[Thảo luận] Pokemon X/Y

Cửa hàng game Nintendo nShop

Ai add mình rồi xem giúp safari của mình (tên Seung) có con gì nhỉ, tò mò quá :"> ...

Mà phần này dễ quá, đi hết chỉ bị mỗi em E4 hệ lửa hạ 1 lần do chủ quan :| ...

Với lại phải làm thế nào nếu muốn chat trực tiếp với bạn mình trong game nhỉ.

Ryan

Nấm nhỏ
Chữ Postgame nghĩa là gì vậy. Ryan coi giùm mình FS có pokemon gì ? FC ngay chữ kí
post game là sau khi xong e4 nhé, còn fs của bác là type psychic gồm đc 2 pé là Munna và Espurr :)
Ai add mình rồi xem giúp safari của mình (tên Seung) có con gì nhỉ, tò mò quá :"> ...

Mà phần này dễ quá, đi hết chỉ bị mỗi em E4 hệ lửa hạ 1 lần do chủ quan :| ...

Với lại phải làm thế nào nếu muốn chat trực tiếp với bạn mình trong game nhỉ.
muốn chat trực tiếp thì mới bạn bè dùng Game Chat là đc, với điều kiện cả 2 đều enable chức năng này.
FS thì chịu vì chưa có kết bạn và cũng ko có FC >:D<

Megazero

Nấm nhỏ
Tình hình là luyện EV cộng lại bị lố hoài, trong phần này có chỗ nào coi EV không chỉ mình với:)
Nếu muốn chính xác tới từng đơn vị một thì phải tự cộng = tay thôi. Mà sao mà lố được, mấy cái EV training trừ khi bạn dùng battle để tăng chứ không chỉ train = cái Super training thì nó có đơn vị rõ ràng mà. Training lv 1 +4 point, lv 2 +8, lv 3 + 12, nếu dùng bag thì S + 1, M + 4, L + 12

Thiên Yết

Nấm bình thường
Nếu muốn chính xác tới từng đơn vị một thì phải tự cộng = tay thôi. Mà sao mà lố được, mấy cái EV training trừ khi bạn dùng battle để tăng chứ không chỉ train = cái Super training thì nó có đơn vị rõ ràng mà. Training lv 1 +4 point, lv 2 +8, lv 3 + 12, nếu dùng bag thì S + 1, M + 4, L + 12
Cộng bằng tay giờ ra 253 nè, luyện típ thì nó cộng thêm 2 à

lên tìm hiểu về Pkm mà thấy các bạn ai cũng hiểu những cái mà mình ko hiểu rõ lắm , trước giờ cứ nghĩ Pkm đơn giản càng tìm hiểu càng thấy nhiều cái mình còn chưa biết :(

Add me plz pkm Y 3282 3071 9071

Mong đc các bạn chỉ giáo nhiều thứ

Megazero

Nấm nhỏ
lên tìm hiểu về Pkm mà thấy các bạn ai cũng hiểu những cái mà mình ko hiểu rõ lắm , trước giờ cứ nghĩ Pkm đơn giản càng tìm hiểu càng thấy nhiều cái mình còn chưa biết :(

Add me plz pkm Y 3282 3071 9071

Mong đc các bạn chỉ giáo nhiều thứ
Mình cũng thế nốt :3 cũng chì dưng lại ở ev train thôi chứ còn iv thì chịu...

Ryan

Nấm nhỏ
https://docs.google.com/spreadsheet/ccc?key=0AtMmNFYBdjqFdFg3TDYtLXU2VkIwVER6dHFPLWlzY1E#gid=0
Hình như còn thiếu FC của tui thì phải:-w
FC đây:2707-1987-9983
Name: Cody.
Có ai rảnh Check dùm FS của tui có PKM nào với:(
của bác là type flying gồm 3 em là swanna, Pidgey với Hawlucha :) danh mục Friend list dài thì thiếu sót là điều hiển nhiên mà bác :D
thấy các bác giờ breeding khí thế, trong khi mình chưa làm trò này bao h, toàn train ev rồi chiến :)) ko hiểu các bác ấy breed xong coi ivs sao nhỉ, dùng tool mà pkm lv 1 con nào nó cũng cho chỉ số từ 0-31 :v

jason

Nấm nhỏ
của bác là type flying gồm 3 em là swanna, Pidgey với Hawlucha :) danh mục Friend list dài thì thiếu sót là điều hiển nhiên mà bác :D
thấy các bác giờ breeding khí thế, trong khi mình chưa làm trò này bao h, toàn train ev rồi chiến :)) ko hiểu các bác ấy breed xong coi ivs sao nhỉ, dùng tool mà pkm lv 1 con nào nó cũng cho chỉ số từ 0-31 :v
nếu ai cũng muốn breed thế này thì mình có nên viết 1 cái guide không ta?!? :-? ko cần nhiều, chỉ cần dịch khoảng 2-3 guides mình biết ra tiếng Việt là xong...
có thể vừa giúp community này vừa có nhiều top pkms để trade nữa :D \m/

Chẳng phải là câu likes, nhưng mà nếu ai muốn mình làm guide thì thump-up 1 cái cho mình biết bao ng` muốn, ít wá thì chả cần gấp nên khoảng 3 tuần nữa sẽ làm (NẾU chưa ai làm already) , đang mùa thi nhá :D.

p/s: Và nếu có làm thì mình sẽ lập 1 topic riêng

Sửa lần cuối:

Ryan

Nấm nhỏ
nếu ai cũng muốn breed thế này thì mình có nên viết 1 cái guide không ta?!? :-? ko cần nhiều, chỉ cần dịch khoảng 2-3 guides mình biết ra tiếng Việt là xong...
có thể vừa giúp community này vừa có nhiều top pkms để trade nữa :D \m/
làm ngay và luôn đi bác, nhiều người biết các breed thì tỷ lệ số người breeding ra đc pkm có Ivs cao sẽ tăng lên, lúc đó tha hồ mà trade :)

Hiện tại mình đang cần trade những con sau, nếu bạn nào có mấy con đó muốn trade luôn thì inbox mình nhé:
1/ Kadabra
2/ Haunter
3/ Machoke
4/ Karrablast
5/ Shelmet
6/ Graveler
7/ Gurdurr

Ngoài ra ai có Burbasaur dư thì send mình với nhé. Thank.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN