Unbrick your Wii

Cửa hàng game Nintendo nShop

lanbe2007

Thành viên lâu năm
No co hien Warning nhung khong hien Press A va khong vao Menu dc cung khong hien ra System file corrupt khi restore thi trong the da co 2 file nand.bin va key.bin roi nhung 2 file nay da dc sua loi dump bang cai bootmii key fix roi! Nhung neu ma bat may len thi van co the dung bootmii de boot truc tiep vao homebrew dc va van co the choi game wii bang cach dung Gecko OS de chay game qua homebrew va van co the choi game online dc!
Cài lại System menu.wad hoặc sử dụng prelodaer vào chỉnh settings menu hacks enable [Replace Health Screen with Backmenu] và [Auto-Press A at Health Screen]
là có thể được.System menu.wad có thể dùng NUS dowload nếu ko tải tại đây.Lưu ý dùng system menu.wad chính xác FW hiện có.
http://www.mediafire.com/?sharekey=e8be93c84f5f24430c814df2efeadc50d98c791ee078fb45b8eada0a1ae8665a

lanbe2007

Thành viên lâu năm
kamus này hôm nay tớ cài preloader cho 4.2 lúc thoát ra system menu cũng bị brick.Sau đó vào settings chọn IOS60 thì vào system menu như bình thường.Hôm nọ cũng bị như vậy sau đó restore lại,hôm nay tìm nguyên nhân thì ra ở lỗi ở đây.nhưng trước đó tớ đã patch ios60 rồi.Cậu thử chọn ios60 cho preloader xem sao( vào mục settings sau đó theo mặc định nó ở sẵn ios70,mình đổi lại ios60 save lại rồi ra system menu xem có được không.

kamus

Thành viên lâu năm
trời oi, dzô đc gòy, mừng wá lanbe ơi, cám ơn bạn nhìu lắm lun áh, huhu mừng mà muốn khóc. Bạn vừa cứu mình 1 bàn thua trông thấy đấy ^^

Bây giờ tiếp theo mình sẽ làm jì?, giờ mình muốn wii mình FW là 4.1 đc ko?

trời oi, dzô đc gòy, mừng wá lanbe ơi, cám ơn bạn nhìu lắm lun áh, bây giờ tiếp theo mình sẽ làm jì?, huhu mừng mà muốn khóc. Bạn vừa cứu mình 1 bàn thua trông thấy đấy ^^
Chúc mừng bạn Kamus đáng mến ... bạn đã thoát cảnh không có wii ... còn riêng mình thì ôm hận #003 ... hô hô:em16:

chia buồn với bạn jimmy, máy wii của mình cũng đang xếp xó vì máy không hề cài chương trình backup nào mà nghịch dại update bằng đĩa wii sport resort đây, ko biết trường hợp của mình có cách nào để cứu không nữa :((

lanbe2007

Thành viên lâu năm
trời oi, dzô đc gòy, mừng wá lanbe ơi, cám ơn bạn nhìu lắm lun áh, huhu mừng mà muốn khóc. Bạn vừa cứu mình 1 bàn thua trông thấy đấy ^^

Bây giờ tiếp theo mình sẽ làm jì?, giờ mình muốn wii mình FW là 4.1 đc ko?
ko cần 4.1 làm gì ,tớ đang dùng 4.2 nè .mình mới post bài softmod cho 4.2 vào đó làm lại từ đầu nhé.Chưa dùng được hackmi installer thì bỏ tạm bước đó.Làm từ bước 1a đến hết.Khi có lỗi TruCha rồi thì sử dụng Dop-IOS cài IOS30 là lại vào được Hackmii installer.Bây giờ dùng tạm cái HBC hôm nọ.

Tiện đây cũng xin nói lại là Wii của tớ 4.2E đã thử về 4.1 bằng cách hôm nọ"cài ios60v6174.wad sau đó cài system menuv450.wad "là về lại 4.1 ngon 100%.Tuy nhiên kamus làm theo bài 4.2 đã,bởi vì cả tớ và cái ông nói hôm nọ ở gba đều đã softmod(sau đó ổng mới bị brick)mà của cậu là original 4.2,theo tớ cứ làm đúng như bài softmod 4.2 cho chắc đã.

toanwii

Nấm nhỏ
Cài lại System menu.wad hoặc sử dụng prelodaer vào chỉnh settings menu hacks enable [Replace Health Screen with Backmenu] và [Auto-Press A at Health Screen]
là có thể được.System menu.wad có thể dùng NUS dowload nếu ko tải tại đây.Lưu ý dùng system menu.wad chính xác FW hiện có.
http://www.mediafire.com/?sharekey=e8be93c84f5f24430c814df2efeadc50d98c791ee078fb45b8eada0a1ae8665a
FW cua minh em 3.2J vay thi down cai nao?

lanbe2007

Thành viên lâu năm
Dowgrade online là không được.Còn Wii của mình cài lại ios60v6174 là nhằm tương thích cho 4.1 sau đó cài system menu 4.1.wad vấn đề là các ios khác vẫn dùng chung được cho cả 2 FW.

Máy của ghewadi xem ra có thể cứu. Bạn thử autoboot bằng tay gamecube xem, rồi cài lại HBC và downgrade.
máy mình lúc mới bị đã thử dùng tay gamecube để boot bằng cái đĩa UVD2 nhưng mà chả hiểu do mình làm sai hay thế nào mà không có hiện tượng gì, sau đó mang lên gamescenter để một tuần thì anh thành trên đấy trả máy bảo chịu không sửa được, hix giờ chả biết làm sao nữa

lemonadess

Banned
Modchip không hỗ trợ autoboot. Có thế thôi :| Bạn nói rõ xem vì sao bị brick không. Mình tìm mà không thấy bài bạn post chỗ nào :|

máy mình bị brick là do mình down đĩa wii sport resort hệ J về (vì máy mình hệ J) cho vào máy nó hiện ra cái bảng hỏi thế là nhỡ tay ấn đồng ý để nó update đến lúc update xong thì bị brick, giờ bật máy lên chỉ có màn hình đen chứ không hiện gì khác, còn modchip thì đợt mình tháo máy ra thấy là wiikey nhưng chắc là clone vì mình ghi cái đĩa update từ trang wiikey.cn thì không update được, bạn nào mà biết cách cứu thì giúp mình với :(

langtu

Nấm nhỏ
Vô lí, wiikey autoboot tốt mà bạn.Bây giờ, bạn thử ra hotgame hỏi thay modchip rồi autoboot xem. Bạn yên tâm, trong máy vẫn còn SM là còn cứu được.

lemonadess

Banned
Phải xem cái thời điểm mua máy mới biết clone hay không. Nếu ko autoboot được thì chắc là clone rồi :| Wii Sport Resort mới là 4.1 thôi :| Nhưng mà nếu không có bootmii hay preloader thì không có cách nào vào được HBC, thì coi như nhiều khả năng là tiêu :|

Còn modchip thì có thể đem ra tiệm sửa được :| Nhưng chưa biết họ sẽ sửa thế nào :-"

lanbe2007

Thành viên lâu năm
Mình biết vụ của bạn này lâu rồi nhưng không có cách gi hết.Có thể nói hiện tại không có cơ hội nào.Mình biết có người up WRS tiêu cả preloder luôn.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN