DS Thảo Luận Pokemon Black & White

Cửa hàng game Nintendo nShop

buta_buta

Nấm bình thường
cho em hỏi là lên dramworld ntn vậy ạh '.'
1. Vào Link này đăng kí 1 account pokemon trainer. Nếu có rồi thì bỏ qua bước này.

2. Vào game. Ở màn hình load game, chọn Game sync setting. (Nếu máy chưa từng vào wifi thì phải thêm 1 bước Nintendo WFC setting). Lúc này sẽ hiện game sync code, cần khi vào dream world, nhớ ghi lại.

3. Sau khi setup game sync, thì load game, mở C-gear. Ở C-gear (màn hình dưới của máy DS), chọn Online > Game SYNC > Bắt đầu connect vào Nintendo WFC > chọn pokemon. Lúc này chờ 1 khoảng khá lâu để ru pokemon của mình ngủ (up-load thông tin của mình lên pokemon-global ấy mà.)

4. Vào trang Pokemon Global Link đăng nhập bằng acc pokemon trainer của mình. Sau đó activate dreamworld bằng Game sync code ở bước 2.

5. Nhìn xuống góc dưới bên tay phải của trang Pokemon Global, click vào biểu tượng Dream World rồi bắt đầu chơi thôi :x.

Có thể xem bài giới thiệu tiếng Việt ở link này.

Tớ không có thời gian để chụp hình, viết hướng dẫn hoàn chỉnh, bạn cứ làm, chỗ nào không hiểu thì hỏi lại, hoặc lên youtube search clip hướng dẫn cũng được :D.

Mình vẫn có một thắc mắc là :-?

Bạn xài FC hay Pokemon Card gốc vậy :eek: ?
Card gốc :em06:.

Sắp tới chắc mình viết review cho Black/White tham gia event của forum, anh em ủng hộ nhé :">.

npduy8888

Nấm bình thường
Nintendo đang gửi một món quà đến các bạn sở hữu 1 trong 2 bản Pokemon Black and White bằng 1 con pokemon huyền thoại Mewtwo.

Cách nhận pokemon là bạn vào mục Mystery Gift --- Receive Gift----Get Via Nintendo WFC. Sau khi tải xong thì hãy vào pokemon center gặp NPC ngay cửa để nhận

Neku

Nấm nhỏ
Ai chơi Dream World có thể lên nhận Acerus và Lucario luôn đó , tớ vừa nhận 2 con ấy về đây hehe

Nintendo đang gửi một món quà đến các bạn sở hữu 1 trong 2 bản Pokemon Black and White bằng 1 con pokemon huyền thoại Mewtwo.

Cách nhận pokemon là bạn vào mục Mystery Gift --- Receive Gift----Get Via Nintendo WFC. Sau khi tải xong thì hãy vào pokemon center gặp NPC ngay cửa để nhận
Ủa mình tưởng phải đến Nintendo point mới download dc mà?

từ khi chơi bản black/white mới thấy được tác dụng của các chiêu phụ như : detect , taunt, double team,growth.... còn mấy bản khác chỉ quẩy quẩy máy cái rồi cũng bị nó đánh c6hết cũng đế ý thấy bản này nổi bật ở chỗ pokemon cấp 1 nhìn xấu cực khi tiến hóa lên nhìn oai thật :em24:

đấu xong tứ đại thiên vương 2 lần , tóm gọn đủ seven stage ...đi lung tung tìm TM HM mới ( dive , water fall, dig, eart quake ...) bắt được vài em pokemon legend rồng băng, rồi 2 con gì đó trong hang , trong rừng ... đi nát vòng vòng suft chỗ này chỗ kia ........ bây giờ phải làm gì nữa các bạn giúp mình với... mình thấy có lâu đài dưới lòng biển đi vòng vòng lụm đồ rồi bị hất ra ngoài phải đi nhu thế nào...:rolleyes[1]:

đấu xong tứ đại thiên vương 2 lần , tóm gọn đủ seven stage ...đi lung tung tìm TM HM mới ( dive , water fall, dig, eart quake ...) bắt được vài em pokemon legend rồng băng, rồi 2 con gì đó trong hang , trong rừng ... đi nát vòng vòng suft chỗ này chỗ kia ........ bây giờ phải làm gì nữa các bạn giúp mình với... mình thấy có lâu đài dưới lòng biển đi vòng vòng lụm đồ rồi bị hất ra ngoài phải đi nhu thế nào...:rolleyes[1]:
Abyssal Ruins chỗ Undella Bay ấy hả?
Đây là map

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN