Tư vấn laptop

Cửa hàng game Nintendo nShop

dao` , muốn chơi game cứ deskstop ma` thẳng tiến . gaming laptop giá co' mà trên trời .

bây h ba cái laptop dễ tụt hậu lắm ,ra model mới thường xuyên , nên thich cái nào thì mua cho roi` , ngồi chờ đến khi nào =.=

netbook chỉ để lướt web ,online khi ra đường . ở nhà mà dùng cái netbook screen be' ti' thế thì chan' lam' , mua chỉ phí tiền

mình thì mua cái này : Dell inspiron 1318
* Intel® Core™2 Duo mobile processor T5750 with 667MHz frontside bus, 2MB L2 cache and 2.0GHz processor speed
* 3GB DDR2 memory for multitasking power, expandable to 4GB
* Slot-loading multiformat DVD±RW/CD-RW drive
13.3" WXGA high-definition TrueLife widescreen display with 1280 x 800 resolution
250GB Serial ATA hard drive (5400 rpm)
Weighs 5.1 lbs. and measures 0.9" thin for easy portability; 9-cell battery

Price : 650$ .wa' phù hợp cho 1 chiec laptop multimedia ( chơi dc spore là tốt roi` :))

Dập tốt những game cỡ... diablo 2 với starcraft :)) dòng X3100 cùi mía, tuy có tăng tốc để chơi HD nhưng chỉ được mỗi khoản coi phim, render 3d là bắt đầu ngồi coi xì lô mùi rồi :))

Hồi trước cân nhắc thằng dell xps 1330 với thằng f8 này với vài phiên bản vga 8600 m nữa nhưng mà coi mấy cái thông số với điểm workbench thì thằng 9300 trội hơn, có vài phiên bản 9600m nữa mà giá hơi chát :(

@Rookie: con dell của bác ngon quá nhỉ, phải tội dell eim chỉ thix mỗi dòng xps, hồi trước nó có chương trình siêu giảm giá thằng 1730 giảm 700$ cộng 69$ tiền ship với thêm 10% cái coupe eim săn được nữa là vị chi cuối cùng 1500$. Quá hời, build cho đã xong ngồi ngó vì... hok dám ship về VN :D mất toi gần 1000$ cho không lãng xẹt :(

troy28790

Banned
Dập tốt những game cỡ... diablo 2 với starcraft :)) dòng X3100 cùi mía, tuy có tăng tốc để chơi HD nhưng chỉ được mỗi khoản coi phim, render 3d là bắt đầu ngồi coi xì lô mùi rồi :))

Hồi trước cân nhắc thằng dell xps 1330 với thằng f8 này với vài phiên bản vga 8600 m nữa nhưng mà coi mấy cái thông số với điểm workbench thì thằng 9300 trội hơn, có vài phiên bản 9600m nữa mà giá hơi chát :(

@Rookie: con dell của bác ngon quá nhỉ, phải tội dell eim chỉ thix mỗi dòng xps, hồi trước nó có chương trình siêu giảm giá thằng 1730 giảm 700$ cộng 69$ tiền ship với thêm 10% cái coupe eim săn được nữa là vị chi cuối cùng 1500$. Quá hời, build cho đã xong ngồi ngó vì... hok dám ship về VN :D mất toi gần 1000$ cho không lãng xẹt :(
thế à nhưng nghe nói con này VGA onboard hàng khủng mà,sao xìu thế

netbook chỉ để lướt web ,online khi ra đường . ở nhà mà dùng cái netbook screen be' ti' thế thì chan' lam' , mua chỉ phí tiền
Dào, đã nói là mua 1 cái pc cực xịn để ở nhà, netbook chỉ là ra đường đú với đời thôi chứ nhà đã có desk ngon rồi thì cũng chả cần xài lap nữa chứ nói gì netbook :em36:

Tốt dell pin khỏe, bền, brand mạnh, hốt nhanh đi, còn thừa mấy chai thì cho tớ xin tớ hốt 1 eim touch nhé :))

P/s: vga 8400gs chỉ nhỉnh hơn thằng X3100 ở khoản xung nhịp thôi, không đáng kế, cùng mức giá đó có thể kiếm được mấy chú lappie cpu T7xxx trở lên cache L2 lớn, băng thông cũng be hơn vga tất nhiên chỉ là X3100 cho hợp giá tiền ấy mà :D
Nói túm lại là không nên mua :D nghía thử mấy chú acer coi, tớ thì chỉ ghét cái thiết kế như đàn bà của acer chứ cấu hình cũng được lắm đấy

X3100 chơi dc spore do' pac :)) . con dell của to' la` x3100 , ham hố cài thử assassin creed thì chơi ko dc :P

x3100 cũng ko đến nỗi , coi trên utube no' chơi call of duty 4 ,half life 2 , BF2,... trên x3100 . nói chung coi mấy bài review thì cai' này ko thich hợp để chơi game

troy28790

Banned
Tốt dell pin khỏe, bền, brand mạnh, hốt nhanh đi, còn thừa mấy chai thì cho tớ xin tớ hốt 1 eim touch nhé :))

P/s: vga 8400gs chỉ nhỉnh hơn thằng X3100 ở khoản xung nhịp thôi, không đáng kế, cùng mức giá đó có thể kiếm được mấy chú lappie cpu T7xxx trở lên cache L2 lớn, băng thông cũng be hơn vga tất nhiên chỉ là X3100 cho hợp giá tiền ấy mà :D
Nói túm lại là không nên mua :D nghía thử mấy chú acer coi, tớ thì chỉ ghét cái thiết kế như đàn bà của acer chứ cấu hình cũng được lắm đấy
sao vga rời mà thua X3100 à?khó tín wa'

Dòng 8400 thực chất chỉ là sự ra đời để thay thế dòng 7300 già cỗi mà thôi, với một khác biệt duy nhất là hõ trợ DX10. Mà hỗ trợ thì bác biết rồi đấy, chỉ dừng ở mức hiển thị được chứ hiển thị đẹp với hiển thị mượt lại là chuyện khác à :))

Dòng X3100 của intel được sử dụng trong hệ thống chipset GL960 với GM965, là một hệ thống chipset khá mới. Mà đồ công nghệ thì bác biết rồi đấy, cái jì mới hơn thì tốt hơn mà (như con sony ericsson k660 của eim 4chai í mà tốt gấp đôi con W850 6 chai, do... hok có đủ tiền mua :))). X3100 nếu tính về tốc độ xung thì hoàn toàn không thua kém chú 8400, tính về công nghệ lại có phần nhỉnh hơn í chứ, hơn nữa đồ họa tích hợp còn có một ưu điểm là tối ưu băng thông hệ thống và ít hao điện hơn :D laptop mới cần phải chú ý cái này

Tất nhiên là card rời nên 8400 cũng phải nhỉnh hơn đồ tích hợp chớ :D cụ thể là ở khoản GDDR với hỗ trợ OpenGl 2.1 (cái này không quan trọng lắm vì ít game dùng opengl như... world of warcraft thui :D ) bác có thix làm đồ họa thì múc eim này

Ý kiến cá nhân của eim là kô chơi với 8400, có hai hệ thống cho bác chọn:
- Hệ thống 1: Core 2 Duo T7xxx trở lên với vga X3100, đây là hệ thống tiết kiệm điện do các dòng T7xxx trở lên đều quản lí điện năng khá tốt, lại thêm cái con X3100 nữa thì....... bác bán lun cục sạc đi lấy tiền dẫn eim đi ăn cháo :))

- Hệ thống 2: Core 2 Duo T5xxx trở xuống với các tùy chọn VGA có thể là 8400, 8600, 9300, 9500, hệ thống này nhắm vào hiệu năng nếu không phải di chuyển nhìu mà chỉ mún lấy le với gái thì kiếm góc nào đó cắm điện vào overclock hệ thống chạy banh xác lun :)) điện càng cao chạy càng xung nhé :))

2 hệ thống không có sự chênh lệch về hiệu năng nhiều lắm đâu cho nên bác thix cái nào thì múc cái đó thôi :D

p/s: quí bác troy lắm nên eim mới phải vất vả thế này đó ;)) bỏ bê công việc treo máy f5 liên tục chờ bác có théc méc là nhào vào giải đáp liền chứ nintendovn mấy bữa nay hok bik bị cái quái jì á, đây là lần thứ 3 eim phải viết lại bài này rồi đó, mệt thấy bà :(

Hi vọng mai này mua máy xong bác troy còn nhớ đến thằng eim này cho ít đồng để eim tậu chú DSi đú với bác Frenzy :))

troy28790

Banned
cho hỏi thêm câu hơi ngu nhá
DOS là hệ điều hành nào vậy,chỉ biết XP,vista,linux thui
thank bé jNewbbie4 nhìu lém,troy tui sẽ đền ơn,trước hết là tăng chỉ số thanks

DOS là cái hệ điều hành dòng lệnh đen thui thùi lùi mà mỗi lần mún coi mí cái file nhạy cảm dấu trong máy phải gõ địa chỉ mún rã cả tay ra đó =)) nó là cái hệ điều hành đem đến thành công cho Microsoft ngày nay để rồi bị Bill đá đít ko chút nuối tiếc đó :)) đồ vắt chanh bỏ vỏ

Mới bị gái đá, hết thix con gái rồi chuyển sang thix con khác thui :)) con chó của troy dễ xương nhỉ, khỏi cần tiền, cho tui con đó đi

Í mà hum nay mới để í, cái tay nựng con chó rõ ràng là tay con gái mà, i chang tay con nhỏ đá tui :)) vất vả pót bài cho bác troy xong nhận được tin bị đá :)):)):))

troy28790

Banned
DOS là cái hệ điều hành dòng lệnh đen thui thùi lùi mà mỗi lần mún coi mí cái file nhạy cảm dấu trong máy phải gõ địa chỉ mún rã cả tay ra đó =)) nó là cái hệ điều hành đem đến thành công cho Microsoft ngày nay để rồi bị Bill đá đít ko chút nuối tiếc đó :)) đồ vắt chanh bỏ vỏ

Mới bị gái đá, hết thix con gái rồi chuyển sang thix con khác thui :)) con chó của troy dễ xương nhỉ, khỏi cần tiền, cho tui con đó đi

Í mà hum nay mới để í, cái tay nựng con chó rõ ràng là tay con gái mà, i chang tay con nhỏ đá tui :)) vất vả pót bài cho bác troy xong nhận được tin bị đá :)):)):))
ủa là cái DOS này à?tui tưởng là cái gì ghê lém chứ,thế thì hiện nay có nhìu máy mới OS ghi là DOS
biết cái tay nựng chó là của ai ko?tay tui đó ,nhỏ nào ở đây!!!

Unicorn9x

Nấm nhỏ
xác định tư tưởng ở nhà thì phang desktop ko gì bằng! ra đường thì cầm netbook lấy le với gái + chat, xem web và làm việc!:D

troy28790

Banned
xác định tư tưởng ở nhà thì phang desktop ko gì bằng! ra đường thì cầm netbook lấy le với gái + chat, xem web và làm việc!:D
trùi dĩ nhiên là fải xách đi đây đó,ở nhà tui có desk rùi,chuyên lên mạng thui,chơi thì mấy game bình thường
tớ quyết định mua con dell vostro 1310

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN