Thảo luận The Legend of Zelda: Spirit Tracks

Cửa hàng game Nintendo nShop

trời đất,phiên bản game này mình chơi lần đầu tiên đó...giải đc như vậy là hay rùi ko động viên tí nào ta.Mình thường chơi game trên hệ máy xbox 360 với PS3 ko thui.Mua cái NDS này về chơi một số game hay còn lại để dành nghe nhạc và xem phim ko thui.Bây jờ sao thấy ra nhiều game nhảm nhí wá nên cũng ít chơi.Biết bao jờ mới có game hay như cỡ này đây ta.Chán ghê

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
vậy à, cậu chơi phần 1 đi, cũng hay lắm đó, co faq của Frozensatthu sao cậu không xài

p/s động viên ư ----> cố lên cố lên cố lên cố lên cố lên :D

Ai cho mình file save đã thổi sáo qua được đoạn đền băng với. thổi đi thổi lại mà vẫn ko được, rất muốn chơi tiếp nhưng ko sao qua được.

zlinkz

Nấm nhỏ
Ò . tôi chơi bằng giả lập . cũng may ở nhà có cái microphone . mò mãi mới ra đấy chứ . lúc đầu cũng nghĩ là mình thổi vào là thổi ( vô ích ) ỨC chế lấy tay chạm vào đầu mic lại thổi ^^

The legend of zelda: spirit tracks xin qua giup man nay

The legend of zelda: spirit tracks

chào mọi người! tôi chơi game này đến khúc cần thổi sáo để có thể qua lâu đài cát thì không tài nào thổi được như ý của ông già. bạn nào chơi rồi có thể thổi sáo giúp tôi qua màn này dùm. cám ơn rất nhiều.

link file save của tôi, tôi choi trên NDSL với R4i.
http://www.mediafire.com/?gr1rhl6oefsa4h4

bạn nào thổi sáo qua xong có thể send file này lại qua mail dùm tôi: lethanhhuy@yahoo.com

cám ơn lần nữa.

zlinkz

Nấm nhỏ
Bạn nên xem hướng dẫn trên Youtube ...... cái quan trọng thổi sáo ở đây là bắt đúng nhịp điệu của nó ... tôi cũng phá khá nhiều thời gian cho mấy việc này

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
mình thì chỉ làm 1 lần xong, nói chung là khá dễ, bạn có thể vô topic thảo luận trước để xem hướng dân mình viết nhá
ừ đúng rồi , bạn nên mua máy ds thật chơi đi chứ chơi bằng giả lập, micro khó thổi lắm, tớ xài máy thật có nhiều khúc thổi một cái là xong, mà hình như thổi ở làng cát la khó nhất thì phải, mình thổi thoi 4 5 lần mới xong

thanhmap4994 nói:
lúc đầu toàn là nút liền cố gắng thổi 1 hơi thôi , chú ý nhịp nha
nhân dịp mình chỉ luôn cách thổi nhạc
còn vụ thổi kèn thì bạn cố gắng thổi 1 hơi thôi

vd: các nút trên kèn là: đỏ-vàng-xanh-tím-hồngnó yêu cầu thổi : xanh-tím-hồng , thì lúc đó bạn phải đợi cho thằng GAGE nó thổi trước, khi nó thổi xong, thì camera sẽ chuyển sang Link, lúc đó lấy chuột đụng vào màn hình dưới, cố gắng hít 1 hơi dài thổi 1 lúc 3 nốt xanh-tím-hồng , nhớ chú ý nhịp nha bạn

còn 2 là: nó yêu cầu thổi đỏ-vàng-hồng
có 2 cách : cách 1 như trên thổi một hơi, nhưng tới chỗ xanh-tím thì bạn lướt qua thật nhanh để tới nút hồng luôn
chú ý là phải thổi cho 1 nút ra quả bong bóng bể đã rồi mới thổi qua nút thứ 2

Cách 2 là: thổi từng nút một, đầu tiên thổi đỏ-vàng cho bể quả bong bóng đã, sau đó ngưng một chút ( chú ý rằng lúc đó hơi bạn không được bay vào micro) rồi chuyển sang hồng và thổi 1 hơi thật mạnh là xong , cũng phải chú ý đến nhịp

còn 3 là: nó yêu cầu thổi: đỏ- xanh- tím- vàng ( cái này khó) thì làm theo cách 1 thì: cố gắng lấy 1 hơi thật dài vào, thổi từ nút đỏ cho bể bóng ---> lướt nhanh qua nút vàng ,tới nút xanh( tất nhiên bóng sẽ nổ vì bạn đang thổi 1 hơi mà)----> chuyển qua nút tím( không lướt nha vì nó nằm cạnh nhau) -----> quay trở về nút vàng là xong, còn nếu bạn làm theo cách 2 thì như sau: đầu tiên thổi nút đỏ( không cần lấy hơi đâu) ---> dừng chút để hết hơi cái đã---> chuyển qua xanh thổi vào và chuyển sang tím rồi chuyển sang vàng( có thể lấy hơi vì 3 nút nằm cạnh nhau)

vậy là xong các bước cơ bản rồi nha

Bạn nên xem hướng dẫn trên Youtube ...... cái quan trọng thổi sáo ở đây là bắt đúng nhịp điệu của nó ... tôi cũng phá khá nhiều thời gian cho mấy việc này
xem hết nát nước trên youtube rồi, làm đủ cách vẫn ko qua được nên mới chạy lên đây nhờ các bạn giúp.

@thanhmap4994: mình chơi trên NDS lite mà, chỉ vì cái vòng này mà phải tạm ngưng chơi khoảng 3 tháng rồi, bây giờ chơi lại cho mấy đứa con nó xem. Bí quá nên phải nhảy lên đây.

Mình mới down cái bản này về anh mình với mình chơi trong vòng 3 ngày giải đc luôn :)
Cái sav của bạn thì bạn thổi đến cái nốt cuối thì lướt nhanh qua 1 cái là được, rồi thổi tiếp cứ nhớ đến khúc cuối là lướt nhanh qua 1 cái là được :). Khúc cuối thổi bài spirit track mới khó 1 chút:)

Mình mới down cái bản này về anh mình với mình chơi trong vòng 3 ngày giải đc luôn :)
Cái sav của bạn thì bạn thổi đến cái nốt cuối thì lướt nhanh qua 1 cái là được, rồi thổi tiếp cứ nhớ đến khúc cuối là lướt nhanh qua 1 cái là được :). Khúc cuối thổi bài spirit track mới khó 1 chút:)
bạn có kinh nghiệm thì down cái file save của mình về thổi dùm đi rồi send lai dùm mình, nói thiệt cũng ức chế cái game này về vụ thổi kèn này.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN