Thảo luận Yu-Gi-Oh! 5D's Stardust Accelerator: World Championship 2009

Cửa hàng game Nintendo nShop

con bựa nhất là red eyes darkness metal dragon ấy :")

summon siu dễ, công trâu, thủ bò, effect khủng =]]

làm hại mình phải build hẳn 1 deck về nó :"D

Ptanhkhoa ơi! Cho tui hỏi cái này nha! Cái code cheat của trò Yu-Gi-Oh! 5D's Stardust Accelerator: World Championship 2009 mà ông đưa đó, có thể đưa vào R4III và TTDS được ko vậy? Chỉ giúp tui đi!!!

Sao lạ quá vậy? Tui làm theo all step cách add cheat vào R4 đó, tui làm xong, bỏ vô chơi thì lại ko có 1 chút thay đổi gì cả. Số của tui sao mà xui xẻo thế kia chứ trời

công nhận mí con mí bác nói đúng bựa thật. bộ plan khá hơn nhiều
nhưng tức cái là bộ dark world vẫn lỗi như trước. 1 số lá rõ ràng discard rồi mà nó vẫn ko cho special summond trong mộ, đúng là buồn, nếu ko lỗi chắc hơi bị mạnh :(.
Cái save của bro prin có bị vụ freeze khi add 3 lá của cái extra deck ko ?
@goodstudent . thêm 001 vào trước tên rom và xóa bớt game đi bro, mình cũng bị giống bro.
bổ sung thêm vài ba con vậy mà mấy bộ cũ mạnh hẳn lên, plan, dragon, zombie, gladiator, spellcaster...
synchro giờ dễ quá và effect của mấy con đó mạnh, công tới 3000 nên chắc mấy bộ fusion như của elementary hơi oải với nó rồi đa. muốn thắng chắc chỉ có cái lá đưa mấy con fussion vào mộ, sau đó remove from graveyard để fusion cấp kì ra thôi. mà tỉ lệ móc đc mí lá đó trong cái mớ bài dầy cộm hơi bị hiếm. 1 Deck mình trung bình 50 lá

Bộ neo chưa xem lại coi nó ra sao . hồi 2008 built xong nản khủng khiếp . 1 trong những bộ chán nhất

lỗi miss effect cứ gặp hoài đó chứ, nản hiazzz

cái save của tớ ổn :D mỗi loại 9 lá, bro1 nào cheat ko dc thì lấy đi mà chơi cho nó lành :"D ko có bị bug

cái bọn, e.hero với noes, đánh toàn dựa vào draw, bad draw 1 phát là teo, nản lắm :))

dạo nì ghiền bọn plant rôi :x SP wa' chuẩn :x cứ sp xog sum con obelisk hay osiris ra là win =))

ptanhkhoa

V.I.P Member
Giờ Monarch được thả nên lên ngôi rồi ;). Bộ Lightsworn/ Judgment dragon thấy tụi Nhật dùng nhiều mà chỉ cần bỏ lá Karma Cut là xong con rồng :))

ptanhkhoa

V.I.P Member
Vì mạnh nên bị counter nhiều :)). giờ trong bài ai cũng thủ sẵn mấy lá Mind Crush hay Light Imprision Mirror trong side deck :))

Ummm , có ai giúp mình qua đọan phải giải puzzle ko ? Mình đi đến đoạn bị tống giam , tịch thu bộ bài , xong rồi được thả . Sau đó nó bảo mình phải giải 3/5 puzzle duel , nhưng mình chỉ giải được 2 cái đầu , 3 cái còn lại ... bí =_=' Ai giúp mình với

ptanhkhoa

V.I.P Member
Puzzle 3
1. Dùng "Raigeki Break" bỏ card "Speed Warrior" trên tay để phá "Burden of the Mighty".
2. Summon Junk Synchron và Special Summon Speed Warrior.
3. Special Summon Quillbolt Hedgehog Turbo Booster.
4. Synchro Summon Colossal Fighter
5. Activate Final Attack Orders
6. Activate Skill Drain
7. Đánh tất cả monster đối phương bằng Colossal Fighter bằng cách hồi sinh nó mỗi khi nó bị chết
8. Khi tất cả quái vật bị tiêu diệt, sử dụng Mystical Space Typhoon và hủy bài Skill Drain.
9. Giờ sân đối phương đã trống, chỉ việc tấn công

3 cái là qua đuợc rồi mà :P, nếu cần sẽ post thêm cái 4, 5

ptanhkhoa

V.I.P Member
Hiện chỉ có 6 thành viên đăng ký tham dự giải, 1 con số khá khiêm tốn nhưng ban tổ chức vẫn quý trọng sự nhiệt tình của các bạn.

6 người sẽ chia làm 2 bảng như sau :
_ Bảng A : Cyber, Laoshi và Ptanhkhoa
_ Bảng B : Satthu, Annies và Pokemon_gà

+ Hình thức thi đấu vòng. ( Mỗi bảng sẽ có 3 trận match ). Thắng tính 2 điểm, hoà tính 1 và thua tính 0.
Sau đó sẽ chọn ra 2 người nhất, nhì bảng.

+ Nhất A - Nhì B, Nhất B - Nhì A, Sau đó 2 người thắng sẽ vào đấu chung kết.

Tạm thời do Cyber bận thứ 7 nên tối thứ 6 này bảng A sẽ thi đấu.
Thứ 7 bảng B sẽ thi.

Kết quả đấu bảng A : ( Đón xem ngày mai ^^ )
Cyber - Laoshi :
Laoshi - Ptanhkhoa :
Ptanhkhoa - Cyber :

Cyberhunter

V.I.P Member
Bị disconnect giữa chừng, nhờ ptanhkhoa mà biết cái lợi hại của test ape, thanks nha ^^
ván 1 vẫn tính nha, còn 2 ván sau chắc dời lại ngày khác =.=

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN