Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Karas

Nấm nhỏ
đang định lên đời cho e 3ds, bạn nào trải nghiệm 3ds xl rồi cho mình hỏi chút về hình ảnh hiển thị của xl so với 3ds thế nào ? có xứng đáng để lên đời không ? các pixel có quá lớn và hình ảnh có răng cưa nhiều không ? mình xem các review nhưng chẳng có review nào so sánh chất lượng game của cả 2 hệ máy.
chất lượng chơi game ds trên 3ds xl thế nào ?

gameboybin

Nấm nhỏ
có bác nào giúp em cách tháo miếng dán màn hình ra với, chặt quá cậy thế nào cũng chả ra :((
Bạn có thể hơ qua lửa rồi bóc từ từ là ra, cẩn thận cháy màn hình đó. Mình thử rồi, mình hơ nhẹ nhẹ nên không sao cả. Hoặc Bạn có thể dùng máy sấy tóc cũng dc

---------- Post added at 11:28 AM ---------- Previous post was at 11:23 AM ----------

đang định lên đời cho e 3ds, bạn nào trải nghiệm 3ds xl rồi cho mình hỏi chút về hình ảnh hiển thị của xl so với 3ds thế nào ? có xứng đáng để lên đời không ? các pixel có quá lớn và hình ảnh có răng cưa nhiều không ? mình xem các review nhưng chẳng có review nào so sánh chất lượng game của cả 2 hệ máy.
chất lượng chơi game ds trên 3ds xl thế nào ?
Theo mình thì vì 3DS XL vẫn giữ nguyên đồ họa của 3DS nên 3DS XL bị vỡ hình, nhưng không nhiều. Bạn hoàn toàn có thể upadate 3DS của mình sang 3DS XL để sài, màn hình to hơn chơi sướng hơn, cho bạn xem thử video compare 2 chiếc máy 3DS và 3DS XL nè: http://www.youtube.com/watch?v=tIWWlqw6uPw

Từ lúc mua máy được 2 tuần, chả vào MII làm gì, tự dưng giờ vào Mii thấy có 68 Mii liền, 1 đống nhung nhung, chả hiểu kiểu gì, ai giải thix hộ cái được không?

ansonhai

Thành viên lâu năm
Khi chơi các game có online như Kid Icarus, Mario Kart 7... thì Mii của những người chơi cùng mình sẽ được mời vào Mii Plaza.

Các Mii mời online này sẽ không dùng được trong game Find Mii và Puzzle Swap. Nhưng cứ để cho đông thì sẽ unlock được hết các bản nhạc nền của Mii Plaza (cần 1000 Mii) và có thể cho vào Mii maker để nghịch hoặc chụp ảnh trong AR Games :bleh[1]:

htduy

Nấm nhỏ
Ở VN thì biết chừng nào mới được 1000 Mii
Find Mii hay Puzzle Swap cứ phải dùng Play Coin lâu ơi là lâu :em25:

Tirexxx

Khủng long chân dài
Thành viên BQT
:rolleyes[1]: đám Mii này, không cần StreetPass mà, chỉ chơi online gặp là lưu dzô 1 đống.
Mà có đám Mii gặp online này cũng vô dụng thôi, không làm ăn gì được. :))

ada wong

Evil Girl
Thành viên BQT
Hiện tại mình không thể online được do không kết nối vào internet. Nhà mình vừa đổi thuê bao internet mới. Mình kết nối vào network có sẵn tại nhà thì 3DS yêu cầu nhập: sercurity key. Mình đã nhập sercurity number của router wireless mà mãi vẫn không được. Có bạn nào giải đáp giúp mình không?

mấy ace cho mình hỏi tí là màn hình 3DS có 5 mức sáng, vậy khi vào game thì nó có nằm ở mức sáng tối nhất nếu bên ngoài cũng chỉnh mức tối nhất ko? ( đối với game NDS chơi = R4i / A2i )... nếu không thì chỉnh nút nào để giảm mức sáng khi đang chơi game???

hung9311

Nấm nhỏ
Số là mới hốt thêm con 3ds XL giờ mình muốn tìm vài game có Download Play để mua mà ko biết game nào có hỗ trợ zụ download Play, thax mọi ngưởi:em04:

nguulang

Nấm nhỏ
các bạn có biết game nào online đánh người vs người hấp dẫn và hiện tại đông người chơi online ko... chỉ mình cái (ngoại trừ mấy game đấu võ đối kháng nhé :bye2[1]:)

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN