Thế hệ Pokemon nào hay nhất

Cửa hàng game Nintendo nShop

Thế hệ nào hay nhất

• Thế hệ 1 Red-Blue-Yellow-Fire Red-Leaf Green

Bình chọn: 29 33.3%
  • Thế hệ 2 Gold-Silver-Crystal

Bình chọn: 23 26.4%
  • Thế hệ 3 Ruby-SarphireEmerald

Bình chọn: 12 13.8%
  • Thế hệ 4 Diamond-Pearl-Platinum

Bình chọn: 23 26.4%

• Số thành viên bình chọn
    87
  • Poll closed .
Tớ bắt đầu chơi Pokemon khi nó ra Gen III (đã xem phim) Nhờ người bên Mỹ mua hộ môt game về để chơi thử, nào ngờ mở gói quà ship về là một cái hộp có con pokemon lạ hoắc(Groudon). Mở ra đút vào máy chơi thử, lúc đầu nhìn azurill thì an tâm hơn ( mới nhìn tưởng game fake) lúc sau đến đoạn lấy starter lại một lũ lạ hoắc khác--> rút ra kết luận đó là game fake( hồi đó con trẻ con mà :) )Nhưng vẫn quyết định chơi tiếp. Đến tiếp đoạn phải về đánh bố mình thì tịt đường hẳn --> quyết định bỏ. Khi Pokemon Leaf Green ra, nhìn thây con Venusaur lại đòi mua vì thấy Pokemon quen thuộc. Sau đấy thì mơi biết có cái gọi là Gameboy Color và Cyndaquil là ở bản Gold đã ra từ lâu. Nhìn Game Gen I và II mà mình phát phởn chơi ngày đêm không chán.( Kết quả cân 2 độ)

Suy cho cùng Gen I và Gen II là những Gen hay nhất và thân thuộc nhất. Còn vì chỉ được chọn 1 Gen nên tớ chọn Gen II vì tớ thích cốt truyện của Gen II và tớ thích legendaries khổng lồ.

The dark knight

Leader of the Sable's Order
( Kết quả cân 2 độ)
Suy cho cùng Gen I và Gen II là những Gen hay nhất và thân thuộc nhất. Còn vì chỉ được chọn 1 Gen nên tớ chọn Gen II vì tớ thích cốt truyện của Gen II và tớ thích legendaries khổng lồ.
Thứ nhất, cận 2 độ thì chẳng có vấn đề gì vì mình còn bị cận lên đến 5.25 độ trong vòng 3 tháng vì chơi nhiều quá.
Thứ hai, gen nào hay nhất là còn tùy thuộc vào cách nhận định của mỗi người thôi, bạn à. Có thể, gen 1 và 2 rất thân thuộc với bạn nhưng đối với mình, và với rất nhiều người khác nữa, cả 4 gen đều thân thuộc, đều hay, và đều trở thành 1 series game không thể bỏ lỡ được. Suy cho cùng thì gen nào cũng tuyệt cả, và mình đang chờ gen 5.
Thứ 3, legends chứ không phải legendaries=))vì legendaries là tính từ, có nghĩa là có tính chất huyền thoại, chứ không phải là huyền thoại đâu, bạn à=))mà theo ý mình thì bạn đang bảo là bạn thích huyền thoại khổng lồ.
P/S:mad:maison123:Đây chỉ là nhận xét cho vui thôi, đừng để tâm nha. Mình cũng chỉ đùa thôi, đừng nghĩ là mem cũ bắt nạt mem mới đó:))

wow_wow

Thành viên lâu năm
Không đâu, gen I, gen II quả thật có ảnh hưởng rất mạnh tới mấy nhóc khắp thế giới mà, qua tới gen III thì @-) Quả thật gen III làm nhìu người mất hình tượng pokemon lun. Có lẽ Nintendo ko để ý, sơ suất cái gen III. Qua tới gen IV thì mọi thứ bình thường rồi, nhưng mà tại gen III mà nhiều người mât cảm tình dòng pokemon :))
Tớ bắt đầu chơi pokemon ngay cái gen III, gen có PKM xấu nhất nên mấy dòng sau này ko thể nào xấu = cái tớ đã làm quen dc =))
Tính ra gameplay và story của gen III mới là hay nhất, mấy gen khác ko = nổi :))

Mà nói về pokemon thôi, chứ nói thẳng về game thì story của gen I và gen II rất là vớ vẩn, ko có j hay ho cả =)) Nếu so vs gen IV vẫn thua =)) Gameplay thì cũng đừng nói, làm sao sánh dc với gen III, gen IV, chả qua mọi người để cái bóng "pkm cute" làm lu mờ thôi, chứ gen I gen II game ko thể nào sánh bằng gen sau dc

The dark knight

Leader of the Sable's Order
Không đâu, gen I, gen II quả thật có ảnh hưởng rất mạnh tới mấy nhóc khắp thế giới mà, qua tới gen III thì @-) Quả thật gen III làm nhìu người mất hình tượng pokemon lun. Có lẽ Nintendo ko để ý, sơ suất cái gen III. Qua tới gen IV thì mọi thứ bình thường rồi, nhưng mà tại gen III mà nhiều người mât cảm tình dòng pokemon :))
Tớ bắt đầu chơi pokemon ngay cái gen III, gen có PKM xấu nhất nên mấy dòng sau này ko thể nào xấu = cái tớ đã làm quen dc =))
Tính ra gameplay và story của gen III mới là hay nhất, mấy gen khác ko = nổi :))

Mà nói về pokemon thôi, chứ nói thẳng về game thì story của gen I và gen II rất là vớ vẩn, ko có j hay ho cả =)) Nếu so vs gen IV vẫn thua =)) Gameplay thì cũng đừng nói, làm sao sánh dc với gen III, gen IV, chả qua mọi người để cái bóng "pkm cute" làm lu mờ thôi, chứ gen I gen II game ko thể nào sánh bằng gen sau dc
Chuẩn vẫn cần chỉnh chút ít , gen 1 và 2 được tiếng là cái nôi của Pokemon thôi, nhưng cốt truyện hơi dở. Dù vậy, bù đắp lại là gameplay rất hay, gen 3 cũng không bằng được.
Còn về cốt truyện, gen 3 là hay nhất. Cốt truyện gen 4 thì không hay lắm còn cốt truyện gen 1 và 2 thì hơi bị nghèo nàn. Dù sao thì mỗi gen có 1 sự khác biệt riêng, có sự độc đáo riêng(Như gen 3 có cốt truyện và gameplay hay nhưng pokemon thì:cc_surrender[1]:)và mỗi người có 1 nhận xét riêng nên w0ww0w không nên nhận xét quá nặng như vậy.
Và Pokemon sẽ luôn sống mãi, chí ít là cho đến khi Nintendo phá sản và không ai mua công ty này>:)(Nói cho vui thôi, đừng có xông vào mà đập)

Khó nói vô cùng...Gen 1 thì pokemon đẹp thật :D nhưng mình thấy cốt truyện càng về sau càng mở rộng càng hay và mọi thứ càng hiện đại hơn...cảm thấy gen 1 là gen đầu tiên nên bị hạn chế nhiều thứ...mình thích gen 2 :D

Gen 1, gen 1 dễ thương nhất. Thích 3 em được chọn ban đầu và cả Mew nữa. ^^ Về sau 3 em chọn lúc đầu không kute bằng. ^^
có cái gì đâu mà lạ chứ
gen I mất tới 5 năm để ra phiên bản pokemon mà đương nhiên pokemon phải chuẩn rồi chứ nói thiệt pokemon nhìn là phải đơn giản đừng cầu kì vì dù sao đối với thế giới pokemon thì pokemon thật ra là những con thú đại diện animal ngoài đời thật mà phải xây dựng hình tượng hợp lý như gen I và II thì mới chính xác và đúng nội dung
những bản sau nhìn chung cũng không lai âu mĩ hoàn toàn nhưng mà vẽ quá cầu kì + lai tạp nên không thích
bắt đầu từ phiên bản III trở đi thì đã bị lai tạp quá nhiều đến những bộ phim ăn khách về mấy con thú lai hiệp sữ thiên thần như digimon hoặc là robot như cái gì mà bakugan vì vậy hình tượng IV và V đã lai quá nhiều rồi mất đi hình tượng những con thú animal mà tác giả ban đầu đã lập nên thế giới pokemon đã tạo dựng
thì cúng đúng xu hướng theo thời đại mà :bleh[1]::bleh[1]::bleh[1]:
tui khoái nhất gen I > gen II > gen III, này vì hình tượng thể hiện animal trong pokemon còn bản gen IV thì pokemon huyền thoại khá đẹp còn gen V thì khỏi nói hoàn toàn không thích tí nào(may ra chỉ có những con cấp 1) còn pokemon huyền thoại nhất là con white xấu không thể tả thua xa so với pokemon huyền thoại 4 thế hệ đầu

phiên bản đầu tiên thì đương nhiên sao sánh bằng mấy bản sau khi đã được thừa hưởng cũng như chau chuốt về hình ảnh (trừ khi rẽ ra 1 hướng hoàn toàn mới dẫn đến sai lầm thì mới tệ đi và điển hình là cách resize pokemon) :bleh[1]::bleh[1]::bleh[1]::bleh[1]:
vì vậy miễn bàn
nói chung bản đầu phat triển trên gameboy và là bản sơ khai nên miễn bàn luận
sang phiên bản gen II và tiêu biểu crystal đã thừa hưởng và phát triển nhất những cái gì của gen I về gameplay cũng như mấy vụ giải trí trong thế giới pokemon như tổ chức cuộc thi (sau này những bản sau chỉ là mở rộng thêm thôi),phòng thi đấu cũng bản này đầu tiên,và cái vụ khám phá xem khao cổpokemon unknow rồi sau đó gặp celebri tui thấy là độc đáo nhất chơ ,bản sau của gen III khi lặn xuống đáy gặp cái chữ khảo cổ để xuất hiện pokemon huyền thấy cũng có khác gì nhau:bye2[1]:
nhìn chung theo người ta nhận xét là phiên bản crystal và emerial là hay nhất chả ai nói gen IV gameplay và nội dung hay bao giờ cả (nhìn chung cốt truyên mọi người nghĩ sao nhưng tui thấy bản nào chả như nhau nhỉ chủ yếu là có mấy cái minigame nào hay hay mà thôi còn cốt truyện thì nhìn chung cũng chỉ là ban đầu lấy pokemon sau đó train pokemon bằng cách đánh nhau giữa đường gặp mấy thằng băng ác như rocket v.v rồi vào đấu tứ đại thiên vương sau đó đấu thằng trùm cuối thế là hết mà,độc đáo nhất cũng chỉ là gen II cho chơi cả 16 gym để mà phong phú hơn)
tui thấy gen IV chả nổi tiếng là mấy về gameplay cũng như pokemon gì cả
gen V mới ra thì không bình luận nhiều chỉ bình luận cái vụ pokemon:myemo0134::myemo0134:

Vegeta0905

Nấm nhỏ
Thực ra mà nói thì pokemon muốn đánh giá một gen nào thì nên đánh giá trên tất cả các tiêu chí chứ không nên tóm gọn vào pokemon trông cute hay ugly hoặc cốt truyện... Với tớ thì tớ thích gen 3 nhất vì nó cũng là gen đầu tiên tớ hoàn thành phần cốt truyện game, gameplay khá là độc đáo, cốt truyện hay và dàn huyền thoại thì đỉnh :D
Mà mọi người cũng đừng nên cầu toàn quá, bây giờ ý tưởng không còn nhiều nên vẽ ra một con pokemon cũng đâu phải là dễ. Không biết mọi người thế nào chứ tớ thì tớ thấy Pokemon Cover của bản White trông rất ngầu và cool đấy chứ :)). Còn gen 5 mọi người cũng đừng có ác cảm quá, pokemon của gen 5 công nhận thì cũng xấu hơn mấy gen trước thật nhưng với một người có đam mê pokemon thì nhìn riết cũng quen à :D, pokemon dù xấu thế nào đi chăng nữa vẫn là pokemon chứ :)
Còn về cốt truyện thì bạn nên xem anime hoặc đọc manga sẽ rõ hơn là chỉ chơi pokemon không. Với lại theo nhận xét của bulbapedia thì gen 2 có cốt truyện khá là phụ thuộc vào gen 1 :|

đối với tôi mọi thế hệ đều tuyệt và để lại nhiều kỷ niệm - gắn bó nhiều năm với seri game này. Cám ơn các bạn forum nintendo đã cho tôi một nơi giúp tôi ôn lại tuổi thơ đầy ngọt ngào

SkydragonZX

Nấm nhỏ
với mình thì gen 3 là nhất ( như bài post trên của mình ) vì nó là gen pokemon khó nhất mà mình từng chơi ( tìm hoài mới ra chổ con rayquaza ngủ,nói là tìm cho hay thôi chứ thiệt ra là mình đi lạc =)) lạc vô lair của rayquaza,cầm theo mình chỉ có com wampert lv 37 =)) )
đường đi thì rất là có nhiều hẻm =)),nhân vật đẹp,starter vừa hay vừa cool ,còn gym thì rất là tốt, nó bắt mình quay trở lại để đánh gym 5 :321: ,ngay chỗ bắt đầu hành trình hình ảnh khi kyore,groundon và rayquaza gặp nhau thì gba biến thành chuẩn ếch - đi ( theo mình nhớ là nhứ thế ) ,
theo mình đây là gen dc đầu tư kỉ nhât về cốt truyện, hình ảnh,và cả pokemon :D

nhatduy1998

Nấm nhỏ
với mình thì gen 3 là nhất ( như bài post trên của mình ) vì nó là gen pokemon khó nhất mà mình từng chơi ( tìm hoài mới ra chổ con rayquaza ngủ,nói là tìm cho hay thôi chứ thiệt ra là mình đi lạc =)) lạc vô lair của rayquaza,cầm theo mình chỉ có com wampert lv 37 =)) )
đường đi thì rất là có nhiều hẻm =)),nhân vật đẹp,starter vừa hay vừa cool ,còn gym thì rất là tốt, nó bắt mình quay trở lại để đánh gym 5 :321: ,ngay chỗ bắt đầu hành trình hình ảnh khi kyore,groundon và rayquaza gặp nhau thì gba biến thành chuẩn ếch - đi ( theo mình nhớ là nhứ thế ) ,
theo mình đây là gen dc đầu tư kỉ nhât về cốt truyện, hình ảnh,và cả pokemon :D
Ai có biết gen 3 có pokemon nào khỏe không vậy ????

nhatduy1998

Nấm nhỏ
Fire red đã bắt xog 3 con chim huyền thoại và phá đảo game roài. Bây giờ chơi Emerald Có gắng bắt kyore,groundon và rayquaza :yahoo[1]:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN