Thảo luận Dragon Quest IX: Sentinels of the Starry Skies

Cửa hàng game Nintendo nShop

tidusboy21

Nấm nhỏ
Sau khi final. Chúng ta sẽ có các mission! và không cho phép ta dùng zoom bay tùm lum!
chỉ có mỗi chiếc thuyền.Còn về vấn đề +1 thì lên 99 thì sẽ cho reset cấp của các phái!
hi hi mình toàn đánh mấy con metal nên chỉ đc 1 em lên 99 ^^! thêm em platinum king jewel. Boss final sẽ có máu là 4k5 nhé! mọi người cẩn thận vì phải luyện agility để đánh boss nhé! Có tên là Corvus đó! về nhiệm vụ Ranger thì làm sao đây nhỉ! mình chỉ mới có paladin ak!

Nó tạo hình trọc đầu thôi mà @@ cần nhiều thunder stone mà bí quá @@ biết mỗi ở cái đảo con con ai biết chỗ nào có nhiều không chỉ mình với @@
để ý kỹ thì có thấy có 1 vòng sáng trên đầu :-?
hay đó là 1 dạng mũ nhỉ?
về nhiệm vụ Ranger thì làm sao đây nhỉ! mình chỉ mới có paladin ak!
nhận nhiệm vụ unlock class ranger ở dưới zere rock, nói với người đứng trước cửa ấy
nv là dùng toxic dagger đánh vào hocus chimaera và để độc giết nó

ZhumZhum

Nấm bình thường
Đâu,sau khi hoàn thành game mình vẫn có thể dùng Zoom thoải mái mà, bạn cần làm thêm nhiệm vụ để unlock chiếc tàu hỏa cho phép điều khiển nó bay đến bất kì chỗ nào mình muốn...
P/s:
Hôm nay shop wifi cũng cho download thêm 2 nhiệm vụ mới nhé ^^ trong đó có 1 nhiệm vụ Story sau nhiệm vụ unlock tàu hỏa, mình chưa test vì đang bận làm mấy cái quest scroll up skill mới ^^. Ai rảnh thì down về nhé

Devil_boy_hn

Nấm nhỏ

trungtu1441996

Nấm nhỏ
Giờ phải tìm thằng Corvus bệnh hoạn ở Realm of the Almighty :-?. Mình muốn tìm nó mà hết mana là phải đi lại từ đầu sao, mệt quá, bác nào có cách đi nhanh ko :-/

Có ai kết nối wifi cái này được không, sao mình dùng acekard 2i không thể kết nối wifi được mặc dù mấy trò khác bình thường

gameboy89

V.I.P Member
Mới kiếm đc cái ring interr.... + agility, nhưng khi đeo vào thì thằng chủ thể luôn luôn biij nhiễm crused, hok uniquep ra đc :|, có ai bít cách gỡ cái ring đó ra hok :-/
- Đag định tý nữa đổi job xem nó có chịu ra hok :-?

tidusboy21

Nấm nhỏ
Mới kiếm đc cái ring interr.... + agility, nhưng khi đeo vào thì thằng chủ thể luôn luôn biij nhiễm crused, hok uniquep ra đc :|, có ai bít cách gỡ cái ring đó ra hok :-/
- Đag định tý nữa đổi job xem nó có chịu ra hok :-?
Về chỗ nhà thờ! dòng Benimation gì đó sẽ tháo ra đc. cái nhẫn đeo thuộc dòng ma vương nên bị crused. Hình như nhẫn là dòng cuối có tatoo thì phải.

ZhumZhum

Nấm bình thường
Hờ hờ, tốn tiền phết đấy, build 1 em Buff là ổn nhất đó... có skill chữa cursed
Hôm nay có mãi làm xong được 70 Quest đang cố nốt nhưng mấy cái nhiệm vụ cuối toàn cho job riêng nên đang phải cày lại từ đầu, nản quá ><

Cho mình hỏi con Atlas kím ở đâu vậy mình đang làm quest của job sage.Mình còn job cuối chưa unlock được là job gì vậy>Mình đã có job sage ranger amarmentalist paladin gladiator?

---------- Post added at 10:09 AM ---------- Previous post was at 10:05 AM ----------

À cho mình hỏi orichalcum kím ở đâu vậy??Chỉ mình với mà sao phá băng rồi mà các cônng thức chế đồ không đủ vậy dù mình đã bay đến tất cả các đảo có trên map rồi.

---------- Post added at 10:11 AM ---------- Previous post was at 10:09 AM ----------

Sao mình coi trên youtube co nhìu con quái trùm vậy kím nó ở đâu vậy>>

---------- Post added at 10:14 AM ---------- Previous post was at 10:11 AM ----------

Trên tower of nod có con gì vậy sao gọi nó không chịu dậy nhỉ/?

---------- Post added at 10:18 AM ---------- Previous post was at 10:14 AM ----------

Mấy thằng trên youtube tòan cheat làm mất cái hay của game

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN