Thảo luận Harvest Moon Grand Bazaar

Cửa hàng game Nintendo nShop

cái heart event màu đen thì mình làm được, sang cái kế tiếp thì dù đúng thời gian, địa điểm, điều kiện vẫn không được, không hiểu còn thiếu cái gì mà mình không biết nhỉ (friendship level của mình với tất cả bọn gái mú và dân làng chưa lên được gì, ngoại trừ con freya lên được 1 trái tim)

honquoc

Thành viên lâu năm
mình mún nâng cấp đồ dùng công cụ mà công thức thì cần nhửng loại đá khó kiếm và hiếm ko ah mua của thằng 4 mắt thì ôi mắc quá trời có ai biết chỗ nào đập đá free nhưng những bản trc ko vậy :sorry[1]:

mình mún nâng cấp đồ dùng công cụ mà công thức thì cần nhửng loại đá khó kiếm và hiếm ko ah mua của thằng 4 mắt thì ôi mắc quá trời có ai biết chỗ nào đập đá free nhưng những bản trc ko vậy :sorry[1]:
vào mùa đông bạn đi theo cái con đường tắt từ map 1 đến map 2 sẽ thấy vào cục đá quặng, đập nó đi thì lâu lâu lòi ra dc 1 vài loại đá hữu ích như bạc, đồng...còn k chỉ toàn là ore...hoặc là bạn thấy nhữg viên tuyết màu trắg đó, nhấc nó lên ném đi cho vợ tug ra nhiều khi cũg có đá quặng ẩn vào...hoặc ko thì bạn đi lên đầu nguồn con suối (đã bị đóng băng), ở gần cái cối xay gió thứ 3 dc mở cũg tìm thấy đá quặng, nói chug mùa đồng xuất hiện đá quặng rất nhiều, cứ đi rảo rào khắp thị trấn là đập dc ngay

sẵn hỏi luôn: làm mất cat toy thì ko mua lại dc nữa àh...coi như là mất trắng hả :(

okasage:Cái này là may rủi thoai chứ tui gần năm 2 roài mà chỉ trọn vẹn 3 gold kiếm dc dưới sông:D
BillGatesBoss:nhiều event nó cần phải đạt đủ FP với người thân của họ thì mới kích hoạt được bạn ơi.
honquoc:đúng như bạn toitetsu nói đó,tiếc là tui hem có wifi không thì đã cho bạn mấy viên roài,tui nhiều lém ngày ngày cứ ném 1 viên xuống sông chơi dzay đó =))
toitetsu:chờ bazaar day tuần sau là sẽ có nếu không có thì chờ thêm tuần nữa kiểu gì cũng sẽ có trong tháng đó thui bạn à....

ratmoonser

Thành viên lâu năm
^ đâu phải người thân đâu cậu mà là người xuất hiện trong event tim đó đó !!! Ví dụ như event tim là con nhỏ mình thích nó gặp thằng kia bên bờ hồ chẳng hạn !!! Mà thằng kia chưa đủ tim thì ko unlock dc event tim đó đâu !!!

canoc3000

Nấm nhỏ
Có một câu hỏi này mong toàn bộ bà con cô bác đang chơi moon có thể vào trả lời:rolleyes[1]:: Cậu kiếm 100k(có thể hơn) nhanh nhất là vào lúc nào?(Năm nào, mùa nào nhá, nói cả số tiền luôn nếu nhớ)

Câu này không dành cho cheater nhá:yahoo[1]:. Tớ hỏi để biết trình độ kiếm chác mình thế nào ấy mà\m/

^ Xuân năm 2 cậu ạh :D
Mình đã mở ruộng thứ 2 rồi nên trồng đc nhiều Potatoes lắm :))
Đợt đấy kiếm đc hơn 100k :))

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
^ Trong hội chợ chỗ ông trưởng làng sẽ có bán các đồ chơi cho mấy con vật đó, đem chơi với tụi nó sẽ làm tăng skill lên, di chuyển được nhiều thú hơn

chơi mãi mà bây giờ chưa hết năm 1 :( ghét mấy cái thời gian thật :((
cho tớ hỏi cách nâng cấp mấy cái tool với, mỗi cái dùng dc 1 ô thế này thì chết mệt. với cả làm thế nào để gặp Emiko nữa :D

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Chơi tới mùa hè sẽ mở được thêm một cái cối xay gió nữa, nâng cấp đồ trong đó.
Còn Emiko thì sang năm thứ 2, bất kỳ ngày nào cũng được, đừng có mưa gió là được rồi, đêm khuya cỡ 9-10h gì đấy chạy từ nông trại mình ra chỗ thác nước sẽ thấy có sự kiện :)

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Online nãy giờ mà, bạn vô phần Chức năng --> Thay đổi tùy chọn sẽ có mục Ẩn danh trong diễn đàn đó. Mình làm nhiều chuyện mờ ám nên cần phải để off ;))

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN