[Thảo luận] Pokemon X/Y

Cửa hàng game Nintendo nShop

Hỏi trước vậy thôi chứ tù từ để kéo tầm lv 15-20 xem chính xác IV đã =)) Con mẹ max IV spd, HP + S.att cao ko biết bầy con ntn =)) =))
Cho mẹ nó cầm Destiny Knot thì sẽ cam đoan pass IV xuống cho con :D Cụ thể là Destiny Knot sẽ pass đúng 5/6 chỉ số IV của mẹ xuống, nên cơ hội là 83% mẹ nó sẽ pass xuống 3 cái IV perfect kia, chưa kể là chắc chắn 100% sẽ pass 2 cái perfect xuống :D.

Sửa lần cuối:

NineOneOne911

Nấm nhỏ
Cho mẹ nó cầm Destiny Knot thì sẽ cam đoan pass IV xuống cho con :D Cụ thể là Destiny Knot sẽ pass đúng 5/6 chỉ số IV của mẹ xuống, nên cơ hội là 83% mẹ nó sẽ pass xuống 3 cái IV perfect kia, chưa kể là chắc chắn 100% sẽ pass 2 cái perfect xuống :D.
Đợt này IV lộn xộn wa nên bỏ hết rồi đợi chút kiếm vài con nữa để test lại zzz Có cho hold mà IV nó tầm tầm 24-30 mà ko max dc...

Ashera

Nấm bình thường
các bác cầu kì quá vậy, IV cao thì tốt nhưng quan trọng là chiến thuật và phán đoán của trainer. Chọn Nature và cộng EV thôi là đủ rồi.

các bác cầu kì quá vậy, IV cao thì tốt nhưng quan trọng là chiến thuật và phán đoán của trainer. Chọn Nature và cộng EV thôi là đủ rồi.
EV và Nature ai chả cộng dc, IV quan trọng nhất là đúng rồi. Chơi for fun có thể ko cần chứ ai cầu toàn thì nhất thiết phải soi. Mà thậm chí for fun thì full Pokedex cũng đã là vấn đề to r.

P/S: Thừa ít Abra Timid, ai hứng thú thì offer vào profile mình gì cũng dc, thấy hay hay là triển trade luôn.

pokemon gà

Nấm nhỏ
mình đang không cần tới vài con:
snorunt male modest ice body,female snorunt Amadant inner focus, female Pikachu modest, male pikachu HA Docile có ai cần không?

Breed sáng giờ ra được có mỗi em eevee modest đang cố kiếm em timid mà khó quá. À mà gắn destiny knot được gần hết các max IV con mẹ à o_O ?

NineOneOne911

Nấm nhỏ
Với những con có ability Huge Power hay Hold item X 2 dame thì IV khá quan trọng đấy chứ. Mình thì chỉ thích breed thật hoàn hảo thôi chứ có biết built team hay battle ntn đâu =))

Còn ai muốn lấy frog protean mà chưa test IV thì mình có sẵn nhưng IV thì hên xui =)) Chi mới breed dc 1 con perfect S.A + Spd và 25-30 Hp chứ chưa dc 31 :(

Với những con có ability Huge Power hay Hold item X 2 dame thì IV khá quan trọng đấy chứ. Mình thì chỉ thích breed thật hoàn hảo thôi chứ có biết built team hay battle ntn đâu =))

Còn ai muốn lấy frog protean mà chưa test IV thì mình có sẵn nhưng IV thì hên xui =)) Chi mới breed dc 1 con perfect S.A + Spd và 25-30 Hp chứ chưa dc 31 :(
Cái range đánh giá IV là nó ntn nhỉ, mình có Mewtwo có Atk, Speed và SpAtk can't be beat

Sửa lần cuối:

NineOneOne911

Nấm nhỏ
Cái range đánh giá IV là nó ntn nhỉ, mình có Mewtwo có Outstanding Atk, Good Sp.Atk và Speed thì là stat tầm ntn cậu? Tổng thể là Outstanding.
Trên mạng có nhìu trang tính dc IV như http://www.metalkid.info/Pokemon/Calculators/IV.aspx. Cậu lên đó tính thử là ra. Nhớ là phải trừ EVs zzz

Còn đi sâu về IV thì mình cũng ko rõ vì trước giờ toàn tính = tool nên vẫn còn mù mờ nhiều thứ =.=

NineOneOne911

Nấm nhỏ
Vừa nhìn lại, nó ghi là those stats can't simply be beat. Thế là tnao nhỉ
Mình cũng ko rõ nữa @@ nhưng nhớ phải ghi chính xác EVs...

vào safari đánh Audino, 2 con là lên 15 rồi :|

btw, vừa được công ty thưởng 100 euro, không biết nên mua nốt bản X hay là mua Rune Factory hoặc Ace Attoney *-:)
Đánh Audino ko lên EVs ah @@ làm trưa toàn luyện = cách bắt trong FS =))

Phoenix Flame

Nấm nhỏ
Mình cũng ko rõ nữa @@ nhưng nhớ phải ghi chính xác EVs...

Đánh Audino ko lên EVs ah @@ làm trưa toàn luyện = cách bắt trong FS =))
2 con thì 4EV HP. Biết chính xác rồi thì nhập vào calculator thôi :|

cái IV calculator http://www.metalkid.info/Pokemon/Calculators/IV.aspx này phải nhập đủ 5 ô 5 level liên tiếp à :-/ mà lỡ lúc đang train nó ăn thêm EV rồi thì sao ?
chỉ cần 1 hàng thôi :| thế nên mới bảo đi train Audino ở Safari. Mỗi con lên 2 HP. Train rồi nhập đúng số EV vào.

Ryan

Nấm nhỏ
mấy bác cho e hỏi là cái double bag trong super training ấy, khi mình ăn vào x2 là thành 12 + 12 = 24 à, hay max là 12, nếu ăn vào mà max vẫn 12 vậy có tốn base ko nhỉ ?

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN