Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

ada wong

Evil Girl
Thành viên BQT
ngày halloween mình có lên GameStop dôi 3ds lây XL. Nhung mình quên transfer du liêu qua. Vây minh có thê muon 1 cái 3DS khác de transfer du liêu còn năm trong thė nho qua 3DS-XL không? Hay băt buôc phai dùng chính 3ds cua mình?

ada wong

Evil Girl
Thành viên BQT
Hính ảnh, video thí copy qua được. Nhưng còn save và một đóng game mua trên e-shop vẫn còn bị kẹt. Đóng game đó với mấy cái ứng dụng ngốn gần cả $100 chứ không có ít. :((

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Hính ảnh, video thí copy qua được. Nhưng còn save và một đóng game mua trên e-shop vẫn còn bị kẹt. Đóng game đó với mấy cái ứng dụng ngốn gần cả $100 chứ không có ít. :((
Làm như thế này nè Ada:
[YOUTUBE]OTjNN1Wo2pU[/YOUTUBE]

Theo như trong clip thì ada phải cần có cái 3DS cũ nữa mới dc -,- !! !!

Cho mình hỏi:
1. Sắp tới mình chuẩn bị mua 3DS, nên chọn flashcard nào? R4 Gold Hay Acecard 2i?
2. Nếu mình chơi game DS lậu trên 3DS thông qua flashcard thì khi mình mua game 3DS bản quyền về chơi thì có vấn đề gì ko?
3. Nghe nói có clean rom và patch rom, flashcard chỉ chạy được patch rom. Thế cho mình hỏi giả dụ game DS mình muốn chơi chỉ có clean rom ko có patch rom hoặc patch rom quá khó kiếm link download thì phải làm thế nào? Tự patch để chạy trên flashcard có được ko và được thì cách patch rom như thế nào?
4. Mong các bạn reply mình sớm. :rolleyes[1]:

AbraShiva

Bwahahaha
Thành viên BQT
Cho mình hỏi:
1. Sắp tới mình chuẩn bị mua 3DS, nên chọn flashcard nào? R4 Gold Hay Acecard 2i?
2. Nếu mình chơi game DS lậu trên 3DS thông qua flashcard thì khi mình mua game 3DS bản quyền về chơi thì có vấn đề gì ko?
3. Nghe nói có clean rom và patch rom, flashcard chỉ chạy được patch rom. Thế cho mình hỏi giả dụ game DS mình muốn chơi chỉ có clean rom ko có patch rom hoặc patch rom quá khó kiếm link download thì phải làm thế nào? Tự patch để chạy trên flashcard có được ko và được thì cách patch rom như thế nào?
4. Mong các bạn reply mình sớm. :rolleyes[1]:
1. R4 DSN (khác với r4 gold) ngang giá Acekart nhưng dùng tốt hơn nhiều. ^^
2. chơi 3ds gốc vô tư
3. Patch chỉ có 1 số game mới cần. Làm thì cũng ko có j khó, game nào cần thì trên forum mấy bạn cũng có hướng dẫn hết á. :D

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Acekard2i giờ update rất là chậm, bản 4.4-10 đã có từ 2 tháng trước rồi mà vẫn không thấy có patch --> R4i DSN ngon hơn \m/

Mình định mua con 3DSXL có tí thắc mắc

1/A/C Adapter 110 cái này sạc cho điện 220v được k vậy mọi người hay phải mua đầu chuyển đổi :em04:

2/Để choi game NDS cần mua thêm cái R4i DSN 450k với SCDS2 960k 2 cái chênh nhau nhìu quá nên mua cái R4i cho rẻ k mọi người nhỉ :rolleyes[1]:

3/Mình định mua máy mới nhưng mua game cũ từ những người chơi khác chơi xong rồi bán lại nhứ thế có được không có hại gì cho máy k :-@

4/Mua ở đâu giá rẻ nhỉ mình có xem trên vài shop thì thấy giá chênh nhau từ 50-100k tại sao thế nhỉ :rolleyes[1]:

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Mình định mua con 3DSXL có tí thắc mắc

1/A/C Adapter 110 cái này sạc cho điện 220v được k vậy mọi người hay phải mua đầu chuyển đổi :em04:

2/Để choi game NDS cần mua thêm cái R4i DSN 450k với SCDS2 960k 2 cái chênh nhau nhìu quá nên mua cái R4i cho rẻ k mọi người nhỉ :rolleyes[1]:

3/Mình định mua máy mới nhưng mua game cũ từ những người chơi khác chơi xong rồi bán lại nhứ thế có được không có hại gì cho máy k :-@

4/Mua ở đâu giá rẻ nhỉ mình có xem trên vài shop thì thấy giá chênh nhau từ 50-100k tại sao thế nhỉ :rolleyes[1]:
1/ XL US thì phải mua cái chuyển đổi hoặc sài chung sạc với DSi cũng dc.

2/Mua R4i là ok rồi ko cần SCDS2 nếu ko dư giả.

3/Không, trừ phi người ta chét keo vào băng để hại hư máy mình .

4/ Giá ko chênh nhau mấy, cũng chả ảnh hưởng tới chất lượng, quan trọng là bạn thích mua ở đâu để được tiếp đón, tư vấn thoải mái, vui vẻ. Bạn có thể đến Nintendovn shop nhà mình là ok nhất !!!!!

Cho em hỏi, thấy mọi người hay nói đến hệ us eu jp, em lại chỉ có người quen ở úc, mua máy bên đó rồi thì về đây có kiếm được game tương thích hok ạh :ss

Cho hỏi có bác nào để loa 3ds to hết cỡ thì bị rè không, nhất là lúc chọn vào cái hình market lúc âm vang lên nghe khá rè:em04:
mình đâu có bị đâu bạn chắc là do lỗi phần mềm update nên làm loa rè thui...

@yinism: bạn đừng mua máy EU mà mua US hoặc Jap ấy.... vì các game ấy nó được nhiều ng` bên Việt Nam xài nhìu hơn.. nếu bạn hiểu dc Jap thì mua máy Jap lun game Jap sẽ release sớm hơn US... ko thì bạn cứ US để tiện chơi vs mấy bạn bên VN

shenlong213

Thành viên lâu năm
mình đâu có bị đâu bạn chắc là do lỗi phần mềm update nên làm loa rè thui...

@yinism: bạn đừng mua máy EU mà mua US hoặc Jap ấy.... vì các game ấy nó được nhiều ng` bên Việt Nam xài nhìu hơn.. nếu bạn hiểu dc Jap thì mua máy Jap lun game Jap sẽ release sớm hơn US... ko thì bạn cứ US để tiện chơi vs mấy bạn bên VN
Anh đang dùng máy EU với JP đây, game vẫn có để chơi như thường. Cứ chịu khó lên mạng đặt hàng là có hết

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN