Yêu cầu/Thắc mắc/Giải đáp chung các vấn đề về GAME ISO

Cửa hàng game Nintendo nShop

Có, nhưng với điều kiện bạn phải có wifi để kết nối PC với Wii. Dùng homebrew tên là Wii DVD dumper hoặc Wii disk dumper. Chưa thử bao giờ nhưng tốc độ hơi bị chậm á.

Có GeckoOS chưa ? Nếu chưa có thì kiếm cài vào. Xong rồi đút đĩa vào, dzo GeckoOS, chọn Launch game là xong.
em đã cài rồi và downgrade xuống 3.2 nhưng nó cũng hiện ra cái lỗi như lúc đầu
:em25::em25::em25::em25::em25::em25::em25::em25: mấy trò em chơi không được là super smash bros brawl (lúc đầu thì chơi được nhưng không hiểu sao bây giờ nó hiện ra lỗi), excited truck, mario galaxy(đúc đĩa vào thì có hiện lên hình ở wii disc channel nhưng khi nhấn vào start thì không chơi được đã),guitar hero(giống như super smash bros brawl) tất cả các trò này em đã thử với gecko Os, wii backup channel nhưng không có trò nào chơi được.:em25::em25::em25::em25::em25::em25::em25:

Có, nhưng với điều kiện bạn phải có wifi để kết nối PC với Wii. Dùng homebrew tên là Wii DVD dumper hoặc Wii disk dumper. Chưa thử bao giờ nhưng tốc độ hơi bị chậm á.
cho em hỏi có phần mềm nào chạy trên máy tính không ý em nói là đút đĩa game wii vào máy tính và copy file iso từ dvd vào máy tính chứ không phải từ wii vào máy tính:em04::em04:

cho em hỏi có phần mềm nào chạy trên máy tính không ý em nói là đút đĩa game wii vào máy tính và copy file iso từ dvd vào máy tính chứ không phải từ wii vào máy tính:em04::em04:
Nếu đĩa backup thì rất đơn giản, dùng Nero, ImgBurn, ... là copy được file iso ngay.

Còn đĩa xịn thì hơn bị khó. Để copy trực tiếp trên máy tính bạn cần phải có đầu DVD đặc biệt mới đọc được file raw của đĩa Wii, nghe nói một số đầu LG thì đọc được, chi tiết các loại đầu xem ở đây: http://forums.afterdawn.com/thread_view.cfm/563020.

Còn cách 2 đơn giản hơn là copy từ chính máy Wii mà bác Khủng Long giới thiệu.

Trích:
Nguyên văn bởi Khung Long View Post
Có GeckoOS chưa ? Nếu chưa có thì kiếm cài vào. Xong rồi đút đĩa vào, dzo GeckoOS, chọn Launch game là xong.
em đã cài rồi và downgrade xuống 3.2 nhưng nó cũng hiện ra cái lỗi như lúc đầu
mấy trò em chơi không được là super smash bros brawl (lúc đầu thì chơi được nhưng không hiểu sao bây giờ nó hiện ra lỗi), excited truck, mario galaxy(đúc đĩa vào thì có hiện lên hình ở wii disc channel nhưng khi nhấn vào start thì không chơi được đã),guitar hero(giống như super smash bros brawl) tất cả các trò này em đã thử với gecko Os, wii backup channel nhưng không có trò nào chơi được.:em25 :

mario galaxy không chạy sau khi change region wii tu japan sang US

Mình đã chuyển wii japan thành wii us, hiẽn giờ firmware là 3.2U . Cái disc Mario Galaxy Japan(đã patch bằng wii generic patcher để hiện thị english trên máy Nhật) lúc trước chạy ngon trên Wii (luc chưa chuyển sang US, lúc đó còn là japan) hiện giờ không chạy được nũa . Mình nghĩ là do đã đỏi region nên nó không chạy, mình đi mua 1 disc mario galaxy disc Đúc US , bỏ vô thi nó cũng không chạy mà hiện thị "This Game Díc could not be read. Please read the Wii Operations Manual for more Information". Mình thử chạy thông qua Backup Loader và geckoOS đều bị thông báo câu đó . Không biết lỗi là do đâu, hay la cái disc đúc mới mua có vấn đề .

Hi65n giờ máy mình vẫn chạy được mảio kart va super smash brosh braw, nhung không chạy được mario galaxy ?

Có ai có cao kiến gì không ?

langtu

Nấm nhỏ
từ lúc mua máy em đã cài backup channel virtual console và downdgrade máy xuống 3.2u chỉ có nhiêu đó thôi
Coi chừng bạn up sai region, nếu ban đầu FW là hệ 3.4U(cao hơn 3.2) thì mới Down xuống 3.2U được. Còn nữa, bạn thử xoá hết file save cũ đi, xem sao?

Hôm qua mình vừa down game Wii Music from site này
http://forum.esoft.in/games/37707-wii-ntsc-wii-music.html
Burn ra vào disk channel thì nó nhận đĩa.
Nhưng vừa ấn wii start thì nó báo lỗi màn hình đen,ko read được.
Máy mình là wii Korea.Hay tại mình down sai version?
Có bạn nào tư vấn giùm mình nên down game hệ PAL/NTSC nào cho máy của mình ko :(
Bạn còn phải patch file iso gì gì đó hay sao á.(Sao bạn không ra tiệm mua cho nhanh,dỡ mất thời giờ down, burn đĩa,thắc mắc sao ko chạy)

Hôm qua mình vừa down game Wii Music from site này
http://forum.esoft.in/games/37707-wii-ntsc-wii-music.html
Burn ra vào disk channel thì nó nhận đĩa.
Nhưng vừa ấn wii start thì nó báo lỗi màn hình đen,ko read được.
Máy mình là wii Korea.Hay tại mình down sai version?
Có bạn nào tư vấn giùm mình nên down game hệ PAL/NTSC nào cho máy của mình ko :(
Vào trang trên thấy có dòng này :D:
this game has been brick blocked

Coi chừng bạn up sai region, nếu ban đầu FW là hệ 3.4U(cao hơn 3.2) thì mới Down xuống 3.2U được. Còn nữa, bạn thử xoá hết file save cũ đi, xem sao?

máy em là hệ nhật nhưng khi mua về em thấy cái FW trong máy là NTSC-U nên
em chỉ downgrade xuống thôi chứ em không có làm gì hết

Cho mình hỏi là bỏ game vào máy nhận.
Nhấn start thì bị unable to read,please read the wii manual gì đó.
Lỗi này tại đĩa hay tại source hay tại gì vậy mọi người :(

Mình chép 2-3 games thì đĩa nào cũng bị vậy hết :(
Thấy máy nhận nhấn start hí hửng ai ngờ vừa start là bị hết T__T

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN