Thảo luận Harvest Moon: The Tale of Two Towns

Cửa hàng game Nintendo nShop

yami123

Nấm nhỏ
Nếu dùng nhiều phân 1 lúc thì để mấy bịch đó kế nhau hay cách nhau 1 cây vậy bạn?
Để cùng nhau hay cách nhau đều được. Bởi vì trên 1 hàng dài thì cây nhận như nhau mà ;)
Hiện tại đã đủ "FP" để cưới Reina (Reina full FP và chú em ấy đc 4 hoa), h` đợi sang năm 2 kiếm giường lớn rồi cầu hôn nữa thôi \m/

hài nhỉ mình nghỉ tốt nhất là bạn phải xác định người mình cưới chứ bởi vì để cưới dc thì người thân phải từ 4 tim cở lên nếu cua 1 lược 4 em thì ...:rolleyes[1]:
Đương nhiên phải xác định rồi! Nhưng tại thấy cua cả 4 em để xem hết event cũng hay :myemo0111: Mà lạ là chỉ mới đị Geogia chửi 2 lần thôi. Mấy em khác bt :)) còn người thân thì cả 4 người đều đang đc 2 hoa :yahoo[1]:

---------- Post added at 08:43 AM ---------- Previous post was at 08:41 AM ----------

Mua phân bón ở đâu thế nhở? Mình đi lòng vòng chỉ thấy có Gombe là bán hạt giống, ko thấy phân ở đâu hết
Lúc đầu mình cũng bị như bạn. Gombe cũng bán phân bón đấy! Cứ vòng qua vòng lại vài ngày liên tiếp là thấy :D

0902070937

Nấm nhỏ
Thế là ngon rồi đó bác. Nếu ở Kono thì bác trồng trọt nhiều vào là tiền vào như nước đấy chứ
Hiện tại trồng cây Soybeen thì phải, trồng nhiều mà nó lâu phát triển wá, tốn diện tích trồng trọt ít thật :sorry[1]:
soybean thì k cần tưới nhưng 1 tháng rưỡi mới thu hoạch và bán ít tiền lắm. bạn trồng soybean sớm làm chi

yami123

Nấm nhỏ
Cuối cùng cũng rước em Reina về rồi \m/

Bản này chả có áo cưới gì cả :sorry[1]:

soybean thì k cần tưới nhưng 1 tháng rưỡi mới thu hoạch và bán ít tiền lắm. bạn trồng soybean sớm làm chi
Tại gần hết mùa hè nên trồng thử loại này. Ai dè lâu thu hoạch thật, trồng từ mùa hè tới mùa xuân năm thứ 2 mà chưa thu hoạch được :bye2[1]:

yami123

Nấm nhỏ
Nhanh vậy, dag kẹt tiền ở mùa đông, Mà có ai biết cái ngôi đền bằng đá có 2 cái tượng 2 bên ko
Cái nhà đó hình như là nhà của Oracle? (không biết có đúng tên không). Vào năm thứ 2 hãy đi wa nơi này vào lúc 8p.m để unlock :rolleyes[1]:. Hình như là thế, chưa thử

À, cho hỏi nếu mình chuyển làng thì mọi thú vật, radio của mình mua mất hết hả??? Sau khi chuyển làng wa lại có nhận lại dc ko???

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
tất cả những gì bạn mua ở làng này nếu chuyển sang làng khác nó sẽ chuyển theo cho bạn, bạn ko cần phải lo cái đó, còn nếu bạn nuôi thú ở bluebell mà chuyển sang konohana thì nó sẽ cho bạn chọn những con thú mà bạn muốn chuyển qua ( có giới hạn ) và nếu bạn chuyển về lại thì số thú sẽ như ban đầu, mình nghĩ là như vậy :D

EvilBoys1996

Nấm bình thường
Thế còn từ Konohana sang Bluebell thì cái vườn cây mình có qua thu hoạch nốt được không?
Muốn chuyển để tham gia event cho mấy con bò, gà :|

0902070937

Nấm nhỏ
chuyển từ bluebell sang konahana thì đc mang số gia cầm gia súc nhất định. đc phép chọn mang con nào để lại con nào. những con để lại sẽ k xuất hiện cho đến khi bạn về lại bluebell với nguyên si hiện trạng lúc bạn chuyển đi. kể cả trang trại khi nâng cấp rồi thì chuyển về cũng y nguyên, bạn có chạy từ konahana về bluebell cũng sẽ thấy nó vẫn to như ngày nào ;)) còn khi chuyển từ konahana sang bluebell thì bạn vẫn có thể sang bên konahana để trồng cây tưới cây và thu hoạch tiếp. nhưng mà chạy xa cũng mệt mỏi lắm đấy

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
Nói chung cái vụ chuyển này bà kon sẽ ko bị lố vốn gì hết, chỉ thay đổi cách sống thôi, muốn trải nghiệm thì cứ chuyển liên tục, theo mình thì cứ sống 1 năm ở 1 làng đi đã, hoặc khi nào cưới 1 em nào rồi đó rồi hãy chuyển làng chơi năm 2 để xem event thế thôi.
-TẤT CẢ đồ vật của mình mua sẵn từ làng này nếu chuyển sang làng khác sẽ được GIỮ Y NGUYÊN khi chuyển sang làng kia
-THÚ ở làng kono nếu chuyển qua blubell sẽ GIỮ Y NGUYÊN KO THAY ĐỔI con nào hết ( tại vì bên kono chỉ dc nuôi 1 số thú nhất định, qua bluebell thì nhiều vô số ).
-THÚ ở làng bluebell mà chuyển sang kono thì số thú sẽ bị GIẢM XUỐNG ( tại vì làng kono chuyên về trồng trọt, ko chuyên về thú, bạn sẽ được lựa chọn vật để đem qua, TẤT CẢ số thú còn lại sẽ ko bị mất, nếu bạn chuyển về làng lại nó sẽ hiện ra ĐẦY ĐỦ )....
-Bên bluebell có TỔ ONG, bên kono có HỒ NUÔI CÁ....
-Khi nâng cấp TRẠI NUÔI THÚ bên bluebell rồi chuyển sang kono thì TRẠI NUÔI THÚ sẽ không bị NHỎ đi như ban đầu và ngược lại MẢNH VƯỜN bên kono sẽ ko bị NHỎ đi nếu bạn chuyển qua bluebell và tất nhiên bạn có thể THU HOẠCH nông sản bên kono nếu bạn đang ở bluebell ...
-Mức tình cảm sẽ KHÔNG THAY ĐỔI khi bạn chuyển làng....
-Một số event sẽ CHỈ CÓ ở bluebell hoặc kono
........

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
hình như chó mèo cũng giới hạn, bản nào cũng vậy mà, chuyển nhà chắc bọn chúng cũng dc giữ, mà bản này có mấy con chó to to nhìn hài quá, có cả chó nhỏ mèo nhỏ nữa :))

tuanluoi

Nấm nhỏ
Chó to nhìn xấu hơn chó nhỏ :))
Mà sao ko thấy mấy con mèo gắp gà ra thả ngoài vườn nhở? :-? Chỉ thấy con chó to đuổi bò ra ngoài, chó nhỏ thì y như mèo ko là gì hết :bye2[1]:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN