Thảo luận: Soma Bringer [Rom pathc ENG trang 1]

Cửa hàng game Nintendo nShop

qwaszx91

Nấm nhỏ
tthank chơi đc roài, đú chơi đại đao oánh chậm we', phải mặc thêm 5 đồ tăng atk tăng 60%
nhặt đc đồ xịn có cho đồng đội dùng đc ko
đại đao tăng hết sức mạnh cả 1` it' máu à (hồi chơi MU)

cho em hỏi em chơi đến Act 5, nhiệm vụ là To Teve Fork thì đi kiểu j( các bác hướng dẫn dùm từ cái pỏtal gần nhất nhá)

keen9000

Nấm nhỏ
trò này chuyển class đc mà mình hồi trước oánh đại đao song chuyển wa kiếm khiên thấy đánh khá hơn dam tạm ổn nhưng ko bị cái rùa , luyên lên 87 và đang chán giờ toàn đi lùng mấy con trùm ẩn của act 3 4 5 thui wánh ra đồ xanh lá ko , nhưng đồ đỏ với xanh lá cái nào cool hơn nhỉ , có cái dây đỏ tên tiếng nhật 5 dòng toàn + kháng giống dây AB bên vl ghia :))

AsheyTisade

Thành viên lâu năm
Cái patch của DarthNemesis thì bắt quẳng rom gốc vào rùi thì còn phần save cứ để đấy cũng chơi đc hả ??? Có ct dịch SomaTrans để dịch trò này đấy, nó liệt kê các text ra rùi mình chỉ click xong đánh đủ kí tự là đc.

cái program translate của Darth chỉ có thể làm hiện ra các text( các dòng) hiện nay thì tất cả các phần(script, skill, etc) cho đến Act 3 đã đc dịch hết, bây giờ đang dịch đến giữa Act 4 rồi

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
mới patch english chơi dc tới act 2, tuy nhiên còn nhìu điều thắc mắc :">

Các kiểu build chart ra sao nhỉ, tớ mún xây con tank thật mạnh :-? Đang chơi con dùng kiếm hai tay :D

Sao các skill trong này nó reset dc nhỉ :D

Cách combine viên ngọc thông thường (trong shop) thì combine thế nào là mạnh nhất? Level tối đa của viên ngọc là bao nhiêu nhỉ :D

@ aHuy: Download patch này về: http://darthnemesis.googlepages.com/SomaPatch.zip rồi patch chơi đi anh, gần như 95 % đã dc trans hết rồi đó :P

ptanhkhoa

V.I.P Member
Ừ các skill trong này reset được, nên nếu thấy chán dùng vũ khí này mình có thể reset skill để chọn vũ khí khác :).

Con tank thật mạnh thì dùng song kiếm đánh yếu hơn so với dùng "kiếm bự". Nhưng chơi liên hoàn, combo và di chuyển thì song kiếm khéo hơn. Chơi cái này mang đồ ko yêu cầu phải bao nhiêu điểm strength hay intel. Cứ quẳng hết vo một stat. Như tank thì cứ tăng vào strength. Nếu thấy ít máu thì tăng chút Vit ( Nhưng thông thường mấy vũ khí của Fighter thường có hỗ trợ máu sẵn nên cũng ko cần lắm :) )

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
Bảo tăng 1 lối duy nhất là str và vit để có máu trâu đi xáp lá cà :D Dùng con đệ tử buff máu và chơi phép, 1 con xáp lá cà phụ, cứ thế mà tank.

Mà khó hiểu trong game này là hok trang bị cho friends dc =.= Bù lại friends máu như trâu, rất khó chết :|

Khoa bik combine ngọc ko :D

@ All:

Sau đây là Rom đã patch english: http://www.box.net/shared/r523ag3qpv (patch gần như 95 % toàn game [menu, hội thoại, quest, item...], cập nhật mới nhất 18/9/2008), mình up lên box.net cho các bạn download về chơi. Download về chỉ cần xả nén ra và chép vào thôi, ko cần làm gì \:D/

ptanhkhoa

V.I.P Member
Thường thì combine hai viên ngọc giống nhau thì ra viên mạnh hơn. Combien 2 viên ngọc khác nhau thì ra random nên ko mấy khả quan.

Đây là mấy loại ngọc có thể mua trong shop
_ Attack, Fire, Water, Wind, Earth, Holy, Dark, Defense, Fire Resist, Water Resist, Wind Resist, Earth Resist, Holy Resist, Dark Resist, Strength, Magic, Constitution, Agility, Max HP, Max SP, Gold Hunt.

Còn đây là thuộc tính mấy loại ngọc xịn chỉ nhặt được ở ngoài :
HP Leech, SP Leech, All Resist, Attack Speed, Movement Speed, +1 All Skills, Exp Hunt, Treasure Hunt.

AsheyTisade

Thành viên lâu năm
Có soft trans cơ hồi trước e dịch đc hết đồ đạc và act 1 rùi xong xem act 2 thấy nó dài quá fê luôn :)). Chơi Soma kiếm đồ ở mấy con boss xanh nước biển là ngon nhất nhưng nó ra R3 nhiều còn R4 ít với lại boss đó quá khỏe

espeon

V.I.P Member
Đồ đỏ xịn hơn đồ xanh đúng ko :-? Thế đồ vàng có xịn hơn đồ đỏ ko :-?

Đeo cái nhẫn 10% Loot đi đánh hồi trước được cái vòng đỏ +2 all skills với kháng 15% tất cả các loại :-"

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
hok biết tăng sai hay sao mà mới act 2 đã gặp khó khăn trong việc giết boss rồi :)) Bơm máu ko khéo là tết toi, phải tắt máy đi lại :|

2 con đệ tử đi theo sau ko trang bị cho nó dc hơi bực, mọi người chọn party như thế nào là good?

@ jNewbbie4: 95 % là toàn game luôn đấy. Tất cả menu, hội thoại, item...

ptanhkhoa

V.I.P Member
Con chủ lực mình chọn là FIghter. 2 con đệ tử :
+ 1 con là con nữ cầm thương, Paladin, vừa đánh và khi thấy đồng đội hết máu thì bơm máu. ( Về sau khi lên cấp rồi thì nó sẽ tăng dame và sp cho đồng đội
+ Súng : Hỗ trợ đánh từ xa, bắn chậm nhưng mạnh, phát nảo ra phát đó.

Chơi cái này phải rủ người chơi chung mới vui : vì lụm đồ toàn nhặt được đồ xịn của quân khác :)), có người chơi chung thì thằng này nhặt được cái này trade cho đứa kia, chứ phi shop thì.. phí lắm

soma bringer

hè hè mấy bác chơi chậm vậy.Tui lên lv 83 rùi max skill hết rồi.Damage củi tui là 904 có ai hơn tui hem??Full đồ lun toàn đồ xịn.:bleh[1]:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN