Nintendo 3ds, đã xuất hiện, nhưng...

Cửa hàng game Nintendo nShop

Thíc Wii hay 3DS hơn ? HIC HIC

• Nintendo Wii

Bình chọn: 11 9.6%
  • Nintendo 3DS

Bình chọn: 91 79.1%
  • Nintendo DS XL

Bình chọn: 6 5.2%
  • khác

Bình chọn: 7 6.1%

• Số thành viên bình chọn
    115
Nintendo cho ra 3DS là có lí do của nó. DS đang bị thua lỗ, 3DS ra đương nhiên phải hiện đại hơn (mới có người mua chứ), mà mình luôn phải chọn cái gì tốt hơn^_^

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
nói thế thì hóa ra cái iPhone nó thành công nghệ tiên phong của thế giới à :|

3DS ra vì DS đã hết đời rồi, muốn cạnh tranh với các hãng khác thì Nin phải làm một hệ máy mới, chứ cứ giữ DS để cạnh tranh với PSP2 thì thấy rõ hệ nào đáng mua hơn rồi

vụ lỗ của Nin bây giờ là do thay đổi tỉ giá của Yên Nhật và USD, không hẳn là do DS ít game hay hơn PSP

Cái giá 300$ 3DS phải nói là quá chua chát. Nintendo làm game hay nhưng máy yếu + OS dỏm mà bán giá cao. Như cái hồi DS mới ra + mua thêm cục USB Wifi > đắt hơn PSP.

*Chừng 200$ là vừa rồi.

buta_buta

Nấm bình thường
Cái giá 300$ 3DS phải nói là quá chua chát. Nintendo làm game hay nhưng máy yếu + OS dỏm mà bán giá cao. Như cái hồi DS mới ra + mua thêm cục USB Wifi > đắt hơn PSP.

*Chừng 200$ là vừa rồi.
Tính làm gì thế này =))?
3DS đồ họa mạnh, chạy được Cry Engine mà yếu thì mình thua bạn rồi đấy :)).

Máy của nintendo trước giờ mình chưa thấy cái nào yếu cả. Phần cứng ngon lành, đồ họa có thể không được tập trung như Sony, nhưng nintendo lại tập trung nhiều vào gameplay. Touchscreen của DS mang đến các game có ứng dụng cực kì đỉnh, gameplay phải nói là không chê vào đâu được. Wii cũng thế.
Như họ cũng đã nói "Game là để chơi chứ không phải để ngắm.". Đồ họa của DS có thể không long lanh nhưng art style cũng không hề thua kém PSP. Các game như TWEWY, Prof.Layton, Okamiden, Sora to robo,... theo mình là cực kì đẹp, dù có so với các game của PSP đi nữa.
Wii thì với cái The Last Story sắp ra thì đồ họa phải ngang hoặc hơn PS2, trong khi lại có cảm ứng chuyển động, lối chơi cực sáng tạo. PS3 thì là thế hệ máy sau này rồi, chờ Wii2 ra rồi so :)).
Mà chưa kể 3DS mà bạn đang nói ở đây có đồ họa ngon lành rồi nhé :)). Bản thân mình thấy nó không thua kém đồ họa PSP chỗ nào cả.

Mình không hiểu ý bạn nói "yếu" là yếu chỗ nào. Xét mọi mặt, nhất là về độ bền mình cũng thấy không thể nói máy nào của nintendo yếu được cả. Ai móc Iphone 4G hay PSP3k ra hù, mình lôi GBA hoặc DS ra đập vào xem đứa nào hét =)).

Nói chuyện giá cả thì bạn xét lại đi nhé =)). Đời thứ 2 của DS: DSLite ngày đầu ra ở US giá chỉ 129.9$ thôi, trong khi đời đầu PSP1k giá 229$. (Mấy cái 3k, Go sau này thì mình không rành). Mà bạn có vui tính không lại đi bảo mua thêm cục USB wifi thì mắc hơn cả PSP =)). Khi không lại đem cộng gộp giá của cục usb vào rồi đi so sánh, khập khiễng. USB wifi không nằm trong bộ sản phẩm của DS nhé. Mà không cần USB wifi cũng có thể online được bằng DS :)).

Theo mình giá 300$ là tương đối cho một hệ máy có gameplay đỉnh, đồ họa tốt và công nghệ 3D cầm tay rồi. Mà sau này ra ở US kiểu gì nó chẳng hạ giá xuống nữa :">. Ai mà chẳng muốn nó rẻ hơn nhưng 200$ thì vui tính quá =)).

Ashera

Nấm bình thường
Wii thì với cái The Last Story sắp ra thì đồ họa phải ngang hoặc hơn PS2, trong khi lại có cảm ứng chuyển động, lối chơi cực sáng tạo. PS3 thì là thế hệ máy sau này rồi, chờ Wii2 ra rồi so :)).
Thế này là kô đúng đâu nhé, sao lại đem PS2 ra so với Wii, bản thân Gamecube cấu hình đã hơn PS2 rồi, so sánh gì mà buồn cười. Wii là cùng thế hệ với PS3 và Xbox360.
Topic này so sánh thật là nhàm, tuy vậy giữa 3DS và wii thì mình vẫn chọn wii, hanheld 3D gì kô biết nhưng màn hình bé tí, không chơi đc multi trên cùng máy, âm thanh kém lại còn phải lo pin... nói chung wii vẫn hơn.

buta_buta

Nấm bình thường
Thế này là kô đúng đâu nhé, sao lại đem PS2 ra so với Wii, bản thân Gamecube cấu hình đã hơn PS2 rồi, so sánh gì mà buồn cười. Wii là cùng thế hệ với PS3 và Xbox360.
Topic này so sánh thật là nhàm, tuy vậy giữa 3DS và wii thì mình vẫn chọn wii, hanheld 3D gì kô biết nhưng màn hình bé tí, không chơi đc multi trên cùng máy, âm thanh kém lại còn phải lo pin... nói chung wii vẫn hơn.
Không chơi console nhiều nên không rành, cái này thì xin lỗi thật :P.
GC thì không có để chơi, còn PS2 thì thấy hồi FF10-12 với KH2 nhìn cũng đẹp quá chừng. PS3 hồi ra thấy người ta cứ hay bảo là next gen nên cứ tưởng các máy như wii và XBox360 không bằng nó :-?.

Còn handheld với console thì em lại thích hanheld hơn :D. Thường chơi nhất là RPG, mỗi lần cũng phải 3-4 tiếng chơi, ngồi console... đau lưng :">. Mở handheld cũng nhanh hơn, tiện hơn, đi mấy vụ khai giảng hay du lịch vác máy theo chơi đỡ buồn. Với em lại thấy handheld nhiều RPG hay hơn console, trên console thì action, fighting, shooting lại tốt hơn.

Nói chung mỗi người mỗi sở thích ^ ^. Cũng không định so sánh wii hay 3DS (thật ra ghiền cả 2 :))). Vào đây post bài vì khó chịu bài bạn vampirexxx thôi.

Karas

Nấm nhỏ
Tính làm gì thế này =))?
3DS đồ họa mạnh, chạy được Cry Engine mà yếu thì mình thua bạn rồi đấy :)).

Máy của nintendo trước giờ mình chưa thấy cái nào yếu cả. Phần cứng ngon lành, đồ họa có thể không được tập trung như Sony, nhưng nintendo lại tập trung nhiều vào gameplay. Touchscreen của DS mang đến các game có ứng dụng cực kì đỉnh, gameplay phải nói là không chê vào đâu được. Wii cũng thế.
Như họ cũng đã nói "Game là để chơi chứ không phải để ngắm.". Đồ họa của DS có thể không long lanh nhưng art style cũng không hề thua kém PSP. Các game như TWEWY, Prof.Layton, Okamiden, Sora to robo,... theo mình là cực kì đẹp, dù có so với các game của PSP đi nữa.
Mà chưa kể 3DS mà bạn đang nói ở đây có đồ họa ngon lành rồi nhé :)). Bản thân mình thấy nó không thua kém đồ họa PSP chỗ nào cả.

Mình không hiểu ý bạn nói "yếu" là yếu chỗ nào. Xét mọi mặt, nhất là về độ bền mình cũng thấy không thể nói máy nào của nintendo yếu được cả. Ai móc Iphone 4G hay PSP3k ra hù, mình lôi GBA hoặc DS ra đập vào xem đứa nào hét =)).
đọc thấy bạn này so sánh mà mình thấy hơi bị "tức cười", quá là khập khiểng.
Đầu tiên là Cry Engine nếu ra trên 3DS là 1 Cry Engine khác nha chứ không phải là cái Cry Engine như Crysis đâu.
Thứ 2 là Wii là thế hệ Next-gen ngang với PS3 với X360 chứ không phải ngang với PS2 hay Xbox đâu, còn nếu Wii 2 mà ra thì phải so với PS4 và Xbox Next-gen kìa. Tình hình là năm nay với sự xuất hiện của PS Move và Kinect thì doanh số của Wii giảm đáng kể vì Kinect được nhiều nhận xét là cảm ứng khá nhạy và mượt (nếu bạn chơi Dance Central sẽ thấy)
Thứ 3 là không thể so sánh 3DS với PSP vì 3DS là hệ next-gen và PSP là last-gen.
Còn bạn nói lôi GBA hay DS ra đập vào iPhone 4G và PSP 3k ra đập thì thằng iPhone 4 và PSP 3k phải hét rồi vì 1 em ip4 thôi đủ mua cả hơn chục cái gba.
Tóm lại là bạn muốn so sánh đừng nên nhìn vào hình ảnh hay video mà phải chơi và cảm nhận qua mới thấy hết được. Mình thấy bạn toàn so sánh qua hình ảnh hay video bạn xem thôi chứ chưa chơi qua. và chắc chắn rằng bạn chính là Nintendo Fanboy

buta_buta

Nấm bình thường
đọc thấy bạn này so sánh mà mình thấy hơi bị "tức cười", quá là khập khiểng.
Đầu tiên là Cry Engine nếu ra trên 3DS là 1 Cry Engine khác nha chứ không phải là cái Cry Engine như Crysis đâu.
Thế hóa ra đấy là yếu =((? Xin lỗi, mình không đề cập gì đến crysis mà chỉ bảo nếu chạy được cry engine thì mình không cho 3DS yếu.

Thứ 2 là Wii là thế hệ Next-gen ngang với PS3 với X360 chứ không phải ngang với PS2 hay Xbox đâu, còn nếu Wii 2 mà ra thì phải so với PS4 và Xbox Next-gen kìa. Tình hình là năm nay với sự xuất hiện của PS Move và Kinect thì doanh số của Wii giảm đáng kể vì Kinect được nhiều nhận xét là cảm ứng khá nhạy và mượt (nếu bạn chơi Dance Central sẽ thấy).
Cái này mình xin lỗi và giải thích chỗ ngu của mình rồi ha :">.

Thứ 3 là không thể so sánh 3DS với PSP vì 3DS là hệ next-gen và PSP là last-gen.
Hết nửa bài mình so sánh DS và PSP nha ~____~. "Bản thân mình thấy nó không thua kém đồ họa PSP chỗ nào cả." Chỉ đúng một câu này là 3DS và PSP, và hoàn toàn không nhằm mục đích so sánh hạ thấp PSP mà để khẳng định với bạn vampirexxx đồ họa 3DS không yếu, ít ra là cho tới thời điểm này, nó là một trong 2 hanheld có đồ họa mạnh. Còn một (vài) năm sau đồ họa 3DS lỗi thời thì là chuyện sau này :|.

Còn bạn nói lôi GBA hay DS ra đập vào iPhone 4G và PSP 3k ra đập thì thằng iPhone 4 và PSP 3k phải hét rồi vì 1 em ip4 thôi đủ mua cả hơn chục cái gba.
Xin lỗi, bạn có phân biệt được đùa hay thật không ~____~? Và ý mình có nghĩa là khi xét về mặt độ bền thì nintendo bền hơn. Chả liên quan giá cả gì cả. Ngay cả bây giờ mình cũng nghĩ là cầm PSP phang vào 3DS thì cái PSP có khả năng đi trước đó.

Tóm lại là bạn muốn so sánh đừng nên nhìn vào hình ảnh hay video mà phải chơi và cảm nhận qua mới thấy hết được. Mình thấy bạn toàn so sánh qua hình ảnh hay video bạn xem thôi chứ chưa chơi qua. và chắc chắn rằng bạn chính là Nintendo Fanboy
Xin lỗi nếu mình gà :sorry[1]:.
Nhưng mình nói dựa trên những gì mình đã chơi và cảm nhận, chứ cũng không hơi đâu ngồi reply cả bài dài cho vampirexxx nếu chỉ mập mờ biết qua ss hay vid. Có thể mình nghĩ sai, nhưng hoàn toàn không phải hạng chém gió, vào spam, hay viết bài không suy nghĩ bạn ạ.
Câu cuối thì đính chính ha. Mình đơn thuần chỉ là thích game và đặc biệt thích RPG thôi. Chứ cũng không đặc biệt thích nintendo, sony hay microsoft hơn cả.
Máy nào cũng có game RPG mình thích. Có điều chưa có tiền mua PSP thôi, hiện đang dùng giả lập cho KH:BBS :">. Kế hoạch sắp tới là PSP > 3DS > PSP2/PS3 :yahoo[1]:. Với lại, mình là fangirl ^ ^".

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN