[Thảo luận] Pokemon X/Y

Cửa hàng game Nintendo nShop

__HL__

Nấm nhỏ
Đã breed đc team với 5 stat can't be beat
Cái Hatching power ko thấy ở đâu làm chạy lòi cơm
Vẫn còn có con bị lệch giữa Atk và Sp.Atk , giờ đang phân vân ko bít lấy lun rồi dùng item power để bù đắp stat thiếu ... hay ráng lên 6 stat lun cho đẹp ... Rã rời tay rồi . Mấy chục quả trứng mới có 5stat , 6stat ko bít thế nào :eek:

5stat lun á, hay vậy :eek:

còn hatching power thì mua chừng 50 premier Ball ở shop bán pokeball trong Lumiose City rồi ghé Cafe Introversion là có .

3DS Friend Code: 3067 6657 9267
nick name : kan

Đang chơi PokemonY
Ai chơi add mình nha
Add mình lun nha
Cupid : 5026-5171-6590
@__HL__ : 6 con đều 5 stat lun
Thấy dễ mà , lấy bố 4stat mẹ 3 hay4 stat thì khoản 30 trứng là ra 5
Có điều trật mất :
Như Zorua cần Sp.Atk, thế ma lại đc 5 cái còn lại mới đau, giá mà thay cho Atk thì hay
Metagross cần Atk mà cũng đc 5 cái còn lại , quá nhọ , may là vẫn còn nature Adamant
Breed mỏi cả tay chứ chơi :confused:

Sửa lần cuối:
[quote="Ger Japa, post: 398933, member: 2423ifnh1 bác có ra cafe hay nhờ wifi của ai đc ko? Em hiện đang rất cần 5iv Vivi, có thể biếu bác 5iv Larvitar, Kangaskhan, Corphish, Ralts...[/quote]
Bác chơi lâu rùi co Ditto 3hay 4 iv ko cho mình1 con với . Chứ giờ Ditto toàn 1iv breed mỏi vãi cả ra mới lên đc 5 ... giúp đỡ mem mới nào >:D<

shinshin

Nấm nhỏ
Trong trailer mới của Ruby có ghi "chuẩn bị phát Diance cho Pokemon X/Y"
Không biết là có phát đại trà như Torchic hay không.

Qua Nhật lấy khi Movie 17 chiếu.
Mình toàn chơi hàng 6 IVs
Bác có Ditto khoang 4iv ko trade cho 1 con breed với
6iv breed lâu ko bác
Thật ra thì với mình 5iv là đủ , vì mỗi con pkm mình chỉ theo 1 nhánh là Atk hoặc Sp.Atk , nên 1 trong 2 cái đó chọn triệt tiêu trong Nature để nâng chỉ số khác , có hay ko cũng ko quan trọng lắm
Thấy nhìu người thích shiny nhỉ , ko bít có hơn thông số j so với pkm thường ko ta

Sửa lần cuối:
Bác có Ditto khoang 4iv ko trade cho 1 con breed với
6iv breed lâu ko bác
Thật ra thì với mình 5iv là đủ , vì mỗi con pkm mình chỉ theo 1 nhánh là Atk hoặc Sp.Atk , nên 1 trong 2 cái đó chọn triệt tiêu trong Nature để nâng chỉ số khác , có hay ko cũng ko quan trọng lắm
Thấy nhìu người thích shiny nhỉ , ko bít có hơn thông số j so với pkm thường ko ta
Bác treo con nào lên GTS đi. Yêu cầu Ditto Lv 100. Bạn báo cho mình là bạn đã treo con nào lên rồi mình sẽ gửi cho bạn Ditto 6IVs.
Có hai Nature : Timid và Jolly. Bạn muốn chọn con nào

shinshin

Nấm nhỏ
Ditto mình chỉ có dư 2 con 3 IV. 6IV breed lâu lắc, trừ khi bạn có ditto 6 IV mới nhanh hơn chút. Lúc mới chơi mình cũng breed 6, nhưng giờ chỉ xài 5 là đủ.
Shiny chỉ đổi màu, hiếm hơn bình thường, chứ ko ảnh hưởng stats.

Bác treo con nào lên GTS đi. Yêu cầu Ditto Lv 100. Bạn báo cho mình là bạn đã treo con nào lên rồi mình sẽ gửi cho bạn Ditto 6IVs.
Thanks bác quá nhiều . Nature nào cũng đc
Mình mới chơi nên ko có j đáng giá , sau này sẽ hậu tạ

Sửa lần cuối:

__HL__

Nấm nhỏ
Ditto mình chỉ có dư 2 con 3 IV. 6IV breed lâu lắc, trừ khi bạn có ditto 6 IV mới nhanh hơn chút. Lúc mới chơi mình cũng breed 6, nhưng giờ chỉ xài 5 là đủ.
Shiny chỉ đổi màu, hiếm hơn bình thường, chứ ko ảnh hưởng stats.
:eek:
giời ạ,mình cứ tưởng shiny mạnh hơn, mấy bữa nay săn shiny như điên. Cũng may bắt 5 con trong đó có shiny ditto 3iv, 9tales, Charmeleon.

Cũng tưởng shiny có j hơn
Thấy trên youtube có người breeed 963 trứng zorua mới ra đc shiny ... vãi hồn
Mà nói thiệt có nhiều con lên shiny nhin đẹp , có nhiều con nhìn thấy gớm =))

bạn còn ko gửi cho mình một con đi :D mình mới treo con ditto lv 92 :D

Sửa lần cuối:

__HL__

Nấm nhỏ
@bacbem
uh , ko hiểu lên youtube coi, trainer mà bắt được shiny thì y như rằng họ thốt lên : "OMg Omg". Bữa còn nghe được nhóc kia hét lên :"My heart". Làm mình tưởng shiny mạnh.

Nhưng con shiny 9tales đẹp thật, đang bấn em nó

Cũng tưởng shiny có j hơn
Thấy trên youtube có người breeed 963 trứng zorua mới ra đc shiny ... vãi hồn
Mà nói thiệt có nhiều con lên shiny nhin đẹp , có nhiều con nhìn thấy gớm =))
về shiny thì có 1 cách như sau:
mỗi 1 pokemon đều có 1 chỉ số id. nếu 1 pokemon vẫn còn trong trứng mà id phù hợp với id của trainer thì khi nở ra sẽ được shiny. ==> mọi người nên tích cực share id và kết bạn để trade với người khác nếu muốn có shiny. Còn thì như mọi người đã biết shiny chỉ có mục đích trang trí, ko gì khác hơn.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN