Thông tin tổng hợp về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
Ban nick:))
3DS đã khá hơn rất nhiều chỉ riêng về phần cứng so với tất cả các đời DS trước, đó là chưa kể gì game, đủ làm fan Nin tự hào lắm rồi\m/

AbraShiva

Bwahahaha
Thành viên BQT
Bạn Shiro vai dài sức rộng, biết nhiều điều hay lẽ phải quá, lý lẽ thì đầy mình. Bọn mình vẫn còn là người nên chưa hoàn thiện như anh ấy. Người ta nói bạn 1, bạn đập lại người ta 10, đạp xuống thành phế vật luôn. Nếu cảm thấy cái 4rum này toàn não rỗng không xứng tầm với cái não đặc của mình thì bạn vô chi rồi than vậy. Uh, đăng ký nick lâu rùi ấy nhỉ, mà ngoài mấy bài war ra thì ... hay vẫn cái tư tưởng sống lâu lên lão làng? Mồng 2 đi chơi về tay nhuốm máu ko ham tí nào nhưng ...... Bye bye nhá.

đã đọc lại mấy trang trước thì thấy bạn ấy cũng hơi "bốc" tí đấy, nhưng phải thế thì mới có mà giết thời gian :))
nhưng cũng phải thấy là bạn ấy cũng có dẫn chứng thuyết phục đấy, cũng có lí lẽ nhưng chỉ hơi nóng nảy thôi, nếu đã có cả ds lấn psp thì chắc chắn sẽ biết thế hệ sau của cái nào đáng mong đợi hơn, theo mình thì chắc chắn 3DS sẽ hơn ở thời điểm này vì 3DS đã công bố gần như tất cả còn NGP aka psp 2 mới chỉ công bố sơ qua. Nhận định là:
Về 3DS: có ấn tượng vì cảm giác mới mẻ, khác lạ đúng như tiêu chí nintendo, có thêm cần analog hứa hẹn điều khiển có phần đơn giản hơn, màn hình 3D ko cần kính ko phải nói, chất lượng đồ họa nâng lên có nhỉnh hơn em psp nếu clip gameplay là thật, camera ăn chơi chụp cả ảnh 3D mặc dù éo bao h tự sướng :))
Về NGP: choáng VKL! Cấu hình khoảng 1 nửa em ps3, choáng tập 1. Hai cần analog, choáng tập 2. Màn hình Oled cảm ứng và touchpad phía sau, choáng tập 3. Em nó giống như ipod touch + psp + 1/2 ps3 + đú ds cảm ứng vậy
Nghe thì hoành tráng cả 2 nhưng ko dám hi vọng quá, đơn giản vì 3DS dù hình cải thiện nhưng so vs NGP thì muỗi, cứu vớt chỉ ở gameplay độc đáo và 3D, dù doanh số máy có hơn hẳn như wii đã từng làm thì game lại đa phần độc quyền, chờ mòn xương, thế nên là đang hơi bị "đớ" em NGP :em07:

đã đọc lại mấy trang trước thì thấy bạn ấy cũng hơi "bốc" tí đấy, nhưng phải thế thì mới có mà giết thời gian :))
nhưng cũng phải thấy là bạn ấy cũng có dẫn chứng thuyết phục đấy, cũng có lí lẽ nhưng chỉ hơi nóng nảy thôi, nếu đã có cả ds lấn psp thì chắc chắn sẽ biết thế hệ sau của cái nào đáng mong đợi hơn, theo mình thì chắc chắn 3DS sẽ hơn ở thời điểm này vì 3DS đã công bố gần như tất cả còn NGP aka psp 2 mới chỉ công bố sơ qua. Nhận định là:
Về 3DS: có ấn tượng vì cảm giác mới mẻ, khác lạ đúng như tiêu chí nintendo, có thêm cần analog hứa hẹn điều khiển có phần đơn giản hơn, màn hình 3D ko cần kính ko phải nói, chất lượng đồ họa nâng lên có nhỉnh hơn em psp nếu clip gameplay là thật, camera ăn chơi chụp cả ảnh 3D mặc dù éo bao h tự sướng :))
Về NGP: choáng VKL! Cấu hình khoảng 1 nửa em ps3, choáng tập 1. Hai cần analog, choáng tập 2. Màn hình Oled cảm ứng và touchpad phía sau, choáng tập 3. Em nó giống như ipod touch + psp + 1/2 ps3 + đú ds cảm ứng vậy
Nghe thì hoành tráng cả 2 nhưng ko dám hi vọng quá, đơn giản vì 3DS dù hình cải thiện nhưng so vs NGP thì muỗi, cứu vớt chỉ ở gameplay độc đáo và 3D, dù doanh số máy có hơn hẳn như wii đã từng làm thì game lại đa phần độc quyền, chờ mòn xương, thế nên là đang hơi bị "đớ" em NGP :em07:
Bác này choáng nhiều quá làm em choáng theo. Theo thông tìn trên xgame.vn thì 3DS đã có với giá khá mềm 5.353.500 VND. Tình trạng mấy em này là Hết hàng

xgame ghi hết hàng nhưng theo mình nghĩ thì chắc là chưa có hàng mới đúng nên họ ghi tạm vậy
giá tiền thì chắc chắn là em NGP hơn hẳn vì cái đống tạp nham vậy mà ko đắt có mà điên, tạm dừng ý tưởng mua 3DS đã, mà thật ra hình đẹp ai mà chẳng muốn, game trên xbox vs ps3 ra đều đều mà đau vãi, hình đẹp phê lòi
^: box quảng cáo liên quan j ở đây ?

Bạn Shiro vai dài sức rộng, biết nhiều điều hay lẽ phải quá, lý lẽ thì đầy mình. Bọn mình vẫn còn là người nên chưa hoàn thiện như anh ấy. Người ta nói bạn 1, bạn đập lại người ta 10, đạp xuống thành phế vật luôn. Nếu cảm thấy cái 4rum này toàn não rỗng không xứng tầm với cái não đặc của mình thì bạn vô chi rồi than vậy. Uh, đăng ký nick lâu rùi ấy nhỉ, mà ngoài mấy bài war ra thì ... hay vẫn cái tư tưởng sống lâu lên lão làng? Mồng 2 đi chơi về tay nhuốm máu ko ham tí nào nhưng ...... Bye bye nhá.
Thứ nhất, tôi không hề bảo 4rum này toàn "não rỗng" nhé. Mình chỉ nói rằng "đám fanboy brainless cũng không thiếu" thôi :)).

Thứ hai, mình đưa ra cái "ngày tham gia" chỉ vì có người bảo "mới reg nick" rồi suy diễn ra một mớ lung tung phía sau thôi :))

Xem ra bạn suy diễn hơi nhiều quá trong bài viết này rồi

Tham gia nhiều forum, cũng biết việc trên bảo dưới phải nghe là không thể tránh được, tôi cũng ko phàn nàn gì về vụ ban nick cả vì tôi thừa nhận cũng có hơi quá lời. Vậy stop ở đây nhé, chỉ có chút ý kiến 2 điểm trên thôi.

Thứ nhất, tôi không hề bảo 4rum này toàn "não rỗng" nhé. Mình chỉ nói rằng "đám fanboy brainless cũng không thiếu" thôi :)).

Thứ hai, mình đưa ra cái "ngày tham gia" chỉ vì có người bảo "mới reg nick" rồi suy diễn ra một mớ lung tung phía sau thôi :))

Xem ra bạn suy diễn hơi nhiều quá trong bài viết này rồi

Tham gia nhiều forum, cũng biết việc trên bảo dưới phải nghe là không thể tránh được, tôi cũng ko phàn nàn gì về vụ ban nick cả vì tôi thừa nhận cũng có hơi quá lời. Vậy stop ở đây nhé, chỉ có chút ý kiến 2 điểm trên thôi.
Thằng này ban đc rồi, spam rồi bảo stop. Lại còn gây war nữa chứ

bạn ấy đã nhận là quá lời rồi thì thôi, chỉ là quan điểm bất đồng thôi, có phải gọi hội nhà trẻ ra đánh nhau đâu :)), mọi người cũng nên bỏ qua thôi, năm mới giận nhau làm gì, đen cả năm

Nếu con 3DS này có chức năng nghe nhạc và xem phim( có chức năng chuyên phim 2D thành 3D) mà không cần phần mềm hộ trợ thì tuyệt. Xúc liền

BubbleHead

Nấm bình thường
Nếu con 3DS này có chức năng nghe nhạc và xem phim( có chức năng chuyên phim 2D thành 3D) mà không cần phần mềm hộ trợ thì tuyệt. Xúc liền
kiểu j cũng sẽ cần =)) vứt mấy cái phim HD vào máy thì đỡ sao nổi =)) nhạc thì chắc là dc.Mình mua máy vì tính năng 3D của nó chứ có phải là để nghe nhạc xem phim đâu bạn :)

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
@Shirogane: vâng, chúng tôi chỉ là những fan boy/girl, chỉ dùng mắt và tim để cảm nhận về hệ máy mình yêu thích nên nhận xét rất không chính xác bằng người dùng con số để thống kê như bạn
vì là fan boy nên chúng tôi cũng chẳng quan tâm mình đúng sai thế nào, chúng tôi chỉ cần thể hiện được tình cảm của mình đối với Nintendo thôi, và nơi đây, chúng tôi có thể tự do làm việc đó mà không sợ bất kì fan boy nào của Sony nhúng mũi vào cả

bạn thích thống kê bằng con số, nhưng bạn đừng quên nhiều chỉ số không thể thống kê được như độ sáng tạo, sự thu hút, đa dạng, bạn định dùng công thức nào để tính những con số này?
Nintendo hơn Sony ở những con số không xác định này và chúng tôi yêu Nintendo cũng vì thế, và bạn nghĩ mình quyền năng thế nào mà cấm người ta yêu được

Mỗi hệ máy có một thế mạnh riêng, và có vẻ như Sony đã rút được rất nhiều kinh nghiệm từ thất bại trong cuộc chiến handheld trước đây nên đã thiết kế NGP với cực nhiều tính năng mới. Riêng cái touchscreen + touchpad, cùng với hệ thống cảm biến chuyển động mới đã thực sự gây ấn tượng mạnh. Thành thực mà nói, những ấn tượng ban đầu của tôi về NGP tốt hơn 3DS rất nhiều.
xin lỗi bạn chứ nhiều tính năng bạn nói là mới người ta đã dùng nhàm gần chục năm nay rồi, còn kinh nghiệm mà bạn nói, mình chỉ thấy nó là bản rip off không hơn không kém, chẳng qua hệ máy lúc trước có nhiều khuyết điểm quá bị fan chê nên giờ Sony lấy lại ý kiến fan boy để làm tiếp hệ máy này thôi

bạn muốn tôn thờ nó thì làm ơn chờ nó ra bản chính thức cái đã, không cho người ta tranh luận về hệ máy mới dựa trên thông số còn mình thì tự sướng cùng cực, đô của bạn nặng quá đấy, chắc phải xin cho bạn cái kỉ lục VN rồi

Dĩ nhiên, với màn hình 5 inch thì nó sẽ dài hơn PSP hiện thời một chút, nhưng nếu nói nó "to và dày" thì cực kì nhảm nhí, ngay cả khi nó dày bằng cái 1k đi nữa thì cũng chả thấy có vấn đề gì, vì ngay cả cái DSi cũng chả mỏng hơn cái PSP-1k là bao nhiêu =)).
máy DSi dày như vậy là vì nó kiêm luôn chức năng bảo vệ màn hình máy nữa, nếu bạn trải thẳng máy ra thì nó chỉ mỏng bằng nửa PSP thôi, bạn cũng đừng quên tổng thể DS còn tính cả độ dài 2 cạnh nữa, cái PSP tuy dày bằng nhưng dài hơn thì nó đã thành một vấn đề lớn đấy, nếu bạn muốn kiểm chứng thì cứ dùng con số để nhìn cho chính xác, 2 máy hơn nhau không tính bằng mili đâu

hình dạng của nó khó bảo quản hơn DSi nhiều, bạn có bao giờ bỏ PSP vào túi mà không sợ bị trầy xước như DSi chưa, hệ máy di động mà phải dùng thêm phụ kiện lỉnh kỉnh để bảo quản thì nó đã mất đi khá nhiều yếu tố cơ động rồi, chưa kể DSi hơn hẳn PSP về độ bền, cái này mình xin lỗi vì không cho bạn được con số nào cả, chỉ là những lời của fan với nhau thôi, bạn thấy nó nhảm hay rỗng thì tùy, nhưng với mình hệ máy cầm tay mà không chịu nổi va đập thì kém lắm

Thà phân tích dựa trên lý lẽ, dẫn chứng chuẩn xác thì còn được, còn nói chuyện kiểu brainless, mới nhìn vào đã thấy thì nó nhàm lắm :|.
mình nghĩ trang web của fan mà nhận xét nào cũng y như nhau thì đó mới là nhàm đấy, ở đây ai cũng là người nên tranh luận cũng hay hơn nhìn mấy cái máy nói chuyện với nhau nhiều

Tôi nói thật nhé, nếu muốn là topic cập nhật tin tức thì nên cấm thảo luận và nên để một topic thảo luận riêng. Còn nếu đã cho post bài thảo luận thì đừng có phàn nàn về việc có "cãi nhau" hay không :-j
đây là forum cho fan bạn à, không phải kiểu web tin tức nên vừa tin tức vừa thảo luận mới xôm, bạn thích tin tức không thì đừng vào thảo luận, và cũng đừng để ý đến những lời brainless trong này làm gì kẻo bị hỏng brain, fan ở đây không dùng brain để thể hiện tình yêu như bạn nên bạn thấy gai mắt cũng là chuyện thường

nếu bạn có brain mình đoán bạn cũng đã đọc được nhiều bài ngăn war trong cùng topic này rồi, cãi nhau về máy thì không nói, nhưng kiểu của bạn dùng máy để xỉa xói lời người khác mình cũng nói thẳng là chướng mắt lắm

250$ thì cũng khoảng 5t1, 5t2 nếu tính theo tỉ giá hiện nay, chưa kể công xách về, phí linh tinh ... Nếu quả thực 5 triệu 350k đó là giá bán thực thì giá tốt quá nhỉ :-?

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN