[Thảo luận] Pokemon X/Y

Cửa hàng game Nintendo nShop

Mình mới bắt đầu chơi, chưa tìm hiểu được nhiều, các bác tư vấn giúp mình 1 chút
1. Giai đoạn đầu dùng những em nào hợp lý
2. Giai đoạn giữa game trở đi những em nào hợp lý
3. Những em nào lên cầy kéo trong game

Mình mới bắt đầu chơi, chưa tìm hiểu được nhiều, các bác tư vấn giúp mình 1 chút
1. Giai đoạn đầu dùng những em nào hợp lý
2. Giai đoạn giữa game trở đi những em nào hợp lý
3. Những em nào lên cầy kéo trong game

__HL__

Nấm nhỏ
@julianwu
đầu game hay cuối game thì sau này cũng phải breed để đấu online hoặc đi săn để sưu tầm ,mấy con ban đầu do chưa breed nên đều yếu (online thôi chứ,đấu trong game vẫn được) ,bạn chỉ cần ráng chơi đến end game là được rồi, rồi bắt đầu breed để build team,train ev.

nếu có fb thì tham gia group của nhóm
https://www.facebook.com/groups/PokemonSafariFriends/

@Monkey.D.Luffy

anticipation là HA của eevee đó, pokemon mà có HA thì bá cháy, sao k breed ra lun 8 con 5iv or 6iv (anticipation) , eevee có thể evo ra 8 type khác nhau mà.

Ryan

Nấm nhỏ
@julianwu
đầu game hay cuối game thì sau này cũng phải breed để đấu online hoặc đi săn để sưu tầm ,mấy con ban đầu do chưa breed nên đều yếu (online thôi chứ,đấu trong game vẫn được) ,bạn chỉ cần ráng chơi đến end game là được rồi, rồi bắt đầu breed để build team,train ev.

nếu có fb thì tham gia group của nhóm
https://www.facebook.com/groups/PokemonSafariFriends/

@Monkey.D.Luffy

anticipation là HA của eevee đó, pokemon mà có HA thì bá cháy, sao k breed ra lun 8 con 5iv or 6iv (anticipation) , eevee có thể evo ra 8 type khác nhau mà.
chưa hẳn là H.a là bá cháy, 1 số con abi thường vẫn ngon hơn h.a =; . Đơn cử là Jolteon và Umbreon trong dàn eevee, hoặc reuniclus và shiftry ở dàn pkm bên ngoài :) Tương tự luôn là breed dàn eevee muốn đc gọi là chuẩn thì cực khó, vì phải đổi abi và nature cả 6-7 con :-$, 1 số con set move quá hạn hẹp phải breed thêm hidden power :confused:. Còn nếu breed chơi cho evol kiếm form thì ko thành vấn đề :3

__HL__

Nấm nhỏ
@Ryan
Hồi đầu breed lên được 5iv 6iv , tưởng mình bá con mợ nó đạo.Bây giờ mới bik có thêm cái set move, hidden power :-L, thnx bác, vụ breed nhiều cái làm mình điên đầu thật%-(

@lucbac113
ủng hộ bác 2 tay 2 chân :bz

Ryan

Nấm nhỏ
@Ryan
Hồi đầu breed lên được 5iv 6iv , tưởng mình bá con mợ nó đạo.Bây giờ mới bik có thêm cái set move, hidden power :-L, thnx bác, vụ breed nhiều cái làm mình điên đầu thật%-(

@lucbac113
ủng hộ bác 2 tay 2 chân :bz
bác ko chuyển nature à, tính sơ sơ là timid, adamant, bold, impish, modest,... các loại sơ sơ rồi :v

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN