Cảnh báo ae trên NVN có hiện tượng lừa đảo tiền của ae,mong Mod chú ý dùm.

Cửa hàng game Nintendo nShop

beurney

Nấm bình thường
hippi nói chuẩn đấy, tìm người uy tín mà giao dịch, đừng thấy rẻ hay gần mà ham,tìm hiểu sdt trên google nhiều đc bị lừa thấy sợ quá, ảnh hưởng ae buôn bán online quá, con sâu làm rầu nồi canh,
nhưng bạn đừng vội kết luận, có thể máy bị lạc đâu đó, mình chưa gặp trường hợp này bjo nhưng cũng có thể lắm
mình cũng ko muốn viết bài này sớm đâu do quá hạn đã gd và mình liên lạc nhưng chủ máy ko chịu trả lời nên => là lừa đảo
@Blueanglex cho e sdt liên lạc nhé, mai em qua cho bác cái mcrosd=> ms produo, bác thêm em phí ship nhé :D
còn cái này ko hỉu có thể nói rõ ko.thanks

nickcarter9

Banned
chia buồn cùng anh trai niềm đam mê của a mới được thực hiên vậy mà lại gặp lừa đảo
cám ơn a đã cảnh báo mọi người
mọi người ủng hộ nào
vì 1 nintendo forever :D

aliviss

V.I.P Member
Theo kinh nghiệm trước mình cũng dính vài vụ thì trước khi mua bán ở xa hay gì đấy cứ search nick, sdt trên google để xem có nick ở nhiều site hay không, địa chỉ rõ ràng hay ko, đã từng giao dịch bao giờ chưa,.v....v sau khi xác minh đầy đủ thì hẵng làm việc tiếp. coi như cái này gọi là phí kinh nghiệm:shake:

BlueAngleX

Nấm nhỏ
@Blueanglex cho e sdt liên lạc nhé, mai em qua cho bác cái mcrosd=> ms produo, bác thêm em phí ship nhé :D
Nhiệt tình thì a e giao lưu, chứ đừng tính phí ship e nhé, thế khó giao lưu lắm. Lúc nào mà tiện đg qua Vincom thì mang cho a. Hoặc ko để a lái xe xuống cầu giấy lấy thẻ và giao lưu với e, tiền xăng chắc gấp 2 lần tiền cái thẻ :). Số đt a là: 090 43 11 43 8

GNY_001 dấu hiệu lừa đảo

chia buồn nha, mình cũng đang tình trạng này nè, mua cuốn băng ninja gaiden của ông GNY_001 của topic "toàn quốc băng gốc DS phá giá"
mà hơn một tháng rồi chưa thấy hàng đâu cả :( mà nt thì bảo công chuyện gì đó, giờ thì im re luôn, chán ghê
Chia buồn cậu. Tình hình tôi không khá hơn, dạo trước mua của một số anh em trong này ít đồ. Dạo này bận công việc tính nghỉ ngơi thời gian, đang có máy Dsi lại đổi mất cho cậu em trên diễn đàn nên phải mua lại cái dsi của GNY_001. Tiền đã chuyển mà hơn 2 tuần nay cũng chưa thấy máy đâu cả. Gọi thì gần như không trả lời, nhắn tin cũng không hồi âm. Hôm nay tức quá tôi bảo hết tuần không thấy tôi sẽ loan tin trên các diễn đàn mới thấy hồi âm, nhưng thật sự trả biết máy ở đâu, chỉ nói chung chung đã gửi. Đang tính dồn tâm cho công việc, gặp vụ này tự nhiên ức chế :(

Ps: gửi GNY_001: nếu nhận được máy tôi sẽ công khai xin lỗi, còn không sẽ viết hẳn topic khác để ae còn đề phòng.

chickentqd

Nấm bình thường
@BlueangelX ok bác,bác đã nói thế thì .......... mai e qua thì em sẽ pm trước ;))))

---------- Post added at 11:26 PM ---------- Previous post was at 11:21 PM ----------

@dragoon205 bác cũng dính à, hic, mong bác sớm nhận đc máy
@ lừa đảo-es: ăn tiền của người ko dễ đâu các bạn trẻ, tiên nta làm ra bằng công sức mà dám lừa đảo thì thất đức lắm, nhất là lừa mấy đứa trẻ con, đừng để chúng nó mất niềm tin vào người lớn

theo mình thì tốt nhất là lập 1 danh sách những người buôn bán uy tín trên forum để newbie như mình yên tâm :rolleyes[1]:

Chia buồn cậu. Tình hình tôi không khá hơn, dạo trước mua của một số anh em trong này ít đồ. Dạo này bận công việc tính nghỉ ngơi thời gian, đang có máy Dsi lại đổi mất cho cậu em trên diễn đàn nên phải mua lại cái dsi của GNY_001. Tiền đã chuyển mà hơn 2 tuần nay cũng chưa thấy máy đâu cả. Gọi thì gần như không trả lời, nhắn tin cũng không hồi âm. Hôm nay tức quá tôi bảo hết tuần không thấy tôi sẽ loan tin trên các diễn đàn mới thấy hồi âm, nhưng thật sự trả biết máy ở đâu, chỉ nói chung chung đã gửi. Đang tính dồn tâm cho công việc, gặp vụ này tự nhiên ức chế :(

lần trước em định mua cái ds đứt cáp của ông này,,,lần ấy cha này bảo là ở trong hcm,,sau kẹt tiền nên không mua,,, mấy tuần trước thằng này rao bán psp với ps2 nhắn hỏi ở đâu thì đã ở miền trung rồi,,sinh nghi lên thôi.

beurney

Nấm bình thường
Cách tốt nhất để GD khác tỉnh là kêu người bán dùng dịch vụ chuyển hàng nhận tiền ( COD )

---------- Post added at 01:28 PM ---------- Previous post was at 01:26 PM ----------

Cách tốt nhất tránh bị lừa đảo khi GD khác tỉnh là dùng dịch vụ phát hàng thu tiền ( COD ) của bưu điện. Khi hàng chuyển tới nhà thì mình đưa tiền.
cái này chắc có ko,nếu như bác nói thì cái này đc đó.

---------- Post added at 08:42 PM ---------- Previous post was at 08:36 PM ----------

theo mình thì tốt nhất là lập 1 danh sách những người buôn bán uy tín trên forum để newbie như mình yên tâm :rolleyes[1]:
mình ủng hộ theo cách này,mod cũng ủng hộ thì quá tốt

Key_blade

Thành viên lâu năm
Cách tốt nhất để GD khác tỉnh là kêu người bán dùng dịch vụ chuyển hàng nhận tiền ( COD )

Cách tốt nhất tránh bị lừa đảo khi GD khác tỉnh là dùng dịch vụ phát hàng thu tiền ( COD ) của bưu điện. Khi hàng chuyển tới nhà thì mình đưa tiền.
Mấy bác trên tinhte còn tởm hơn,người mua lừa người bán =)),COD đến thì thằng nhận hàng nhờ sơ suất của nhân viên giao hàng tráo máy lởm rồi trả lại =)).Còn COD cũng nên check kĩ,xem máy có bệnh gì không mới giao $

=)) tìm số điện thoại trên mạng làm gì khi nó là số rác. Tìm tài khoản ngân hàng ý vì nó ko thể suốt ngày đi làm thẻ được. Tốt nhất là mua ở tp HCM hoặc HN nơi cso trung gian. Mua bán trên mạng lừa đảo là vô biên nên khó lường lắm

beurney

Nấm bình thường
=)) tìm số điện thoại trên mạng làm gì khi nó là số rác. Tìm tài khoản ngân hàng ý vì nó ko thể suốt ngày đi làm thẻ được. Tốt nhất là mua ở tp HCM hoặc HN nơi cso trung gian. Mua bán trên mạng lừa đảo là vô biên nên khó lường lắm
Bh thật giả khó lường,biết sao đc.những men mới như tui thì khó biết.hồi trước mình cũng có 1 lần mua key win7 trên mạng cũng chuyển tiền và gd thành công,ai ngờ lần này bị...............,thanks

Lonton_8x

Nấm nhỏ
@BlueAngleX: nhận được sc mini chưa anh? bảo nhận được sẽ post bài mà chả thấy a post gì cả, đừng bảo là đợi tuần nữa chưa thấy gì là viết bài report em nhé :))
Cái dưỡng microsd cho PSP sao ko báo em sớm, nhà có cả tá ^^!

aliviss

V.I.P Member
ko tin ra bưu điện hỏi đi, có lòng tốt chỉ cho còn bị nghi ngờ.

Làm như nv bưu điện ngu lắm cho ông tráo đổi máy, 1 tay đưa tiền 1 tay đưa hàng.
COD chỉ áp dụng với các thành phố lớn chứ đi tỉnh thì k có COD + nếu dùng COD thì phải 3-4 tuần sau mới nhận đc $ :|

beurney

Nấm bình thường
COD chỉ áp dụng với các thành phố lớn chứ đi tỉnh thì k có COD + nếu dùng COD thì phải 3-4 tuần sau mới nhận đc $ :|
bộ nó lấy tiền mình bỏ vào ngân hàng lấy lãi suất hay sao mà tới 3-4 tuần mới nhận đc tiền,còn hàng thì bao lâu mới nhận đc.

BlueAngleX

Nấm nhỏ
@BlueAngleX: nhận được sc mini chưa anh? bảo nhận được sẽ post bài mà chả thấy a post gì cả, đừng bảo là đợi tuần nữa chưa thấy gì là viết bài report em nhé :))
Cái dưỡng microsd cho PSP sao ko báo em sớm, nhà có cả tá ^^!
E có cái adapter 1 khe nhé thẻ ko?A dùng nó cho cái thẻ Micro 32G có nhận ko nhỉ?Hay max là 16g? Đồ a nhận đc hôm T7 nhưng mấy hôm a cbi đi Sing 2 tuần nên bận quá

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN