẫn chưa tìm dc nguyên nhân là tại sao mình lại ko vô được cái lost ship, mình đi vòng vòng cái khu vực đó rồi mà vẫn ko vào dc, toàn gặp quái, hay là do mình cheats nên nó vậy :-?
đi sang phía đông sương mù đến khi gặp 1 hàng núi 4-5 cái j ấy, cho thuyền đứng dưới hàng núi đó xong đi thằng hết sang phía tây là gặp lost ship
tới dc cái crossbone ile rồi, con boss căn cái summon khó vãi đỉnh, nói thật nó còn khó hơn cả con boss volechek nữa, nó có chiêu đánh 1 phát chết tỉ lệ cỡ 30%, đã thế mỗi turn lại có thêm 3 lượt đánh, sumon đánh phép tùm lum, cheat cả đội lên tới 99 mà quật nó không nổi, ai có cách nào giết nó ko :(
con đó có cách kill nó trên mạng ấy :)) thik thì làm theo, ko ngồi ráng đánh nó cho sướng :))

Devil_boy_hn

Nấm nhỏ
Trước khi vào trận set up hết djiin đi ko Dullahan sẽ hút đấy. Xong tổng lực summon, tất cả cùng summon con như pháo đài ý, vài lượt sau nó nã quả đạn pháo to đùng xuống toàn >2k dam :)):)). Hết djinn thì chém chay, xong team 1 chết sạch thì team 2 lại summon liên tục. Đảm bảo là thắng ;));))

gameboy89

V.I.P Member
Bây h` mới bắt đầu chơi thử game này :D, mới chơi cảm giác sao lắm phép thế 8-}, phép của hero rùi lại còn phép của thú, cả summon thần ra nữa, phép summon của thú còn mạnh hơn cả hero, ảo thế :em35:

- Đánh quái trong này thấy khá là nhàn, toàn lấy Dijin ra chiến mạnh hơn phép hero lại tăng stat element :yahoo[1]:, khả năng hồi sức của thú sau khi summon lại khá nhanh, mana của hero lại còn tự hồi nữa thành ra là quá mạnh :em33:

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Bây h` mới bắt đầu chơi thử game này :D, mới chơi cảm giác sao lắm phép thế 8-}, phép của hero rùi lại còn phép của thú, cả summon thần ra nữa, phép summon của thú còn mạnh hơn cả hero, ảo thế :em35:

- Đánh quái trong này thấy khá là nhàn, toàn lấy Dijin ra chiến mạnh hơn phép hero lại tăng stat element :yahoo[1]:, khả năng hồi sức của thú sau khi summon lại khá nhanh, mana của hero lại còn tự hồi nữa thành ra là quá mạnh :em33:
Thật ra là gài dịinn vào thì mỗi 1 con sẽ + tất cả các stat lên, khi mình dùng summon thì phải set nó, set nó thì mấy cái stat nó + thêm vào mất đi, sau khi summon xong thì nó lại unleash lại, nên + stat vào lại, chứ thật ra có + gì thêm là bình thường đâu :)), nếu mà summon thì sẽ thấy rõ stat của Party cùi vãi trưởng!!

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
mỗi loại vũ khí có 2 đến 3 chiêu của nó, chỉ dùng cho đánh thường ( tỉ lệ ra cỡ 70%, nghĩa là cứ 4 lượt đánh thường ko summon, phép thì 1 lần ra ) nó giống như critical gì đó, lâu lâu đánh cái đó còn mạnh hơn cả dùng dijiin, phép của hero, nhưng tất nhiên là yếu hơn summon, về cuối lấy được cái sol blade có chiêu cuối là chém quả cầu lửa bay vào quái mất cỡ 300-400 dame, nếu ko set dijiin thì cỡ 400-500 dame

lúc đầu đánh quái thấy rất dễ, về sau đánh trùm cuối volechek sẽ thấy độ khó của nó, sẽ phải dùng hết 6 thằng, buff máu như điên, đánh nó xong làm cái nv lấy summon ở mê cung, con đó thì phải đánh summon liên tục, mà muốn có summon thì phải set dijiin, mà set dijiin thì stat của hero giảm, mà stat của hero giảm ( máu giảm, dame giảm, giáp giảm,...) boss quật mấy phát thì chết, đã thế 1 turn đánh dc 3 lần mới ghê ;))

Devil_boy_hn

Nấm nhỏ
mỗi loại vũ khí có 2 đến 3 chiêu của nó, chỉ dùng cho đánh thường ( tỉ lệ ra cỡ 70%, nghĩa là cứ 4 lượt đánh thường ko summon, phép thì 1 lần ra ) nó giống như critical gì đó, lâu lâu đánh cái đó còn mạnh hơn cả dùng dijiin, phép của hero, nhưng tất nhiên là yếu hơn summon, về cuối lấy được cái sol blade có chiêu cuối là chém quả cầu lửa bay vào quái mất cỡ 300-400 dame, nếu ko set dijiin thì cỡ 400-500 dame
Tỉ lệ crit trong Golden Sun chia ra mấy cấp đấy, mặc càng nhiều đồ tăng luck ( các đồ có dòng crit booster: Valkyrie Mail, Aegis Shield, Warrior's Helm, Ninja Sandals...) thì tỉ lệ càng cao. Mặc đủ cả set này thì chém chay thấm lắm :">:">. Phi hết cho Matthew thì dam lên hơn 1k là dễ hiểu =))=))

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN