Gameboy Advance Origin phiên bản sơn nhũ vàng Pokémon Center NEW YORK

Cửa hàng game Nintendo nShop

banh_he90

Nấm bình thường
Vừa mới tậu được em này, show lên cho ACE cùng bàn luận.
Đầu tiên là hình em nó chụp chính diện

Tiếp theo là hình sau lưng

Lý do em nó không có nắp pin sẽ được lý giải trong hình dưới đây. Vì mình mua luôn combo GBA + dock pin sạc kim rumble pak có tên là "SHOCK "N" ROCK" nên nắp pin của máy đã mất từ lâu để nhường chỗ cho "SHOCK "N" ROCK"

Lúc chưa phát bằng loa ngoài

Cắm jack vào để phát âm thanh stereo

Đây là hình dáng của dock khi chưa có GBA cắm vào

Nội hàm của em ý đây. Hình chữ nhật trắng trắng ở giữa, phía trên là miếng đệm của thiết bị rung và hai bên là 2 cục pin sạc có dung lượng cực khủng 1400mAH x 2

Cận cảnh 2 cục pin

Tình hình là khi đem về mình đã chơi cho cạn pin nhưng pin vẫn không cạn, thế là để cho máy mở suốt từ 4h chiều đến 8h sáng hôm sau mới cạn. 12h trưa nay mình bắt đầu sạc và đến tận bây giờ, tức thời điểm mình đang viết (19h) vẫn ... chưa đầy. Máy đang trong thời gian theo dõi, sẽ review thời gian sạc pin và thời gian để chơi hết dung lượng 2800mAh (hơn 1/2 dung lượng pin laptop)
Cám ơn ACE đã xem!

Nghe đồn thì cái này có thời gian chơi lên tới 15h sau khi sạc đầy nhưng qua thời gian sử dụng của chủ trước thì chắc là còn khoảng 8h (+/-5h) :D, sẽ cập nhật thời gian chơi thật!

Sau một thời gian test độ "dai" của pin, đến bây giờ, sau hơn 7h chơi (lúc thì không rung không âm thanh khi thì mọi thứ đều set maximum), cái dock vẫn chưa cạn pin. Sẽ tiếp tục cập nhật thông tin về thời gian chơi của dock!

Đến thời điểm này, sau hơn 10h chơi, em nó vẫn còn pin! :D

banh_he90

Nấm bình thường
độc đấy anh , mà anh nhận đc máy chưa
Chưa nữa em àh, vì hàng ship đi trong chiều thứ 6 nên thường đến sáng chủ nhật hoặc trong ngày chủ nhật mới giao hàng, hiếm khi giao trong ngày thứ 7 lắm mà chủ nhật thì nhân viên giao hàng của bưu điện không làm việc nên đành đợi sáng thứ 2 nhận máy vậy!

---------- Post added at 03:14 PM ---------- Previous post was at 03:12 PM ----------

khi nào bạn bán lại ?? :)
Nếu có người trả giá hợp lí có thể sẽ bán nhưng tình hình là để nghiên cứu thêm xíu nữa. (Có thể sẽ đem đấu giá :D) Cám ơn bạn đã quan tâm!

---------- Post added at 03:16 PM ---------- Previous post was at 03:14 PM ----------

úi, anh mua phiên bản này ở đâu thế :myemo0111:
Có duyên nên mua được :)

---------- Post added at 03:18 PM ---------- Previous post was at 03:16 PM ----------

+1 dock chất.

Máy có mod đèn luôn ko cậu? :-?
Máy không có mod đèn cậu ạ. Máy này rất khó mod đèn, mod đèn hay bị cái điểm sáng trắng (do tấm đèn của GBA SP, dùng để mod đèn cho GBA origin, rất kị bụi và va chạm).

obi123

Nấm bình thường
Anh ơi, em ko còn gì để nói :((
Game F*cking Boy \m/
Gameboy never dies!!!!

T/b: Nếu thích chơi tối thì tìm con **** light thôi, chứ mod đèn vào máy zin thì ko nên chút nào!!!!!

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
cả máy và dock đều chất :x

bạn thử chức năng rung của dock chưa, dùng trong game nào vậy bạn :D

banh_he90

Nấm bình thường
Anh ơi, em ko còn gì để nói :((
Game F*cking Boy \m/
Gameboy never dies!!!!

T/b: Nếu thích chơi tối thì tìm con **** light thôi, chứ mod đèn vào máy zin thì ko nên chút nào!!!!!
Đồng ý với em về chuyện "không phá zin", em light giờ hơi khó tìm nhưng sẽ gắng!

---------- Post added at 10:43 AM ---------- Previous post was at 10:40 AM ----------

Kiếm cái nắp pin lắp vào thì con này vô đối \m/\m/
Việc tìm nắp pin cho ẻm gần như bất khả thi, chỉ có thể tìm một cái nắp trong cho em nó thui!

---------- Post added at 10:46 AM ---------- Previous post was at 10:43 AM ----------

cả máy và dock đều chất :x

bạn thử chức năng rung của dock chưa, dùng trong game nào vậy bạn :D
Rung rất dữ dội, có wheel điều chỉnh cường độ rung nhưng khuyết ở chỗ nó rung theo giai điệu âm thanh trong game chứ không phải hành động của nhân vật, game nào mà lúc nào nhạc nhẽo cũng ỏm tỏi thì nó sẽ rung đến rơ tay luôn (cường điệu 1 xíu)

benpham

Banned
Ko nên mod, hàng nguyên bản có giá trị cao hơn hàng mod. vả lại h gameboy advance ko còn sx đã nên kiếm máy zin rất khó khăn

Máy nhìn rất ngon và mới, ko biết d-pad có bị lờn hay ko nữa. Chúc mừng ôm được hàng xịn:myemo0111::myemo0111::myemo0111:

banh_he90

Nấm bình thường
Ko nên mod, hàng nguyên bản có giá trị cao hơn hàng mod. vả lại h gameboy advance ko còn sx đã nên kiếm máy zin rất khó khăn

Máy nhìn rất ngon và mới, ko biết d-pad có bị lờn hay ko nữa. Chúc mừng ôm được hàng xịn:myemo0111::myemo0111::myemo0111:
Mọi thứ đều okie hết bạn à, không có liệt, chết gì hết!

benpham

Banned
Mọi thứ đều okie hết bạn à, không có liệt, chết gì hết!
ch8ac1 bạn là siêu đam mê nintendo hả, thấy sở hữu nhiều cái đồ cổ quý quá

trước mình cũng có 1 cái GBA,GBASP nhưng đều cho hết người khác
h còn có cái DS lite nhưng bị gãy bản lề, với 3 game gốc của GBA (mario vs donkey kong, donkeykong island 2, ed edd eddy)
Bạn có mua ko mình bán cho

banh_he90

Nấm bình thường
ch8ac1 bạn là siêu đam mê nintendo hả, thấy sở hữu nhiều cái đồ cổ quý quá

trước mình cũng có 1 cái GBA,GBASP nhưng đều cho hết người khác
h còn có cái DS lite nhưng bị gãy bản lề, với 3 game gốc của GBA (mario vs donkey kong, donkeykong island 2, ed edd eddy)
Bạn có mua ko mình bán cho
Cho mình cái giá vào inbox nhé! Thanks!

nhatduy1998

Nấm nhỏ
Mình còn chả biết là có cái Gba và đock như vậy ak bây giờ chỉ quan tâm đến mấy cái mới thôi , có lẽ nên nhìn lại cái cũ quá :em20:

banh_he90

Nấm bình thường
Sau một thời gian test độ "dai" của pin, đến bây giờ, sau hơn 7h chơi (lúc thì không rung không âm thanh khi thì mọi thứ đều set maximum), cái dock vẫn chưa cạn pin. Sẽ tiếp tục cập nhật thông tin về thời gian chơi của dock!

banh_he90

Nấm bình thường
Đến thời điểm này, sau hơn 10h chơi, em nó vẫn còn pin! :D. Thời gian chơi vượt ngoài sự mong đợi dù được chơi ở nhiều chế độ khác nhau!

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN