Thảo Luận Radiant Historia

Cửa hàng game Nintendo nShop

Cho mình hỏi, mình chơi trên đoạn SH chapter 1, đến đoạn nó kêu tìm một người có skill sword dancing thì pi' :rolleyes[1]: Ai pik chỉ mình với nhaz THANKS :bee:

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
trang 1 có người hướng dẫn đoạn này rồi mà, bạn phải, quay về nhánh AH đi đến đoạn node tướng Viola, xong chạy lên tầng 2 quẹo trái tìm thằng Kiel (thằng phó mặc áo vàng đấy), nói chuyện với nó xong sẽ học được Sword Dance và skill chém cây
nếu đội của bạn bị thương nhiều thì đến chỗ cái giường phòng bên trái để nghỉ, đỡ mất công đi lại và 50G

cho hỏi có ai có gợi ý nào để finish battle nhanh không, trừ cách luyện level với change ra

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Xài Aht đặt bẫy rồi cho các nhân vật khác kéo, đẩy, quăng vào bẫy. Các quái vật bình thường thì cứ dính bẫy một hai phát là chết à, boss thì lâu hơn chút xíu

Mình chơi tới đoạn thằng Raul về trại của mấy thằng người thú, rùi nó kêu đi tìm các bộ phận cánh tay của Rosch, nhưng ko pik nên tìm ở đâu. Mình nên lên nhánh trên chơi típ hay là đi tìm các bộ phận đây, ai pik thì cho mình vài lời khuyên đi.:bee:
P/s: Ai rành về trò này thì viết Hướng dẫn lun đi haz :myemo0102: Như vậy sẽ đỡ mất công mình hỏi :myemo0111:

Mình chơi tới đoạn thằng Raul về trại của mấy thằng người thú, rùi nó kêu đi tìm các bộ phận cánh tay của Rosch, nhưng ko pik nên tìm ở đâu. Mình nên lên nhánh trên chơi típ hay là đi tìm các bộ phận đây, ai pik thì cho mình vài lời khuyên đi.:bee:
P/s: Ai rành về trò này thì viết Hướng dẫn lun đi haz :myemo0102: Như vậy sẽ đỡ mất công mình hỏi :myemo0111:
cái này có trả lời rồi bạn chịu khó xem lại, lên nhánh trên chơi tiếp đi, các bộ phận thì mấy chap nữa mới có đủ, game này o khó nên chắc sẽ o có hướng dẫn đâu

Có ai pik cách nào để kill thằng người máy mà Stocke gặp trên Hill hok, thằng này trâu wa', lại có chiêu bom nổ, đánh hơn 30' mà cũng ko kill được (mặc dù đã dùng Raynie và Marco) :sorry[1]:

Có ai pik cách nào để kill thằng người máy mà Stocke gặp trên Hill hok, thằng này trâu wa', lại có chiêu bom nổ, đánh hơn 30' mà cũng ko kill được (mặc dù đã dùng Raynie và Marco) :sorry[1]:
Raynie và Marco cùi lắm chọn team khác đi bạn ơi, hay dùng mana brust đi, o dc nữa thì cày thêm level

Vậy U pik build team nào mạnh hok, chỉ mình với. Mình đang xài team: Stocke, Raynie, Eruca :rolleyes[1]:
Tùy sở thích của bạn, còn ý kiến riêng của mình là ( Stocke thì chắc chắn o thay thê dc rùi nên o liệt kê đâu)
-Gafka + Rosch => killing machine (3 nhân vật này có khả năng điều khiển vị trí tối đa đặc biệt là Wind God Strike của Gafka)
-Aht + Eruca =>absolute magic ( Punishment + Lucky Breath thì hơi bị đỉnh ,đây là cách mình nghĩ là giết Master Vainqueur x4 nhanh nhất, với lại Burst Light cùa Eruca là magic duy nhất hit all)
p/s: nên equip Accessory cho phù hợp thì ok, Eruca hơi khó lyuện vì thời gian tham gia hơi bị ít , team mà mình đánh bos cuối là Stocke,Gafka,Rosch

Con Aht mình ép cho nó springring nhưng Hp chưa = 300 :sorry[1]: Còn Eruca thì train mêt wa' (lv23)
P/s: Mình chơi tới đoạn SH Ch5: Dias strike thì bí :bleh[1]: Xuống nhánh AH cũng hok dc :beach[1]: ai pik thì chỉ jum` mình THANKS

cái này thì way ngược lại khúc thèng vua của cyrus đuổi cổ thèng tham mưu của nó để khuyên thèng tham mưu ko theo phe dias là đc

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
chơi cái này áp dụng cái chuyển đổi làm sao nhỉ, ai chơi hết rồi cho xin ý kiến mấy cái vụ chuyển đổi này đi, chẳng hiểu, lúc thì GH, lúc thì AH @-). Còn xài cái white white gì ấy trong cái quyển sách nữa :-?

p/s: cho hỏi lúc nào đang đi GH thì chuyển qua AH và ngược lại :-?

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Thì đi theo một nhánh bên này tới khi nào hết đi được thì quay qua bên kia quậy bên đó làm thay đổi cốt truyện bên này rồi quay về lại đi tiếp

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
nói chung là chịu khó xem mấy đoạn nói chuyện để biết khi nào cần đi hay không, một số đoạn sau khi thay đổi quá khứ bền kia thì khi gặp lại hội thoại sẽ khác

làm quest thì quay qua quay lại như cơm bữa :))

mấy cái page để có thêm sức mạnh mới thôi, vào quyển sách để mở ra, xong gấp vào làm kỉ niệm

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
nói chung game này cũng khá rắc rối nhỉ, chơi dc 4 tiếng rồi mà cũng chả vào đâu, đang mò tiếp, được cái battle biết combo thì tuyệt :x

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
muốn combo cao thì hy sinh turn cho quân địch, khi nào thấy turm phe mình lấp hết màn hình thì bắt đầu combo, tốt nhất là gom hết địch lại rồi cho một đòn ngủ
sau này có skill phá turn của địch nữa nhưng đem vào mấy trận quan trọng không đủ xài
hit càng cao thì chiêu càng mạnh >:)

trước vụ con heo đi nhầm bị nó đâm chết, lần sau gặp lại cho nó ăn đủ 19 hit, lên bàn luôn :))

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
quê quá, giờ mới biết trả lời sai quest phụ cũng là một phần cốt truyện :">

con nhện chỗ champion có ai đánh được chưa, dùng chiến thuật nào thế, với lúc đó lv mọi người là bao nhiêu vậy

Hình như game này chơi trên máy mình bị lỗi .Chứ ở trong cái fortress mà kiếm hết rồi không có thấy thuốc nổ (Học mana sight rồi ):myemo0136:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN