Trung tâm tư vấn, thắc mắc chung về Wii U hỏi tại đây!

Cửa hàng game Nintendo nShop

Cho mình xin hỏi ! Lúc mỉnh bật máy update Wii U thì đang update thì bỗng dưng bị error ' và bị nhiều lần ! Và tự động tắt máy luôn ! Cho mình hỏi wii u máy bị sao ạ ??

Cho mình xin hỏi ! Lúc mỉnh bật máy update Wii U thì đang update thì bỗng dưng bị error ' và bị nhiều lần ! Và tự động tắt máy luôn ! Cho mình hỏi wii u máy bị sao ạ ??
Hồi trước mới mua cũng bị giống bạn nè, lên mạng search thấy trên neogaf bảo wifi nó ko kết nối dc retry nhiều lần ko dc nó shutdown máy. firmware dưới 2.0 nó hay vậy (thường fw 1.03 theo máy có sẵn nó vậy). Mang ra nShop nhờ mấy anh nhân viên update dùm tốn 100k nửa ngày sau quay lại lấy đem về xài đến giờ đã 4 tháng chưa thấy sao cả. bạn cứ yên tâm xài đi hoặc mang ra nshop nhờ up dùm đó :myemo0111: ngoài HL với MM chẳng ai chịu update dùm dù cho phí cũng vậy

Mình đi hỏi thì người ta kêu lỗi FW là sao hả các bạn :( !! Do mạng hay do FW !! Các bán cho mình lời khuyên với ! Máu với e MHU3 lắm rồi :(

ada wong

Evil Girl
Thành viên BQT
Mình đi hỏi thì người ta kêu lỗi FW là sao hả các bạn :( !! Do mạng hay do FW !! Các bán cho mình lời khuyên với ! Máu với e MHU3 lắm rồi :(
Mình nghĩ khả năng là do mạng thôi bạn. Bạn nên ra shop nhờ họ update hoặc đến nơi nào có mạng mạnh như các tiệm internet cáp quang để update FW.

silver_veno

Nấm nhỏ
Mình cũng từng bị vậy ... hốt tất liệt. Nhưng mà hóa ra là do WiiU bắt sóng wifi hơi kém, đặt máy cạnh router thì sẽ ok ;)

Cám ơn mọi người ! Mua về đang chiến MH3U !! Tuyệt cú mèo :D ! Mà cho mình hỏi ngu 1 xíu ! Tắt máy wii u ! Là mình ấn power trên gamepad phải k nhỉ !! Hay là có phần mềm tắt giống ps3 ?? Sẵn tiện có ai đang chiến MH3U k :D

silver_veno

Nấm nhỏ
Cám ơn mọi người ! Mua về đang chiến MH3U !! Tuyệt cú mèo :D ! Mà cho mình hỏi ngu 1 xíu ! Tắt máy wii u ! Là mình ấn power trên gamepad phải k nhỉ !! Hay là có phần mềm tắt giống ps3 ?? Sẵn tiện có ai đang chiến MH3U k :D
Tắt bằng button power trên gamepad thôi.

Mình đang MH3U nè, mỗi tội chỉ chơi đêm được thôi :bleh[1]:. Bình thường thì tầm 11h30 pm -> 2h am :bleh[1]:

Mình có người quen chuẩn bị xách về 1 em wii u từ Bỉ về, không biế mình có thể mua game cho nó từ vn không? Vì game wii u bị phân vùng.
Wii u có game free region như xbox 360 không?

Hic, đúng là cái wii-u nhà mình hệ EU, mua Disc thì khó quá nên chỉ có thể mua theo digital thôi. Vậy thì game đó là của tài khoản mình mãi mãi như ở PSN không ? Tức là đổi máy nhưng đăng nhập vào nick cũ rồi download được không ? Hoặc là đổi ổ cứng, hoặc là xóa bớt cho nhẹ nhưng sau này down lại được không ? Cám ơn các bác

ansonhai

Thành viên lâu năm
Đổi ổ cứng hoặc xóa rồi down lại thì được, nhưng chỉ trên cùng 1 máy. Hiện tại không thể transfer từ máy này sang máy khác được.

Nên tạo account trên Club Nintendo của region tương ứng và link với eShop để nó ghi lại lịch sử các game đã mua.

Gamepad của wii u mình chỉnh vào chế độ display off. ! Để chuyển qua xài tay cầm wii u !! Rồi mình chợt nhận ra là gamepad của mình đã tắt màn hình mà nó vấn ngốn hết sạch pin !! Vậy là sao nhỉ ?? Help help ...

ansonhai

Thành viên lâu năm
Display off chỉ là tắt màn hình đi thôi. GamePad luôn giữ kết nối với Wii U, không thể tắt hẳn được.

Kể cả khi đã tắt Wii U thì chức năng TV Remote của GamePad vẫn ở trạng thái chờ, chỉ cần ấn 1 cái là lên ngay menu Remote.

Dear các tình yêu Wii U!
Mình post bài này không có ý định PR cho tiệm game khác, chỉ muốn share tin tức đến các mems và không biết Tiểu Bảo nhà mình đã làm được chưa :em13:

Nguyên tin như sau: (http://nextgen.vn/news-wii-u-da-choi-duoc-game-copy-tai-nextgen.html)

"Wii U đã có thể chơi được game Wii và một số game Wii U copy rồi nhé cả nhà ơi!

Vậy là hệ máy Wii U đã tiếp bước đàn anh Wii của mình; với việc bẻ khóa Wii U, các bạn có thể chơi game Wii và một số game Wii U một cách thoải mái mà không phải bỏ một số tiền khủng ra cho đĩa gốc nếu bạn không có đủ kinh phí cũng như không có nhu cầu trải nghiệm online.

Các bạn có nhu cầu có thể đem máy đến Nextgen ở số 95 Bùi Thị Xuân, Quận 1 để được thực hiện dịch vụ. Chi Phí cho dịch vụ bẻ khóa máy Wii U là 900,000đ/lần; thời gian thực hiện tầm từ 2-3 ngày."

Các bác xem thử nhé!

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN