Thảo luận Harvest Moon: The Tale of Two Towns

Cửa hàng game Nintendo nShop

Ger Japa

Nấm nhỏ
Chừng nào mình mới đi đào quặng được vậy mấy bác?
Tạm thời thì mới chơi, có khe nứt trên đá ở sau cái thác nước gần Kono, bạn có thể hên xui lấy đc quặng Org Stone, dùng búa đập ra lại hên xui nữa có thể đc đá quý có thể đc Scrap Metal. Sau này khi bạn thông đường hầm nối liền 2 thị trấn thì sẽ có hẳn khu riêng để đào quặng và xác suất chúng đồ quý cũng là cao hơn ;))

cho mình hỏi trang traị nuôi thú ở làng konohana nó mở rộng ra dc ko? mún nuôi thêm bò nâu wá mà hiện h 4 con cũ tim gần dc 10 rồi, bán đi tiếc đứt ruột :-s
àh, cho mình hỏi thêm là nếu chuyển làng thì có mình mún ở bao lâu thì ở hay chỉ dc 1 tháng rồi nó trả mình về lại chỗ cũ?

yami123

Nấm nhỏ
cho mình hỏi trang traị nuôi thú ở làng konohana nó mở rộng ra dc ko? mún nuôi thêm bò nâu wá mà hiện h 4 con cũ tim gần dc 10 rồi, bán đi tiếc đứt ruột :-s
àh, cho mình hỏi thêm là nếu chuyển làng thì có mình mún ở bao lâu thì ở hay chỉ dc 1 tháng rồi nó trả mình về lại chỗ cũ?
Ở bao lâu tùy ý của bạn. Còn việc mở rộng trang trại ở Kono có hay không thì mình không rõ, mình chỉ mới mở rộng đất trồng thôi, giờ phải đợi tới mùa hè thì mới biết được :bleh[1]:

Ger Japa

Nấm nhỏ
Konohana ko thể mở rộng chuồng động vật cũng như Bluebell ko thể mở rộng đất trồng cây được. Những cái này là độc quyền của mỗi làng nên nếu bạn muốn mở rộng chuồng động vật thì phải qua Bluebell ;))

Nữa là bạn muốn chuyển bao lâu thì chuyển, khi nào thích thì lại chuyển lại chả sao cả nhưng chỉ chuyển đc vào ngày 23 đến 30 hàng tháng thôi, và nếu trong tháng đã chuyển rồi thì phải tháng sau mới chuyển tiếp đc (cho dù vẫn đang ở khoảng thời gian trên)

Em Geogria đã lên tim xanh mà sao mình vẫn chưa kích hoạt được event tim tím vậy mấy bác mình toàn đi đúng ngày đúng giờ mà vẫn chỉ có date event à.

Ger Japa

Nấm nhỏ
Em Geogria đã lên tim xanh mà sao mình vẫn chưa kích hoạt được event tim tím vậy mấy bác mình toàn đi đúng ngày đúng giờ mà vẫn chỉ có date event à.
Bạn kiểm tra lại nhé: địa điểm Outside of Town từ 11h sáng - 4h chiều các ngày chủ nhật, t2 hoặc t4?

tuanluoi

Nấm nhỏ
outside of town là ở núi hay ở trong làng vậy bác?

Bên Bluebell thì từ trong farm bạn chạy ra phía trên có thùng để ship hàng, phía dưới có 1 khu đất trống. Outside of town là khu đất trống đó đó
Còn Konohana thì mình ko biết vì mới chuyển qua chưa hẹn hò dc em nào hết :(

Ger Japa

Nấm nhỏ
Bạn ko cần quan tâm Outside of Town là ở đâu khi nó hiện ra thì cứ chọn cái đó tự khắc nó sẽ đưa bạn đến điểm hẹn hò đó rồi sẽ biết nó ở trong hay ở ngoài hay ở giữa hay ở chỗ của khỉ gì nhé ;))

yami123

Nấm nhỏ
Bên Bluebell thì từ trong farm bạn chạy ra phía trên có thùng để ship hàng, phía dưới có 1 khu đất trống. Outside of town là khu đất trống đó đó
Còn Konohana thì mình ko biết vì mới chuyển qua chưa hẹn hò dc em nào hết :(
Bạn cứ làm quen dần dần thì sẽ hẹn được thôi mà, nếu bạn thích thì có thể đợi sang năm thứ 2 để unlock Oracle hoặc Alisa chẳng hạn :yahoo[1]:

Đã full FP zới Reina rồi, giờ còn kiếm cái giường đôi và mua cái Blue Feather nữa là cưới được em nó rồi \m/. Mà không biết kiếm cái giường nỗi không, hiện tại mới được 130k G :bye2[1]:

0902070937

Nấm nhỏ
Chừng nào mình mới đi đào quặng được vậy mấy bác?
bản này quặng k cần đào mà sẽ nhặt, còn ore stone có thể đập ra để lấy khoáng sản nhưng dưới hình thức nhặt đc ore. nhanh nhất là năm thứ 10 bạn có thể tiếng hành mining, sau khi đã upgrade 100% nông trại ở cả 2 làng và hoàn thành 100% nhiệm vụ thông hang (3 lần)

tuanluoi

Nấm nhỏ
Làm sao kiếm tiền nhanh & nhiều thế? Mình làm quần quật gần hết tháng đầu mới dc ~15k (đã chi tiêu tiết kiệm nhất) :sorry[1]:

yami123

Nấm nhỏ
Làm sao kiếm tiền nhanh & nhiều thế? Mình làm quần quật gần hết tháng đầu mới dc ~15k (đã chi tiêu tiết kiệm nhất) :sorry[1]:
Thế là ngon rồi đó bác. Nếu ở Kono thì bác trồng trọt nhiều vào là tiền vào như nước đấy chứ
Hiện tại trồng cây Soybeen thì phải, trồng nhiều mà nó lâu phát triển wá, tốn diện tích trồng trọt ít thật :sorry[1]:

Chibicomic87

Nấm bình thường
Thành viên BQT
sory cho mình hỏi làm sao để cuốc 1 hàng dài đất dính liền nhau để sài phân bón đc ,bạn nào chỉ giúp thanks ehhe

tuanluoi

Nấm nhỏ
Hình như trồng cây hàng dài mà để lâu quá bị hư là ko phục hồi đc :-?
Khúc ông thị trưởng giới thiệu vụ đó mình lười đọc kĩ nên lướt sơ qua. Có bạn nào đọc kĩ thì cho biết với :D

Ger Japa

Nấm nhỏ
Trồng cây hàng dài thì chỉ cần 1 bịch phân bón là bón cả hàng và chỉ cần tưới 1 ô là cả hàng ăn tưới ~~> rất tiết kiệm thời gian và sức lực :em12:

Trồng cây hàng dài thì chỉ cần 1 bịch phân bón là bón cả hàng và chỉ cần tưới 1 ô là cả hàng ăn tưới ~~> rất tiết kiệm thời gian và sức lực :em12:
Mình nghĩ trồng hàng dài thì nên để nhiều bịch phân bón 1 chút! Vừa lâu hết lại lên nhiều sao. Chứ để 1 bịch thì nhanh hết và thu hoạch chỉ được 1 sao thôi :D

Không biết mọi người chơi thế nào chứ mình tán cả 4 em :myemo0111: Giờ đang ở mùa đông năm 1 thì em Geogia full FP rồi :))

thanhbtre

Nấm nhỏ
Mình nghĩ trồng hàng dài thì nên để nhiều bịch phân bón 1 chút! Vừa lâu hết lại lên nhiều sao. Chứ để 1 bịch thì nhanh hết và thu hoạch chỉ được 1 sao thôi :D

Không biết mọi người chơi thế nào chứ mình tán cả 4 em :myemo0111: Giờ đang ở mùa đông năm 1 thì em Geogia full FP rồi :))
hài nhỉ mình nghỉ tốt nhất là bạn phải xác định người mình cưới chứ bởi vì để cưới dc thì người thân phải từ 4 tim cở lên nếu cua 1 lược 4 em thì ...:rolleyes[1]:

tuanluoi

Nấm nhỏ

Nếu dùng nhiều phân 1 lúc thì để mấy bịch đó kế nhau hay cách nhau 1 cây vậy bạn?

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN