Thảo luận The Legend of Zelda: Spirit Tracks

Cửa hàng game Nintendo nShop

ê
ai chỉ tui cách lấy tem ở đền nước với
hướng dẫn bằng hình đi
tui dùng bom phá tường rồi chẳng biết làm sao để lấy nữa ,xài roi da nhảy không qua >"<
cả cái chỗ của thằng carben nữa,tìm hết tất cả các đảo của toàn map rồi ko thấy chỗ lấy tem đâu cả X( (dùng chim lẫn gà để bay rồi )

xong Warrior rồi, vẫn thế chứ có khác gì đâu ?
Chắc nếu là Engineer thì có bộ quần áo cũ ???
Đã ai làm nhiệm vụ cứu thằng ở đảo cướp biển chưa ?
Mình làm nhiệm vụ kiếm chồng cho vợ sắp cưới của thằng đấy trước nên bây giừ chúng nó cãi nhau.
Ai chưa làm thì làm ngược lại xem thế nào?
TB: để ra được đảo cướp biển cần chở 10 hòn băng đến cho bà bán cá. tìm cái portal từ băng sang tuyết thì mới làm được.

ê
hướng dẫn bằng hình đi
tui dùng bom phá tường rồi chẳng biết làm sao để lấy nữa ,xài roi da nhảy không qua >"<
cả cái chỗ của thằng carben nữa,tìm hết tất cả các đảo của toàn map rồi ko thấy chỗ lấy tem đâu cả X( (dùng chim lẫn gà để bay rồi )
ko ai trả lời tui à :|
cái đoạn đền lửa khó quá,lúc bắn 2 con mắt ở trên cái cột,bắn về cái mũi tên chéo rồi quay ra chém quả cầu cho lửa phụt lên thì cái mũi tên nó bắn toàn hụt với cái mũi tên để ngang,còn không thì tên vừa vào mũi tên để ngang thì nó bắn luôn ko kịp cho lửa phụt lên,làm đi làm lại ko qua nổi ,ai chỉ tui với >"<

cancery1987

OrangeJuly
Thành viên BQT
ko ai trả lời tui à :|
cái đoạn đền lửa khó quá,lúc bắn 2 con mắt ở trên cái cột,bắn về cái mũi tên chéo rồi quay ra chém quả cầu cho lửa phụt lên thì cái mũi tên nó bắn toàn hụt với cái mũi tên để ngang,còn không thì tên vừa vào mũi tên để ngang thì nó bắn luôn ko kịp cho lửa phụt lên,làm đi làm lại ko qua nổi ,ai chỉ tui với >"<
Cậu hết cả tên nick để đặt rùi à ^^. Bao nhiêu tên hay ko lấy lại chochet là sao :-ss

Zephyr

Nấm bình thường
ê
hướng dẫn bằng hình đi
Để ý một chút sẽ thấy có 1 cái cổng khác ở bên cạnh cách chừng vài bước chân , bạn ra dùng bom phá chỗ tường ở phía bên phải cũng hiện ra 1 cái công khác . Nó có cái nút ấn để mọc thêm cành cây để dùng roi đu sang .

Đi về phía góc phải của màn hình rồi gọi chim nó sẽ đua sang hòn đẩo khác , sau đó đi về hòn đảo trên cùng bên trái có chỗ đóng dấu tem .

Đã ai làm nhiệm vụ cứu thằng ở đảo cướp biển chưa ?
Mình làm nhiệm vụ kiếm chồng cho vợ sắp cưới của thằng đấy trước nên bây giừ chúng nó cãi nhau.
Ai chưa làm thì làm ngược lại xem thế nào?
Ko thể làm ngược lại được :) .Phải hoàn thành xog nhiệm vụ tìm chồng trước thì mới có nhiệm vụ cứu ng` chồng cũ khỏi hang cướp biển :)

TB: để ra được đảo cướp biển cần chở 10 hòn băng đến cho bà bán cá. tìm cái portal từ băng sang tuyết thì mới làm được.
Ko cần đâu :) Chỉ cần đi vào đường ray ngoài cùng bên phải , khéo một chút thì khi đến nơi sẽ còn đúng 10 tảng :)

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
bây giờ đã hoàn thành xong game, boss cuối rất không lỏi, cũng dùng chiêu lấy zelda chạy ra sau bắn cung, trùm cuối khá ư là đẹp, các bạn cố gắng tới chùm cuối sẽ được nghe bài hát cuối( rất khó ) muốn biết bài nào thì mình nói , nếu không thì đừng xem để mất giá trị " bài cuối là bài truyền thống của game, cái bài hát mà lúc start game nó hát đó"

ai có thể cho mình link mấy bài hát trong game được không ( cả bản PH và bản PT ) và copy vào đĩa CD làm sao????????

---------- Post added at 04:45 PM ---------- Previous post was at 04:43 PM ----------

khi hát xong bài cuối mình hiểu ra rằng , khi hát , bạn cứ lấy 1 hơi thật dài thổi 1 lúc không ngắt quãng
vd : thứ tự nút là : đỏ vàng xanh, bài hát yêu cầu thổi nút đỏ- xanh - đỏ, thì bạn lấy 1 hơi dài thổi nút đỏ trước rồi lướt qua nút xanh luôn ( không cần nhả kèn ra ) rồi lại lướt qua nút đỏ lại, mình làm vậy nên bài hát cuối chỉ làm 1 lần là ra ;))

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
Lên youtube search đi bạn :D
Thân.
nếu không nhầm là khúc có 4 cây cột đúng không, có cái công tắc nữa , nếu đánh vào nó thì lửa phụt lên đúng không, nếu thì là như thế này

1

2 5l6 4

3

đầu tiên đi tìm 1 cái miếng tròn tròn để đặt lên vị trí số 2--> đánh cái miếng "bắn cung tên chéo " quay qua vị trí số 4 , đặt cái đó lên vị trí số 3 ------> lấy cái miếng " bắn cung tên thẳng " đánh nó cho đển khi mũi tên quay qua bên trái , đặt miếng đó lên vị trí số 4 ----> điều khiển link đứng lên vị trí số 2 , dùng bomerrang ném vào quả cầu ----> lửa phụt lên ------> cầm cung bắn vào con mắt số 5 (bên trái cây cột )----> nhanh tay cầm cung lần nữa bắn vào vị trí số 3 ----> không làm gì hết, cái miếng " bắn cung tên " số 3 sẽ bắn tên vào cái miếng "bắn cung tên" số 4 , sau đó nó sẽ bắn tên vào con mắt bên phải ( số 6 )

nếu đúng thì thanks mình nha

p/s: đừng nếu ra clip youtube ra ở đây,---> sẽ làm mất hấp dẫn của game đó

---------- Post added at 05:23 PM ---------- Previous post was at 05:22 PM ----------

cho mình chỉnh lại
cái số 1 và 3 nằm giữa cái 5l6 nha

số 1 nằm giữa trên 5l6
số 3 nằm giữa dưới 5l6

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
đâu nói gì đâu đang nói bác langtu mà
mà có web nào nghe nhạc trực tiếp không

---------- Post added at 05:33 PM ---------- Previous post was at 05:28 PM ----------

không biết nintendo có ra zelda phần 3 không nhỉ, mà nếu có ra thì mấy năm ra 1 game

---------- Post added at 05:36 PM ---------- Previous post was at 05:33 PM ----------

[YOUTUBE]DpIBpisdqLE[/YOUTUBE]

đi mãi chả thấy cái khúc ( đoạn 37s ) nằm ở đâu cả

---------- Post added at 05:37 PM ---------- Previous post was at 05:36 PM ----------

đoạn đó để ý trên logo đầu con phantom có cái gì thế

lemonadess

Banned
Đã lâu lắm rồi Zelda không còn chia phần nữa mà gọi tên thôi. Bao nhiêu năm ra 1 game thì không biết, nhưng cũng phải 2 năm trở lên cơ. Lâu lâu họ nghỉ ngơi 3-4 năm là bình thường :|

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
phải chi năm rưỡi ra 1 game nhỉ

vẫn chưa tìm hiểu được cái khúc trailer chỗ 37s nằm trong khu vực nào, và ngay đoạn đó cái biểu tượng trên cái logo con phantom là cái gì cũng chả biết ( phần tiếp theo chăng) chắc lần kế tiếp zelda đi bằng máy bay

phải chi năm rưỡi ra 1 game nhỉ

vẫn chưa tìm hiểu được cái khúc trailer chỗ 37s nằm trong khu vực nào, và ngay đoạn đó cái biểu tượng trên cái logo con phantom là cái gì cũng chả biết ( phần tiếp theo chăng) chắc lần kế tiếp zelda đi bằng máy bay

tui cũng nghĩ thế =))=)),thuyền=>tàu hỏa =>máy bay =>tên lửa 8-}8-}
giờ lấy đc lokomo sword rồi,chẳng biết có gì đặc biệt nữa :-?:-?
mà lúc đi dungeon ,làm cái tượng nó thức dậy nó chỉ cho chỗ có kho báu ẩn,tui ra đó chẳng thấy cái hòm nào cả X(,thổi cái bản nhạc khám phá cũng chẳng thấy đâu (đứng đúng vị trí cái hòm rồi ) ???thế là thế nào

Vừa mới bắt đầu chơi game này. Đến đoạn lấy kiếm nó bắt mình tập đánh với mấy thằng lính nhưng đánh thế nào cũng không được, ai biết cách qua ko giúp với

lemonadess

Banned
Chú ý nó kêu mình làm cái gì, có thể chỉ cần TAP vào thằng lính, nhưng có lúc phải "chém" (tức là dùng cây bút quẹt lên thằng lính ấy). Rồi Spin Attack thì vẽ vòng tròn lớn xung quanh Link.

nintendo ds

Nấm bình thường
Mình có thắc mắc, đến Tower of Spirits 4, chỗ cuối, có mấy cái ô, ko biết đi, vào xem hướng dẫn thấy thế này:

Bước lên mảng đá màu xanh, rồi di chuyển theo thứ tự sau : trên phải – dưới trái – trên trái – dưới phải (xem phantom đi bên phải)

Ai giải thích giùm mình với ?

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN