[Thảo luận] Pokemon X/Y

Cửa hàng game Nintendo nShop

Ryan

Nấm nhỏ
Hiện tại mình đang cần trade những con sau, nếu bạn nào có mấy con đó muốn trade luôn thì inbox mình nhé:
1/ Kadabra
2/ Haunter
3/ Machoke
4/ Karrablast
5/ Shelmet
6/ Graveler
7/ Gurdurr

Ngoài ra ai có Burbasaur dư thì send mình với nhé. Thank.
mấy con này mình có cả rồi, bạn muốn trade thì mình giúp cho, vào game trade đi, tên nhân vật mình ở dưới sign ấy :)

nếu ai cũng muốn breed thế này thì mình có nên viết 1 cái guide không ta?!? :-? ko cần nhiều, chỉ cần dịch khoảng 2-3 guides mình biết ra tiếng Việt là xong...
có thể vừa giúp community này vừa có nhiều top pkms để trade nữa :D \m/

Chẳng phải là câu likes, nhưng mà nếu ai muốn mình làm guide thì thump-up 1 cái cho mình biết bao ng` muốn, ít wá thì chả cần gấp nên khoảng 3 tuần nữa sẽ làm (NẾU chưa ai làm already) , đang mùa thi nhá :D.

p/s: Và nếu có làm thì mình sẽ lập 1 topic riêng
ok làm đi bạn ơi.mình ủng hộ 2 tay.Đang bó tay cái vụ breed này

Mình hỏi ngu chút, theo như trên danh sách FC thì FS của một số bạn có 3 Pokemon, nhưng tại sao khi vào FS thì lại chỉ thấy có 2 slot vậy? Còn Pokemon thứ 3 đi đâu?

Ryan

Nấm nhỏ
Mình hỏi ngu chút, theo như trên danh sách FC thì FS của một số bạn có 3 Pokemon, nhưng tại sao khi vào FS thì lại chỉ thấy có 2 slot vậy? Còn Pokemon thứ 3 đi đâu?
muốn thấy đc con pkm thứ 3 thì cần bạn và người còn lại đều onl trên game để "thấy mặt nhau" :v, khi mà thấy đc mặt nhau rồi nếu người bạn của bạn xong e4 rồi thì mới có 3 pkm, còn nếu chưa xong e4 thì chỉ 2 thôi nhé :)

kamai91

Nấm nhỏ
ai xem dùm mình Safari mình có con gì với hệ gì với =3="
à mà trước mình có add 1 bạn nhưng do ko thấy add lại nên đã xóa , giờ bạn ấy add mình nhưng mình add lại thì nó cứ báo là fc đã đượcđăng ký nhưng trong dnah sách thì ko thấy , giờ phải làm sao

Ryan

Nấm nhỏ
ai xem dùm mình Safari mình có con gì với hệ gì với =3="
à mà trước mình có add 1 bạn nhưng do ko thấy add lại nên đã xóa , giờ bạn ấy add mình nhưng mình add lại thì nó cứ báo là fc đã đượcđăng ký nhưng trong dnah sách thì ko thấy , giờ phải làm sao
add mình đi rồi mình xem cho :), còn cái vụ trên thì lạ quá, mới gặp lần đầu nên chịu :))

Ryan

Nấm nhỏ
Cám ơn Ryan nhé. Mà cho mình hỏi có bạn nào có FS có Togepi thì cho mình add với nhé :)
mình cũng đang trong cơn đói khát vì FS ko có togepi, beldum với bulba đây =))
Mà Chansey với Audino con nào cho nhiều Exp hơn?
2 con ngang nhau, nhưng fang chansey sướng hơn nhiều , nhất là với ai có ý định train EV HP = cách này :x

Megazero

Nấm nhỏ
Item poke radar để làm gì nhỉ, dủng nó ở chỗ nào
Cái này dùng để săn shiny pokemon, cách dùng thì bạn phải lên youtube hay google tìm cái guide của mấy bản trước (Lần cuối cùng mình search thì chưa có của X Y nhưng mọi người bảo giống hệt), đại khái là nó giúp mình chain pkm encounter để chỉ encounter 1 con pkm duy nhất liên tục, thường mọi người bảo chain tầm 20-30 lần thì ra 1 con shiny, tuy nhiên kể cả làm đúng mọi bước thì vẫn có chance cái chain bị break giữa chừng... Mình không ham shiny lắm, chỉ dùng cái này để tìm 1 bé Eevee female lv 19 thôi.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN