Update firmware Wii online/offline (3.x - 4.1)

Cửa hàng game Nintendo nShop

vodoi_em

Nấm nhỏ
Chạy bằng HBC nên bạn copy vô thư mục apps. Bạn thử kiểm tra xem Wii đã kết nối internet chưa?
P/S:Wii sắp ra loạt game đỉnh, hy vọng trong đó có đĩa FW4.0 lúc đó việc up FW có lẽ dễ dàng hơn.
Up vậy ko khác setting là bao => bị lock máy và lại downgrade:|

langtu

Nấm nhỏ
một là up theo vodoi hướng dẫn, hai là up qua đĩa game (Punch Out). Vì ban đầu Nintendo làm FW 4.0 để ngăn gamer không chạy được các HB như Twilight Hack, HBC,...nhưng bây giờ lại có Bannerbomb nên việc cài HBC, Gecko Os,... trên FW 4.0 trở nên bình thường. Còn về Bannerbomb, mình cóa giới thiệu bên box Homebrew Channel đó (quảng cáo tí :D)
P/S: Các bạn cũng có thể update offline theo hướng dẫn sau:

Máy mình mới mua ở Haloshop, đang sử dụng FV 4.0U thấy rất tốt. Tuy nhiên hôm rồi khi set up internet connection, sau khi test connection thành công nó đòi update sysem (?), mình sợ ảnh hưởng nên không update và restart lại máy. Kết quả là không vào được News và Forecast Channel (ERROR CODE 109139), không thể set phần Internet User Agreement và WiiConnect24 được (Internet channel vẫn vào web được). Mình muốn hỏi tại sao đã dùng Firmware 4.0 mới nhất rồi mà nó vẫn đòi update? việc update này có ảnh hưởng gì không (đã hỏi bên Haloshop thì họ nói không nên update gì cả ?)

langtu

Nấm nhỏ
Halo nói đúng đó. Có thể FW thiếu vài channel, nó cũng đòi update. Mấy channel New với Forecast cũng chỉ làm cảnh thôi, như tớ xoá từ lâu rồi :D. Bạn yên tâm, Wii của bạn vẫn đang hoàn hảo :D
À, mọi người cho tớ hỏi, hình thù cái cable internet của Wii nó thế nèo vậy. Tớ thấy đằng sau wii chỉ có 2 cổng USB.

langtu

Nấm nhỏ
Hôm nay nghịch ngợm xóa xừ cái CIOS60BF. Giờ em Wii đã thành cục gạch :((
Mọi người có lời khuyên gì hem :D

lanbe2007

Thành viên lâu năm
ban thử chạy preloader vào HBC,nếu ban dã có cios installed chạy cios Downgrader hạ xuống 3.2 sau dó xem sao . mà bạn có cài preloader hay boot mi chưa?

langtu

Nấm nhỏ
Preloader và System menu (4.0) cần CIOS60 này để chạy, còn bootmii thì không cài. Giờ máy chỉ hiện màn hình đen khi bật :((

Ác nhỉ, đi xóa hệ điều hành đi thì hơi hãi :(.

Bác langtu thử vác ra tiệm xem sao, cái savemii không biết có xử lý được không nhỉ.

lanbe2007

Thành viên lâu năm
Thanks bạn ha, để cuối tuần mua đĩa burn thử xem seo. Cái nì có giống đĩa auto boot hem bạn.
máy cúa mình cho đĩa vào nó tự chạy. Mình để wii cả 2 chế độ aotoboot và bình thường .Có thể o cần tay chơi gamcube nếu ổ đĩa còn chạy.Chúc may mắn.
thành công hay không bạn nhớ nhắn lại nhé.

hix chả hiểu sao máy mình đang là 3.2J down cái wii sport resort về ghi ra đĩa, cho vào máy nó đòi update, đến lúc update xong giờ máy bật lên chỉ hiện lên màn hình đen chứ chả lên được cái gì nữa, sao lại bị thế nhỉ, mình tưởng update thì cùng lắm là bị semi thôi chứ, ai biết vào giúp mình với :(

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
sao mấy vụ này đã cảnh báo rồi mà vẫn còn nhiều người chơi dại ôm đạn vào quá nhỉ :-s Hiện tại firmware 4.0 U đã khá ổn định rồi mấy bác còn xài firmware cũ hơn thì update lên còn ko biết thì mang ra Halo nhờ họ update giùm + cài preloader (hay cái gì đó tương tự vậy) để an tâm chơi game mà ko gặp phiền phức. cứ để 3.2 , 3.3 chơi rồi chơi trong phập phòng lo sợ :|

gewadi mang đi sửa đi bạn ơi.

sao mấy vụ này đã cảnh báo rồi mà vẫn còn nhiều người chơi dại ôm đạn vào quá nhỉ :-s Hiện tại firmware 4.0 U đã khá ổn định rồi mấy bác còn xài firmware cũ hơn thì update lên còn ko biết thì mang ra Halo nhờ họ update giùm + cài preloader (hay cái gì đó tương tự vậy) để an tâm chơi game mà ko gặp phiền phức. cứ để 3.2 , 3.3 chơi rồi chơi trong phập phòng lo sợ :|

gewadi mang đi sửa đi bạn ơi.
nghịch như vậy để mà an tâm đi sửa đó mà :P, nhân tiện cho mình hỏi máy mình bị vậy mà đi sửa + chuyển hệ + update thì liệu tính tiền 1 lần như đi chuyển hệ hay tình tiền riêng từng cái nhỉ ( tại đang nghèo):laugh[1]:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN