Yu-Gi-Oh 5Ds World Championship 2010 Reverse of Arcadia - Let's Duel

Cửa hàng game Nintendo nShop

Devil_boy_hn

Nấm nhỏ
các pros cho mình cách qua mấy bài train của Check và Nino với.Cái đoạn mài chọn 3 trong 5 probem cả deck ý !
Mình chỉ còn nhớ cái problem 3 thôi, con 5 sao special summon nó xuống bằng con synchro 2 sao, special summon con 2 sao bằng việc cho con rồng 1 sao majestic lên deck, normal summon con rồng còn lại lên sân đấu, summon synchro lv6 rồi lv 8 => dùng spell special summon con 1 sao ở deck lên bằng việc cho con 4 sao vào grave -> gg

Problem 1 với 2 thấy dễ mà :-?:-?

mình qua được chỗ đó rồi!đang chiến qua 3 deck!cho mình hỏi lun là trong các deck được chọn 3 deck nào có lợi nhất được ko???vì đây là lần đầu mình chơi một game Yu-gi-ho nên chưa bit gì cả!

pokemon gà

Nấm nhỏ
mình qua được chỗ đó rồi!đang chiến qua 3 deck!cho mình hỏi lun là trong các deck được chọn 3 deck nào có lợi nhất được ko???vì đây là lần đầu mình chơi một game Yu-gi-ho nên chưa bit gì cả!
nếu bạn mới chơi thì dùng zombie madness hoặc dinosaur rage và warrior triump
những deck đó tương đối dễ ănhành
:em16:
well friend code của mình là 3180 7855 2049
BTW: năm nay 12 nên chắc gần hết hè mới đâu onl đc:o3

mấy cái puzzel đó mình qua lâu rồi :D
hiện giờ đang tới chỗ final battle dành địa bàn,nó bắt mình tag duel mà lại là 1vs2 làm mình thua quài :(( , có ai biết cách qua không :(

kidbuu

Nấm nhỏ
các pros cho mình cách qua mấy bài train của Check và Nino với.Cái đoạn mài chọn 3 trong 5 probem cả deck ý !
Đây là cách giải quyết 5 Duel Puzzle mình mới hoàn thành hôm trước, bạn coi thử nhé :

DP1 : Normal summon "Acrobat Monkey".
Attack bằng "Acrobat Monkey" và "Tune Warrior"(ko Synchro vì đối thủ sẽ activate "Bottomless Trap Hole") !

DP2 : Activate "Malice Dispersion"(Discard "Cyber Dragon").
Sau đó bạn Special Summon "Cyber Eltanin".
Attack bằng "Cyber Eltanin" (Bạn nhớ activate "Malice Dispersion" trước khi special summon "Cyber Eltanin").

DP3 : Special Summon "Quickdraw Synchron"(discard "Plaguespreader Zombie").
Normal Summon "Stardust Xiaolong".Synchro Summon "Turbo Warrior".
Active "Plaguespreader Zombie" ở Graveyard(bỏ "Majestic Dragon" vô Deck).
Activate "One for One",discard "Mad Archfiend",Special Summon "Majestic Dragon".
Synchro Summon "Stardust Dragon" + activate "Stardust Xiaolong" ở graveyard.
Synchro Summon "Majestic Star Dragon".
Activate "Majestic Star Dragon" effect "Negate Monster" target con "Dark Armed Dragon".
Activate "Majestic Star Dragon" effect "Activates the negated Effect of the monster" - remove con "Mad Archfiend" để destroy "Dark Armed Dragon".Attack bằng "Majestic Star Dragon".

DP4 : Activate "Solemn Wishes"
Flip "Ryko, Lightworn Hunter",activate effect của nó và destroy chính nó ! Special Summon "Wulf , Lightworn Beast".
Normal summon con "Tethys, Goddess of Light"(tribute con"Wulf , Lightworn Beast") . Activate "Jar of Greed" + activate effect của "Tethys, Goddess of Light"
Special Summon "Judgment Dragon" + activate effect của nó để destroy tất cả card ở field . Attack bằng "JD".

DP5 : Normal summon con "Reptilianne Medusa"(tribute con "Reptilianne Gorgon") .
Activate effect của "Reptilianne Medusa" , discard "Gogiga Gagagigo", "Oshaleon" và "Molting Escape" để giảm atk của 3 con "Marshmallon" xuống 0 .
Flip con "Reptilianne Scylla" , Synchro Summon "Reptillianne Hydra".
Activate "Reptilianne Spawn" , remove 1 con monster bất kì ở Graveyard,bạn sẽ có 2 con Token.
Activate "Double summon",sau đó bạn normal summon "Giga Gagagigo"(tribute 1 con token) . Tiếp theo activate "Order to Charge",tribute con "Giga Gagagigo" để destroy con "Marshmallon" cuối cùng.
Activate "Offering to the Snake Deity" , destroy con Token còn lại của bạn và 2 cây bài "Swords of Revealing Light".
Equip " Axe of Despair" cho "Reptillianne Hydra" hoặc "Reptilianne Medusa" .Cuối cùng thì chắc là bạn biết mình phải làm gì : Attack for game :)>-!

---------- Post added at 05:27 AM ---------- Previous post was at 04:54 AM ----------

nếu bạn mới chơi thì dùng zombie madness hoặc dinosaur rage và warrior triump
những deck đó tương đối dễ ănhành
:em16:
well friend code của mình là 3180 7855 2049
BTW: năm nay 12 nên chắc gần hết hè mới đâu onl đc:o3
Theo mình thì "Zombie World " hay hơn "Zombie Madness" vì cái SD này mạnh ở special summon + field card "Zombie World"-đối thủ ko thể Tribute summon và biến tất cả monster ở field,graveyard thành Zombie."Red Eyed Zombie Dragon" có khả năng Special summon monster của đối phương bị nó tiêu diệt (con monster đó phải là zombie) và "REZD" chỉ cần 1 zombie để tribute summon. Ngoài ra mình chon "Starter Deck" vì nó có tính cân bằng , lại có 3 con Synchro Monster khá mạnh. Bộ cuối mình chọn là "Machina Mayhem" vì nó là Structure Deck mới ra :)!?! ko thì chọn "Warrior's Strike" cũng là 1 Deck khá mạnh.

---------- Post added at 07:02 AM ---------- Previous post was at 05:27 AM ----------

mấy cái puzzel đó mình qua lâu rồi :D
hiện giờ đang tới chỗ final battle dành địa bàn,nó bắt mình tag duel mà lại là 1vs2 làm mình thua quài :(( , có ai biết cách qua không :(
Đây là Deck mình dùng để đấu Final Turf Battle, mình dùng những cây bài khá dễ kiếm (Mình chỉ mới mua "Dark Beginning 1","Dark Beginning 2","Synchro Awaken" booster pack + 2 Structure Deck "Zombie World" và "Starter Deck" thôi ) và cách sử dụng Deck này cũng khá dễ:

Main Deck :

Monster :
Level 5:
1X Cyber Dragon
Level 4:
2x Mystic Tomato
1x Road Synchron
Level 3:
1x Junk Synchron
1x Sangan
1x X-Saber Airbellum
Level 2:
3x Giant Germ
1x Krebons
1x Mask of Darkness
1x Morphing Jar
3x Nimble Momonga
1x Penguin Soldier
1x Quillbolt Hedgehog
1x Sasuke Samurai
1x The Calculator
Spell
3x Book of Moon
1x Creature Swap
1x Fissure
1x Heavy Storm
1x Mystical Space Typhoon
1x Synchro Boost
1x United We Stand
Trap
1x Bottomless Trap Hole
1x Call Of The Haunted
1x Ceasefire
1x Draining Shield (bạn nào có "Magic Cylinder" thì đổi với cái này)
1x Limit Reverse
1x Miniaturize
1x Mirror Force
1x Scrap-Iron Scarecrow
1x Solemn Judgment
1x Trap Dustshoot
1x Widespread Ruin

Extra Deck :
Level 9 :
1x Mist Worm
1x Naturia Leodrake
Level 8 :
1x Colossal Fighter
1x Road Warrior
Level 7 :
2x X-Saber Urbellum
Level 6 :
1x Brionic, Dragon of the Ice Barrier
2x Flamvell Uruquizas
1x Gaia Knight, the Force of Earth
Level 5 :
3x Ally of Justice Catastor
1x Junk Warrior
1x Magical Android
Ngoài ra ai có thêm những con Synchro khác thì cho thêm vào,bỏ bớt "Ally of Justice Catastor","Flamvell Uruquizas" và "X-Saber Urbellum" ra (có thêm "Junk Warrior" thì tốt) .Bạn nào có 3 "Mecha Bunny" thì cho vào thay thế "Quillbolt Hedgehog","Mask of Darkness" và "Penguin Soldier".

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
ai chỉ mình cách qua cái khúc ở training room ( đầu game ) có 2 thằng đang đứng trong phòng, 1 thằng thì đánh với nó rồi mà chả có event gì hết, còn 1 thằng trong phần duel có mấy cái cách đánh bài như làm Quest đó, mình mới làm được 2 cái à, còn 3 cái ai chỉ mình nha

Hôm nay đấu WiFi với một tên người Việt tên là Vinh, ván 1 thua. Đấu tiếp ván 2, đau một nỗi khi đang ở thế thắng áp đảo (hơn 6000 điểm vs 100 điểm) thì nó báo "connection error" mới đau chứ. Không biết là lỗi do nhà mạng hay do tên đó ý thức kém biết thua nên tắt WiFi...Hy vọng sẽ không bao giờ gặp phải những kẻ như vậy nữa. Mất công toi, thắng mà chả được tính thêm điểm nào...ức chế!!!

FROZENSATTHU

Nấm bình thường
đấu wifi thì hay gặp cảnh này mà, đôi khi có thể do bị mất mạng hoặc cũng có thể tại bên kia tắt máy hoặc cố tình đi ra khỏi vùng wifi :rolleyes[1]:. Mà hình như tắt máy bị trừ rank thì phải. Ko biết có tính chưa :em29:

kidbuu

Nấm nhỏ
Có ai qua được cái khúc xoay cái kim đồng hồ chưa vậy mình tới khúc đó thì bí rồi
Đây là cách qua cái khúc vặn kim đồng hồ để gặp Zeman the Ape King,bạn tham khảo nhé :

bạn phải dùng cái staff để đốt 6 cái đốt(5 cái xung quanh và 1 cái ở giữa) . Bạn hãy làm theo thứ tự như sau (mình diễn tả bằng vị trí của các đốt) :

Đầu tiên là đốt cái ở bên "dưới" , tiếp theo là "phải,dưới"-"phải,trên"-"giữa"-"trái,trên" và cuối cùng là "trái-dưới" !

đấu wifi thì hay gặp cảnh này mà, đôi khi có thể do bị mất mạng hoặc cũng có thể tại bên kia tắt máy hoặc cố tình đi ra khỏi vùng wifi :rolleyes[1]:. Mà hình như tắt máy bị trừ rank thì phải. Ko biết có tính chưa :em29:
Để xem FrozenSatthu có trở thành World Championship 2010 nữa ko? :-? Trận đấu trước thì FrozenSatthu thắng CyberHunter. Để xem giáng này CyberHunter có giành lại được thắng lợi ko? hahah.

MOD bên PC game đó, mà ông xài font chữ gì nhìn kì vậy
Vậy hả? Nhưng ku đó vô địch giải đấu gì thế? Vì khi tôi đấu Wifi có download phần "ghost" của những người dẫn đầu về điểm số thì tuyệt đối không thấy tên của frozensatthu...:myemo0127:

Font chữ ở trên máy Nokia N79 dùng cái Skyfire để truy cập website...giờ về nhìn trên PC mới thấy lỗi font...sorry nhá:myemo0138:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN