Thảo luận Valkyrie Profile nào

Cửa hàng game Nintendo nShop

StephenChow

Nấm nhỏ
Sợ quá, trong có chưa đầy 1 tuần mà ra liền 108 vị anh hùng, Avalon Code, GTA và Valkyrie !

Giá mà tháng này ra nốt Legend of Zelda và Final Fantasy 5 hoặc 6 RMK thì chắc mình treo mạng nửa năm ko vào Nintendovn nữa mất hê hê

ngoài battle là Turnbase lúc vô trong battle là kiểu như valkyrie profile. Ai chơi Valkyrie Profile hẳn ko còn lạ lẫm gì cái cách chơi hấp dẫn này, cực hay.

ptanhkhoa

V.I.P Member
Cho phép tui mở màn bằng một câu hỏi nhé: Có thể giữ cho thằng Ancel sống không?
Gần như không thể vì chỉ với 2 màn đầu level nhân vật quá yếu , bắt buộc phải dùng plume :|. Ngoài ra có 2 cách : hoàn tất gamđể có new game +. Lúc đó chơi lại từ đầu thì dễ qua màn rồi. Cách thứ 2 là dùng cheat mà cái này thì chơi làm gì nữa :|.
_ Một số màn dù không cần dùng plume vẫn nên dùng để đạt điểm sin tối đa mới được mấy đồ xịn được. Đây là một điều đau đầu khi phải lựa chọn nhân vật và đồ xịn. Để chừng nào chơi hết các path, ending rồi sẽ lập ra list các item đạt được mỗi vòng khi ở mức sin cao nhất :) => Để cho các bạn biết dòng nào có đồ xịn mà dùng plume.

ptanhkhoa

V.I.P Member
Không thích Valkyrie ở một điểm là phải hi sinh nhân vật của mình ( để đạt sin cao mới lấy đồ xịn được :( ). Tương tự như FE 11, phải chết nhân vật này mới có nhân vật khác >.<.

Ultimate

Nấm nhỏ
Ặc tớ đánh trận nào sin cũng cao gấp đôi,gấp 3 yêu cầu :))
Kiểu battle của game này hay thiệt,tính chiến thuật cũng cao hơn FFTA2

Cho phép tui mở màn bằng một câu hỏi nhé: Có thể giữ cho thằng Ancel sống không?
Ko,cho dù bạn hoàn thành trận đó ko dùng lông vũ,Ancel vẫn chết.

ko biết đầy Sin edc gì mà khi mình dùng Chiếc Lông thì 1 người toi có người mới thay a
Nếu ko đủ cột Sin thì trận sau sẽ có kẻ địch mới xuất hiện(có Stat cực trâu)
Nếu đủ cột Sin thì lấy đc đồ
Nếu đủ 200%^ Sin thì lấy full đồ + Rare Item

Dùng chiếc lông vũ ảnh hưởng tới Ending và nhân vật mình lấy đc trong Chap kế tiếp,đồng thời Wyl học đc Tactic mới cực mạnh

Anh em ơi. Đến cái đoạn phải giải cứu đứa con gái ở chapter III. Cứ ngay nước đầu là đứa đấy bị giết. Someone help

Mua cái Dash Skill cho ít nhất 3 đứa học,turn đầu cho Wyl với 1 thằng nữa xông lên,kill con quái gần mình nhất(nhớ dùng Dash)
Nếu làm thế con ghost ở gần đó sẽ ko tấn công trong lượt kế tiếp mà chỉ cast fép,vậy là mình cứu đc con bé.

Cách 2 là dùng béng cái lông vũ lên con Cheripha để học chiêu Glepnir's Bond,chiêu đó giải quyết tất cả các màn cứu người về sau,đồng thời Chap sau còn lấy đc Valmur-cung thủ mạnh nhất thay cho Cheripha.

ptanhkhoa

V.I.P Member
Sin point của trò này khó đánh quá. Toàn phải hợp cả 4 đừa phang 1 con mới lên đc sin. Có cách nào dễ hơn ko?
_ Bạn canh làm sao đủ combo thực hiện các chiêu skill thì dễ lên sin hơn. Lưu ý một số điểm chiến thuật sau :
+ Nếu có 1 con đứng sau lưng địch thì khả năng stun quân địch cao => Con đánh sau sẽ được đánh thêm mấy combo nữa
_ Chú ý formation của đội hình, sẽ full gauge nhiều
+ Một nhóm đứng trước, một nhóm đứng sau ( theo đường thẳng )
+ mỗi nhóm đứng 2 bên ( cũng theo đường thẳng ).
+ Đứng 2 bên + 1 con trước hoặc sau ( đội hình tam giác )
+ 4 con đứng trước sau và 2 bên quân địch , tạo thành hình chữ X => Đội hình mạnh nhất
_ Tóm lại nếu chỉ đánh không mà không để ý đến sin thì đánh rất dễ nhưng ko được đồ xịn => Mấy vòng về sau khó chơi hơn. Chính vì thế phải luôn cố gắng cho sin luôn được cao nhất nếu có thể. Phải tính toán dữ lắm ^^, không như mấy game chiến thuật khác, chỉ kill thôi là đủ rồi. Đằng này, đứa nào cũng phải overkill mới ác chứ ( chết rồi cũng không tha =)) )

Nếu đủ 200%^ Sin thì lấy full đồ + Rare Item
Thật ra là có 3 cấp độ khác nhau : 100% -150% : được item cơ bản
150% - 200% : được item đầy đủ
200% trở lên : item đầy đủ + đồ hiếm

Dưới đây là sơ đồ các path lấy từ gamefaqs để các bạn tham khảo. Đầu chapter 2 là chọn branch. Mấy chapter sau muốn chọn branch với lấy nhân vật nào phụ thuộc vào số lần sử dụng lông vũ của mình . Như thế sẽ dẫn đến 3 ending khác nhau

Sơ đồ multiple ending

ptanhkhoa

V.I.P Member
Không khó lắm, dùng dash rồi dùng chiêu dụ địch thủ tấn công. hay cần thiết thì dùng chiêu cuối của thằng Wyfel đó. Địch sẽ nhắm vào nó hết :|

Đã đánh được qua được chương đấy. Dùng chiến thuật tự biên tự diễn đánh để đánh. Chết gần hết team mình. Khó thật. Mà trò này có chỗ để dã level ko nhỉ

ptanhkhoa

V.I.P Member
Hầu như ko vì chỉ có một số ít trận đánh, mà mỗi dòng chỉ có quân giới hạn nên EXp lấy được là mặc định. Để tăng thêm chỉ có làm hết side quest thôi. Bên cạnh đó có một số art hay để tăng exp như Art of training : giảm số stat mình nhưng tăng được exp.
Muốn đánh đã thì hãy chơi lại 2 lần và lấy hết tất cả ending như thế sẽ mở được Seraphic Gate vào đó đánh mấy vòng và kiếm được mấy vũ khí cực kỳ ngon ( Không được sử dụng Plume trong này :) )

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN