Thảo luận: Golden Sun Dark Dawn

Cửa hàng game Nintendo nShop

summonDS

Nấm nhỏ
à muon bắt con đó thì bạn phải có thằng Amiti đã, sau đó có thì chạy lại nói chuyện với ông già ngồi đó thì thằng amiti mới đọc suy nghĩ là ông đó đang đói chạy ngay vài cửa tiệm bánh bao mua 1 cái bánh bao tròn rồi đem lại đưa ông ấy rồi ông đó tránh ra và bắt nó thôi

Devil_boy_hn

Nấm nhỏ
Chỗ Kaocho có 2 con Djinn 1 con màu vàng thì mình bắt được rồi còn con màu đỏ đứng ở bên cạnh cái cầu ngay cửa vào thì bắt thế nào nhỉ?. À cả 1 con màu đỏ đứng ở trên vực map "passsaj mountain Climb" nữa. chúng nó toàn chọn chỗ hiểm nấp làm nản lòng người chơi :em42:
Con djinn ở passaj thì bạn chỉ bắt được sau khi kích hoạt lại cái forge thôi \m/\m/\m/, lúc đấy sẽ tự có đường dẫn ra ^^

summonDS

Nấm nhỏ
ai chỉ mình chút mình tới Belinsk rồi và xem xong tí hoạt cảnh rồi mình xuống border town mine nhận được letter cua kraden rồi bây giờ mình phải làm gì nữa

Kaocho lúc vào cung điện lỡ vào thẳng gặp thằng vua, rồi giờ con djinn earth đó hết biết đường bắt luôn >.<. Còn con djinn fire thì bắt được rồi, bt thôi. :D

Trên youtube ,nó thay đổi class dựa vào thay đổi djinn hệ cho nhau , nhưng mình chỉ toàn để thuần theo hệ , ko change class ( từ bản GS 1, GS 2 ) . ko biết ai thử các class như vậy chưa :rolleyes[1]:

Devil_boy_hn

Nấm nhỏ
Trên youtube ,nó thay đổi class dựa vào thay đổi djinn hệ cho nhau , nhưng mình chỉ toàn để thuần theo hệ , ko change class ( từ bản GS 1, GS 2 ) . ko biết ai thử các class như vậy chưa :rolleyes[1]:
Nam chính để 7 hệ lửa với 2 con hệ đất ra chỉ số khá cao, thành Chaos Lord
Tyrell thì 7 hệ đất với 2 hệ lửa cũng ra Chaos Lord
Karis thì 8 djinn hệ gió ra Sorcerer
Svetar cũng 8 djinn hệ gió ra Prime beast
Thấy chỉ số cũng ko tệ sau khi dùng mấy djinn này
Ai có cách dùng djinn khác thì chỉ mình với nhé ^^

Có cách nào lấy được dijnn trong những thằng ko có trong đội hình lắp vào những thằng trong đội hình 4 người cho nó nhiều ko. Nó cứ phải theo tuần tự từng người từng con 1, nên những thằng ko trong đội hình giữ đầy con đi mà chẳng làm được gì.

mọi người cho hỏi còn con trùm nào khủng hơn dullahan nữa không?
kill xong con này rồi chưa kiếm ra được con nào xứng tầm để summon Iris hết ~.~

Cho mình hỏi sau khi đi đến làng Kolima mình đi vào giấc ngủ ở chỗ cây Dream Tree đến cái đoạn có 1 cái lá bự có vũng nước ở giữa mình xài chiêu đóng băng thì mặt hồ đóng băng nhưng mình không đi tiếp được vì cứ bị mấy cây nấm cản đường cứ quay lai chỗ cũ hòai.Có ai chỉ mình làm sao qua khúc đó với.:(

bạn phải xài chiêu rút nước trước, xong rồi ra ngoài sắp xếp mấy gốc cây chuẩn bị lây rương, xong xài chiêu đổ nước, lấy rương xong lại xài chiêu rút nước, sắp xếp lại mấy cái cây để thành đường đi đến cánh cửa kế bên ( hình như vào đó đẩy cục gạch hay j đó, mình k nhớ nữa), rồi ra lại chỗ chiếc lá, đóng băng, là sẽ wa dc ngay...:yahoo[1]:

Devil_boy_hn

Nấm nhỏ
Cho mình hỏi sau khi đi đến làng Kolima mình đi vào giấc ngủ ở chỗ cây Dream Tree đến cái đoạn có 1 cái lá bự có vũng nước ở giữa mình xài chiêu đóng băng thì mặt hồ đóng băng nhưng mình không đi tiếp được vì cứ bị mấy cây nấm cản đường cứ quay lai chỗ cũ hòai.Có ai chỉ mình làm sao qua khúc đó với.:(
Cho bốc hơi nó đi chẳng hạn :rolleyes[1]::rolleyes[1]::rolleyes[1]:

Dullahan là mạnh nhất rồi thì phải :-?.Mình thì thu thập summon cho đủ thôi,chẳng dùng, toàn chém tay ko với dùng psynergy =))=))

Cho bốc hơi nó đi chẳng hạn :rolleyes[1]::rolleyes[1]::rolleyes[1]:

Dullahan là mạnh nhất rồi thì phải :-?.Mình thì thu thập summon cho đủ thôi,chẳng dùng, toàn chém tay ko với dùng psynergy =))=))
Bốc hơi không được .Hix bí từ hum qua đến giờ.:sorry[1]:

---------- Post added at 02:35 PM ---------- Previous post was at 12:47 PM ----------

Có ai chỉ mình với mình cần chi gấp.

ptanhkhoa

V.I.P Member
Có ai thắc mắc về quan hệ của các nhân vật mới với nhân vật cũ không ?
Theo tìm hiểu thì:

Matthew : Con của Issac và Jenna.
Tyrell : Con của Garet và ...
Karis : Con của Ivan và ...
Rief : Con của Mia và ... , Học trò của Kraden.
Himi: Con của Susha và Kushinada (NPC trong Goldensun Lost Age )
Eoleo : Con của Brigss và Chauca (NPC trong Goldensun Lost Age )
Sveta : Là người thú nên chắc chắn không có họ hàng với các nhân vật cũ :P
Amiti : Con trai của Alex ( đúng không nhỉ ? )

Volechek là thèng werewolf nhóc trong bản The Lost Age lúc đến làng Garoh của lũ werewolf đó thui :D
Bốc hơi không được .Hix bí từ hum qua đến giờ.:sorry[1]:

---------- Post added at 02:35 PM ---------- Previous post was at 12:47 PM ----------

Có ai chỉ mình với mình cần chi gấp.
khúc cái hang dưới gốc dream tree đó hả? cái lá đó đọng nước nên chỉ có 2 việc để làm ( đóng băng hoặc bốc hơi, tùy tình hình mà chọn) còn lại tự mò cho thú vị chứ :D

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN