Thảo luận, thắc mắc chung về giả lập NDS

Cửa hàng game Nintendo nShop

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
chức năng đó chỉ dùng cho rom GBA thôi, các rom DS dùng cách đó là sẽ bị crack liền, không có cách nào chữa được đâu :((

À , cho tớ hỏi phát , máy tớ ram 2gb 2.33 ghz , 8500gt geforce thế chơig ỉa lập đc k vậy ? Chơi cái star shonen jump mà cứ bị đứng hoài , đứng ngay menu ý :D :em04:
Còn cái valkyrie profile thì bị data corrupted là sao nhỉ :D

Miles Edgeworth

Thành viên lâu năm
Chào bạn [A]ce !
Về trường hợp của bạn,bạn thử các game khác(nặng hơn-có thể) xem nó có đơ không.Nếu không đơ thì chắc là do Rom thôi :).
P/S:Bản bạn chơi là Japanese phải không,có bản Jump Ultimate Stars tiếng Anh lâu rồi đấy.

Chào bạn Bé Hạt Tiêu Dễ Mến !
Muốn save,còn tùy vào loại save của Rom.bạn có thể vào DS-Scene để check,hoặc PM thẳng cho mình :).
Còn lại các bạn chịu khó chờ Mod box,bạn ấy đi đâu rồi ấy,chả thấy on :|.

Chào bạn [A]ce !
Về trường hợp của bạn,bạn thử các game khác(nặng hơn-có thể) xem nó có đơ không.Nếu không đơ thì chắc là do Rom thôi :).
P/S:Bản bạn chơi là Japanese phải không,có bản Jump Ultimate Stars tiếng Anh lâu rồi đấy.

Chào bạn Bé Hạt Tiêu Dễ Mến !
Muốn save,còn tùy vào loại save của Rom.bạn có thể vào DS-Scene để check,hoặc PM thẳng cho mình :).
Còn lại các bạn chịu khó chờ Mod box,bạn ấy đi đâu rồi ấy,chả thấy on :|.
Ây da , bác Miles tử tế quá :em12: . Em chơi thấy có con số ngay màn hình giả lập , lúc là 99% lúc 00% lúc 01% v..v , thế con số nào là tốt nhất ? giả lập có cần phải set cấu hình giống emu PS2 k ;vậy ~:>

Miles Edgeworth

Thành viên lâu năm
Cái đó gọi là cái gì ấy nhỉ,quên mất tên rồi..
Hình như là khung hình/giây thì phải :-?.
Setup thì có,mà có hd rồi mà :-?.
Tốt nhất là cậu hỏi bạn Mod ấy,tớ có biết mấy đâu :-j.
p/S:Giả lập PS2 chạy ngon không :-?.

Có giả lập PS2 rồi à =P~, có đòi hỏi cấu hình máy cao ko? Share cho tớ với :)
Có từ lâu rồi , nhưng đòi cao lắm , tại nếu chơi những game mạnh + hay như persona 4 hay Dynasty Warrior thì máy phải mạnh mới đc 99fps chứ k thì cứ tè tè ( < 60fps ) là chậm rì . Cấu hình thì xem bên gamevn ý , box giả lập ps2 , bản 0.9.6 :xm0014:

cho mình hỏi bạn MILES nhé mình chơi pokemon platinum = NO$GBA 2.6a thì save = cách nào còn nếu phiên bản đó bạn ko biết cách save thì chỉ mình phiên bản để chơi pokemon platinum tốt được ko trả lời nhanh nha

Ultimate

Nấm nhỏ
cho mình hỏi bạn MILES nhé mình chơi pokemon platinum = NO$GBA 2.6a thì save = cách nào còn nếu phiên bản đó bạn ko biết cách save thì chỉ mình phiên bản để chơi pokemon platinum tốt được ko trả lời nhanh nha
Hiện giờ muốn Save game trên giả lập No$GBA chỉ có thể save bằng save của game,chứ không thể Save state(save thời gian thực,save lúc nào cũng được).Save bằng save của game thì bạn nhấn nút X để mở Menu và chọn Save như thường thôi.Lưu ý thư mục BATTERY là thư mục chưa file save .sav,nếu xóa những file này thì game tương ứng sẽ bị mất save.Hầu hết các game đều có thể save ở nếu bạn để chế độ Auto ở phần NDS-Cartridge Backup Media,nhưng cũng có một số game phải chỉnh sang chế độ khác mới save dc.Tuy nhiên mình chưa gặp trường hợp này,tất cả các game mình chơi qua đều save dc bình thường

Hiện giờ muốn Save game trên giả lập No$GBA chỉ có thể save bằng save của game,chứ không thể Save state(save thời gian thực,save lúc nào cũng được).Save bằng save của game thì bạn nhấn nút X để mở Menu và chọn Save như thường thôi.Lưu ý thư mục BATTERY là thư mục chưa file save .sav,nếu xóa những file này thì game tương ứng sẽ bị mất save.Hầu hết các game đều có thể save ở nếu bạn để chế độ Auto ở phần NDS-Cartridge Backup Media,nhưng cũng có một số game phải chỉnh sang chế độ khác mới save dc.Tuy nhiên mình chưa gặp trường hợp này,tất cả các game mình chơi qua đều save dc bình thường
Thì như tui đã hỏi ở trên rồi đóa,sao có game tui save đc có game lại save ko đc?điển hình là pkm plantinum save theo chức năng bt nhưng dek có file chú ạ->ko thể load :idontknow:

máy em k biết bị sao mà cái giả lập chơi the world ends with you cái màn hình đầu nó cứ nháy nháy lên là sao ai biết k ậy , nó nháy nhìn nhức mắt chết T_T , vừa nháy mà màn hình lại chậm hơn nưa chứ

Làm ơn cho tớ hỏi với,trg` hợp tớ là game pokemon plantinum,mà tớ chơi rồi save luôn trong game,đến lúc mở lại 0 thấy nó continue mà nó press start lun :((,làm sao để lấy lại bản load đó bây h :((,cái mình đang chơi là No$GBA,vậy còn cái nào để sae nhanh gọn lẹ hơn ko,nếu có send link cho mình nhaz,thanks các bạn trc'^^

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN