[Thảo luận] Pokemon X/Y

Cửa hàng game Nintendo nShop

Vậy chỉ biết là tốt hay xấu chứ còn giá trị bao nhiu thì tính sao vậy
Như thây trade yêu cầu 4 or 5IV attack , làm sao bít pkm mình đc giá trị bao nhiu
Mình mới chơi nên hơi gà mờ

__HL__

Nấm nhỏ
Vậy chỉ biết là tốt hay xấu chứ còn giá trị bao nhiu thì tính sao vậy
Như thây trade yêu cầu 4 or 5IV attack , làm sao bít pkm mình đc giá trị bao nhiu
Mình mới chơi nên hơi gà mờ
abn đầu ông ấy nói "i see, i see"

sau đó" This pokemon has...."

theo thứ tự thấp đến cao:

1. decent....
2. above average...
3. relatively superior...
4. outstanding

rồi ông ấy sẽ liệt kê ra.Vd: hp, atk, speed... Nếu ông ấy liệt kê 2 thì bạn có 2, 3 thì có 3.Mà thông thường 4 hay 5 đều là do trainer bik cách breed.Thông thường nếu bắt pokemon ở safari thì bạn có từ 2 trở lên.

đạc biệt sau khi liêt kê xong mà ông ta nói "can't be beat" thì nghĩa là 31iv.

fantasic 26-30iv
good 16-25iv
decent 0-15iv.

Mình chỉ mới hiểu tới đây.

Thanks , can't be beat là cao nhất ko thể tăng thêm nữa fải ko . Mới breed thử trứng lv 1 mà can't be beat ko
Nhiều thứ về breed vẫn chưa bit quá
Giờ lên đánh online toàn gặp stat cao ko , thua cả tốc độ và sức mạnh skill , còn ko thì toàn gặp team pkm huyền thoại , bó tay , nên bắt buộc phải breed để tạo thế hệ ngang cơ
Mà ngặt nỗi kiến thức quá ít ... bạn trẻ thiệt đau lòng 8-}

__HL__

Nấm nhỏ
Thanks , can't be beat là cao nhất ko thể tăng thêm nữa fải ko . Mới breed thử trứng lv 1 mà can't be beat ko
Giờ lên đánh online toàn gặp stat cao ko , thua cả tốc độ và sức mạnh skill , còn ko thì toàn gặp team pkm huyền thoại , bó tay , nên bắt buộc phải breed để tạo thế hệ ngang cơ
hình như 31iv là cao nhất rồi, mà bạn cũng đừng chú trọng cái đó quá vì mình thấy bắt pokemon trong safari đa số đều có 2 stat và "can't be beat". Hình như ăn thua là lúc liệt kê stat ấy. Có 6 stat tất cả (def, sp.def, atk ,sp.atk, hp, speed). Càng nhiều stat càng tốt.

Mà vụ này mình cũng ko rành lắm, nên đành trông các tiền bối ở đây nói rõ thêm thôi.

tronglovan

Nấm nhỏ
vậy có cách nào tranf từ flash card lên game gen 5 gốc không. Bạn tranf giúp mình mấy con được không.
friend code : 5000 3999 7682
ko thể,vì giờ dịch vụ gen 5 đã bị đóng rồi
còn muốn trade từ flash card sang băng gốc chỉ có cách để 2 máy gần nhau mới trade được

can't be beat tức là ko thể cao hơn được nữa,chỉ số đấy đã max IV
breed 5,6IV còn dễ,sau breed HP mới khắm
đánh onl thích nhất là bọn đánh legend vì hầu như chả ai train EV,IV,đánh hành chúng nó thích lắm =))

shinshin

Nấm nhỏ
@bacbem : add friend code ko có gửi yêu cầu bạn à. Bạn phải pm báo người kia để họ add lại thôi.
Cách kiếm tiền nhanh thì đánh ở Battle Chateau ở gần Day-care Center, route 7. Trước khi đánh nhớ bật O-power Prize Money, và cầm Item Amulet Coin. Càng đánh ở đây thì càng tăng hạng và gặp đối thủ mạnh + nhiều tiền hơn.

@datapkm : IV mỗi lần breed nó truyền ngẫu nhiên nên ko có cách giữ. HA thì dùng con cái có HA thì tỉ lệ truyền sang con sẽ cao hơn.
Bình thường nghe người ta hỏi làm cách nào để giữ nature, còn bạn lại muốn bỏ nature à :)), bỏ thì ko cầm Everstone thôi.

Sửa lần cuối:
Mình đã add hơn 60 nick ở danh sách trang đầu những người gần đây nhất (từ dưới lên) , mấy ban add lại mình nha
Cupid : 5026-5171-6590
@tronglovan van ko bằng stat huyền thoại nên vẫn thua toc độ sức mạnh , nên phải khẩn cấp breed
@shinshin everstone cho con cái giữ sẽ đc nature của con mẹ phải ko . Bác add fr mình với

shinshin

Nấm nhỏ
@lonerboy: hình như phải lên web của nintendo đăng ký gì nữa.
@bacbem : bạn chỉ nên add những ai đang còn nói chuyện ở topic này thôi, chứ danh sách cũ nhiều người nghỉ chơi lâu rồi.
Ai cầm Everstone thì sẽ lấy nature của con đó, ko phân biệt giới. Đã add bạn rồi đó.

@lonerboy lên trang www.pokemon-gl.com đăng ký acc , sau đó kích hoạt Global Link , mã số thì vào game phần Game Syp j đó có mã điền vào . Vậy là tài khoản game sẽ đc đưa len web . Đánh ở đây có liet kê trận thắng trận thua. Có xếp hạng mà toàn thấy gamer Nhật ko:rolleyes:

hình như 31iv là cao nhất rồi, mà bạn cũng đừng chú trọng cái đó quá vì mình thấy bắt pokemon trong safari đa số đều có 2 stat và "can't be beat". Hình như ăn thua là lúc liệt kê stat ấy. Có 6 stat tất cả (def, sp.def, atk ,sp.atk, hp, speed). Càng nhiều stat càng tốt.

Mà vụ này mình cũng ko rành lắm, nên đành trông các tiền bối ở đây nói rõ thêm thôi.
31 là cao nhất với mỗi start. Có 6 start. Train pkm còn nhiều thứ lắm. Như là nature, abiliti, ev, move, dame, team work, những thứ này k biết thì thôi chú biết rồi thì sẽ mệt với nó đấy. Với các trainer lâu năm thì họ rất ngại khi phải train mới 1 team.

ko thể,vì giờ dịch vụ gen 5 đã bị đóng rồi
còn muốn trade từ flash card sang băng gốc chỉ có cách để 2 máy gần nhau mới trade được

can't be beat tức là ko thể cao hơn được nữa,chỉ số đấy đã max IV
breed 5,6IV còn dễ,sau breed HP mới khắm
đánh onl thích nhất là bọn đánh legend vì hầu như chả ai train EV,IV,đánh hành chúng nó thích lắm =))
Ý bạn là trade từ fc gen 6 lên băng gốc gen 6? Vậy thì k có cách nào giữ đa pkm gen cũ?

31 là cao nhất vớimỗi start. Có 6 start. Train pkm còn nhiều thứ lắm. Như là nature, abiliti, ev, move, dame, team work, những thứ này k biết thì thôi chú biết rồi thì sẽ mệt với nó đấy. Với các trainer lâu năm thì họ rất ngại khi phải train mới 1 team.
Hiện tại mình chỉ bít mỗi ghép : everstone vs Desty nox , bằng cách bù đắp chỉ số
Vd : con bố Att Hp Df , con mẹ SpAtk SpDf Speed ... vậy có thể hi vọng đc con con có 5 hay cả 6 stat ko ta :eek:
Sẵn tiện bác add friend lun nha

Sửa lần cuối:

shinshin

Nấm nhỏ
Hiện tại mình chỉ bít mỗi ghép : everstone vs Desty nox , bằng cách bù đắp chỉ số
Vd : con bố Att Hp Df , con mẹ SpAtk SpDf Speed ... vậy có thể hi vọng đc con con có 5 hay cả 6 stat ko ta :eek:
Sẵn tiện bác add friend lun nha
Có, nhưng tỉ lệ ra sẽ thấp. 2 con bố mẹ càng nhiều IV thì đời con có khả năng nhiều IV hơn. Nên hễ breed ra được con nào có nhiều IV hơn con cũ thì cứ đem vô Day-care thay thế cho con cũ.

Đã breed đc team với 5 stat can't be beat
Cái Hatching power ko thấy ở đâu làm chạy lòi cơm
Vẫn còn có con bị lệch giữa Atk và Sp.Atk , giờ đang phân vân ko bít lấy lun rồi dùng item power để bù đắp stat thiếu ... hay ráng lên 6 stat lun cho đẹp ... Rã rời tay rồi . Mấy chục quả trứng mới có 5stat , 6stat ko bít thế nào :eek:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN