Thảo luận Harvest Moon: The Tale of Two Towns

Cửa hàng game Nintendo nShop

yami123

Nấm nhỏ
Chó to nhìn xấu hơn chó nhỏ :))
Mà sao ko thấy mấy con mèo gắp gà ra thả ngoài vườn nhở? :-? Chỉ thấy con chó to đuổi bò ra ngoài, chó nhỏ thì y như mèo ko là gì hết :bye2[1]:
Chó nhỏ thì dắt cừu ra mà bạn. Còn mèo của bạn chắc chưa đủ FP để gắp gà ra. Mèo của mình dắt gà ra thường xuyên mà :em15:

tuanluoi

Nấm nhỏ
Tình hình là mình chuyển qua Konohana thì mua dc có 1 chó lớn, 2 chó nhỏ, 2 mèo. Hiện tại chó lớn dắt 1 bò ra, 2 chó nhỏ ngồi chơi. 1 mèo gắp gà ra, 1 mèo ngồi chơi :em10:
Từ ngày chuyển qua Kono xong là tưới cây ko ngớt nên ko còn thời gian chạy qua cua em Georgia nữa :em20:

---------- Post added at 07:14 PM ---------- Previous post was at 07:10 PM ----------

Và có bạn nào bị như mình ko? ;)) Đang bay bị đứng lại trên không roài kẹt luôn :))

[YOUTUBE]Yy8z90kRftI[/YOUTUBE]​

Video tự quay tự up bằng đt cùi nên nhìn ko rõ :D

yami123

Nấm nhỏ
Tình hình là mình chuyển qua Konohana thì mua dc có 1 chó lớn, 2 chó nhỏ, 2 mèo. Hiện tại chó lớn dắt 1 bò ra, 2 chó nhỏ ngồi chơi. 1 mèo gắp gà ra, 1 mèo ngồi chơi :em10:
Từ ngày chuyển qua Kono xong là tưới cây ko ngớt nên ko còn thời gian chạy qua cua em Georgia nữa :em20:

Theo như tôi quan sát, thì nếu bạn nói chuyện với tụi nó thôi thì phải mất khoảng 1 tuần hoặc hơn? (sai thì thôi đừng quăng tạ), còn không thì bạn phải chơi với nó thường xuyên là nó sẽ giúp bạn thôi (1 ngày chơi bao nhiêu lần đều được) và mỗi một con chó (lớn và nhỏ) (mèo) chỉ dắt được 1 con bò (gà, cừu) thôi (theo tôi là thế)

Mà tôi thấy tưới nước có gì đâu mà không có thời gian chạy qua, tôi tưới cái vườn có chút xíu à, chạy qua chạy về dư sức mà, đang tính trồng thêm trong wifi crop field

tuanluoi

Nấm nhỏ
Mình tưới cái vườn đã mở rộng 1 lần là stamina tụt hết cây luôn, phải uống sữa cho lên lại mới sống qua ngày :(

Theo như tôi quan sát, thì nếu bạn nói chuyện với tụi nó thôi thì phải mất khoảng 1 tuần hoặc hơn? (sai thì thôi đừng quăng tạ), còn không thì bạn phải chơi với nó thường xuyên là nó sẽ giúp bạn thôi (1 ngày chơi bao nhiêu lần đều được) và mỗi một con chó (lớn và nhỏ) (mèo) chỉ dắt được 1 con bò (gà, cừu) thôi (theo tôi là thế)

Mà tôi thấy tưới nước có gì đâu mà không có thời gian chạy qua, tôi tưới cái vườn có chút xíu à, chạy qua chạy về dư sức mà, đang tính trồng thêm trong wifi crop field
Mất 1 tuần hoặc hơn thì mình cũng k quan sát kĩ. Nhưng không phải 1 con chó (hoặc mèo) chỉ dắt được 1 con bò (gà, cừu) ra ngoài đâu bạn. Bây giờ mình đang có 2 chó lớn dắt đc 5 bò ra ngoài (vì mình chỉ có 5 bò :D), 2 chó nhỏ dắt được 3 cừu ra ngoài, 2 mèo dắt được 4 gà ra ngoài. :yahoo[1]:

Yeah. Cần thêm 2 ore stone nữa thui là rước Georgia về dc rồi. Ba của georgia thì 4 hoa, Georgia hoa đỏ rực lun.:yahoo[1]:
Chỉ có điều là, wa mùa xuân ko biết kiếm ore stone ở đâu hết:bye2[1]:

Ger Japa

Nấm nhỏ
Yeah. Cần thêm 2 ore stone nữa thui là rước Georgia về dc rồi. Ba của georgia thì 4 hoa, Georgia hoa đỏ rực lun.:yahoo[1]:
Bạn vào đây mà tìm hiểu về mấy cái chỗ giấu item trên núi, trong đó có cả list những đồ vật tìm thấy theo mùa. Mùa xuân thì mình thấy có nhiều Ore Stone nhất í trong mấy cái khe nứt có nhiều lắm đó bạn: http://www.twinlifevn.com/4rum/showthread.php/7457-Huong-dan-Harvest-moon-The-Tale-of-Two-Town?p=87098#post87098

;))

yami123

Nấm nhỏ
Mất 1 tuần hoặc hơn thì mình cũng k quan sát kĩ. Nhưng không phải 1 con chó (hoặc mèo) chỉ dắt được 1 con bò (gà, cừu) ra ngoài đâu bạn. Bây giờ mình đang có 2 chó lớn dắt đc 5 bò ra ngoài (vì mình chỉ có 5 bò :D), 2 chó nhỏ dắt được 3 cừu ra ngoài, 2 mèo dắt được 4 gà ra ngoài. :yahoo[1]:
Ủa kì ta, sao chó lớn của mình chỉ dắt được 1 con bò ra à :em20:. Chó của bạn đã được mấy tim rồi. Chắc cần phải chơi với nó nhiều thì mới dắt được nhiều con chăng :em04:
Bạn sang mùa đông thì sẽ dễ kiếm hơn (tôi chơi mùa đông nhặt được 8 cái ore stone). Ở high-moutain từ Kono đi lên, lúc mùa đông nước sông bị đóng băng, bạn đi xuống rồi vòng sang trái, chỗ này thường có ore stone

EvilBoys1996

Nấm bình thường
Đến khi nào mới xem được FP hả mấy bạn? Của mình chả biết xem ở đâu :|
P.S: Thích nhất cảnh cả đàn chó mèo phi vào chuồng gia súc lùa bọn nó ra =))

Ger Japa

Nấm nhỏ
Ủa kì ta, sao chó lớn của mình chỉ dắt được 1 con bò ra à :em20:. Chó của bạn đã được mấy tim rồi. Chắc cần phải chơi với nó nhiều thì mới dắt được nhiều con chăng :em04:
Chó mèo càng nhiều tim với bạn thì càng lùa đc nhiều con ra ngoài ;))

Đến khi nào mới xem được FP hả mấy bạn? Của mình chả biết xem ở đâu :|
P.S: Thích nhất cảnh cả đàn chó mèo phi vào chuồng gia súc lùa bọn nó ra =))
FP với động vật hay người hả bạn? Nếu động vật thì có 2 cái bàn trong chuồng gà và bò/cừu, ấn vô đó xem Animal Status. Còn với người thì khung nói chuyện với họ có mấy bông hoa, càng nhiều bông nở thì mức FP càng cao. Nở bung xoe tất cả nghĩa là bạn đã đạt mức tình cảm vs họ cao nhất :D

tuanluoi

Nấm nhỏ
Mua đồ chơi cho mèo ở đâu thế? Tìm hoài chả thấy :bye2[1]:

P.S: Cái DS của mình bị gãy bản lề hay gì ấy. Bữa ra shop anh kia kêu mua case trong để khỏi bị gãy làm hư màn hình trên mà mình ko đủ tiền nên thôi. Hôm qua mở máy lên thấy màn hình trên chớp chớp ghê quá :em22:
Giờ đang để dành tiền order cả bộ vỏ với case trong về tự thay nên chắc phải nghỉ chơi cả tháng chờ hàng về quá :em27:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN