DS Thảo Luận Pokemon Black & White

Cửa hàng game Nintendo nShop

các bạn ơi,mình dùng ds lite ,thẻ r4 sao mình không chơi được pokemon white vậy,cứ vào là trắng xóa màn hình à :myemo0104: ai biết chữa,chỉ mình với

lyhainam_8b

Nấm nhỏ
mọi người ơi có ai bị thế này không: khi gặp pkm hoang thì em bấm vào nút fight để ra chiêu, mà bấm vào nó không đánh được, chỉ ra cái miêu tả đòn đánh với power thôi, như kiểu là ap hay bug ý
còn hiện tại thì em đang bị sự cố nữa, chả biết ap hay bug mà không hiểu sao em không bắt được pkm nào cả, em chơi pkm black đang ở lacunosa, qua route 13. Lúc em về lại nuvema city tìm mấy con Lv. 1-5 để bắt mà cũng không bắt đc, bóng gì cũng không bắt đc lun à

BubbleHead

Nấm bình thường
vào option chỉnh lại,chắc bạn disable cái animation của move r.Vụ kia thì nếu bóng j cũng k bắt dc thật thì có lẽ do AP r đấy

lyhainam_8b

Nấm nhỏ
ôi trời ơi sao người ta lại ác thế
em chơi đc bao nhiu rồi mà bây giờ mới có ap
à mà em về thử bắt lại rồi, 1-5 bây giờ lại bắt đc
hôm trước em đang ở trong giant chasm, em bắt con gì, bằng bóng gì nó cũng không lắc dù chỉ 1 cái, mà bóng vừa tung ra là nó thoát luôn, kể cả khi pkm đang đỏ máu
em thử bắt con Ditto, Metang với Absol, 3 con đấy gặp chỗ giant chasm ý ạ, mà không thể bắt đc

lyhainam_8b

Nấm nhỏ
nếu mà chỉ giảm tỉ lệ bắt đc như thế, không phải ap thì cũng tốt
nhưng mà có hơn 600 con bắt quá trời à bao giờ mới xong đc, nếu con nào cũng như thế thì chắc chết quá

lyhainam_8b

Nấm nhỏ
tỉ lệ bắt = 100% => tất cả ball sẽ thành master ball :))
nhưng em còn không biết đánh cheat cơ, với cả em thích nhất là bắt pkm, cái lúc gặp pkm mới, xong rồi tung bóng ra bắt nó, hồi hộp chờ đợi quả bóng lắc vài cái xem có bắt đc không, chơi như thế mới cảm thấy hay và thấy vui chứ, còn cheat bắt phát đc luôn chả thấy tự hào gì hết trơn à, nhạt lắm
tóm lại là không phải ap đúng không ạ, em chỉ sợ chơi đến đây rồi mà gặp ap thì uổng lắm. Nếu không phải thì tốt roài:yahoo[1]:

boytoof198

Pokemon Master
mình có mấy câu hỏi nhở như sau :-? :
- Ditto và Zoruz khác nhau ở điểm nào?
- Landorus có giới tính là male chứ ko genderless như các legendary khác, vậy thì có thể cho nó breed với Ditto được hay không?
Xin hết!

conternecticus

Nấm nhỏ
Sao lại đi hỏi ở đây, đây là topic bàn luận PKM B/W mà, lại còn đi hỏi PKM Gen khác nữa chứ
Zoruz là con gì, trong đời mới nghe Zorua thoy :))
Legendary can't breed:bleh[1]:

boytoof198

Pokemon Master
Zorua chả là Gen này thì là gen nào, hỏi ko tl thì thôi, ăn với chả nói :|
các Legendary khác thấy Genderless thì mới ko breed dc, còn Land thì thấy có gender, nên chợt nghĩ ra thế thôi
lần sau ko tl dc thì biến ra luôn đi, khỏi câu post

boyson5012

N-Club <span style="color: rgb(255, 0, 0);">MarioK
mình có mấy câu hỏi nhở như sau :-? :
- Ditto và Zoruz khác nhau ở điểm nào?
- Landorus có giới tính là male chứ ko genderless như các legendary khác, vậy thì có thể cho nó breed với Ditto được hay không?
Xin hết!
- Ditto biến thành hình dạng pkm khác và có các move của pkm đó, sau khi bị atk thì vẫn giữ nguyên hình dạng
Zorua thì chỉ copy hình dạng con cuối trog team để lừa đối phương thôi, move vẫn vậy và trở lại hình dạng thường sau khi bị atk

- Legend chỉ có duy nhất manaphy breed đc :rolleyes[1]:

Chắc hơi lạc đề xíu nhưng cho mình hỏi,mình down rom pkm white từ E cho đến U các loại,dơn về bỏ vào máy ds chơi(mình xài thẻ acekard2i),ấn cho load vào game nó cứ loading vào k vào game đc,bạn nào giúp mình đc k :(

Thông tin update về pokemon Black/White

Mọi người cùng chiêm ngưỡng battle system đây này ;;) Pokemon cử động uyển chuyển ko ngừng torng lúc battle :

[YOUTUBE]06C7AOMJpYw&feature=player_embedded#at=44[/YOUTUBE]

Mọi người xem bản đẹp nào ;)) :

[YOUTUBE]QlmdCy3Qi9k&feature=player_embedded[/YOUTUBE]!!!

Như vậy legend đại diện cho 2 bản đã chính thức xuất hiện ;;) !! Mọi người nhìn và nhận xét từ từ nhé chứ khoan hãy khen đẹp xấu :) :

!! Và 1 số hình ảnh mới nhé :

!! Theo cá nhân tớ thì tớ thấy con màu trắng đẹp tuyệt còn con màu đen thì có vẽ hơi bị thiên về pokemon cổ đại :) !!!

Thông tin ngày 17/7: #407

Thông tin ngày 18/7 : #409 #410 #411

Thông tin ngày 22/7 : #435

Thông tin ngày 23/7 : #437

Thông tin ngày 25/7 : #453 #454 #455
!!!!!
hàng ngong hàng khủng,chắc chiêu thức đẹp hơn nhỉ?

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN