NES - Ôn lại tuổi thơ nào (Cập nhật link tải game và giả lập điện tử 4 nút)

Cửa hàng game Nintendo nShop

bạn nào biết chỉ cho mình với "game mario đuôi" nhân vật là mario nhưng giống thú lắm còn có cái đuôi nữa có thể bay lên trời , rồi trong game có cây sáo sử dụng là hiện lên danh sách các màng cao hơn ,

bạn nào biết chỉ cho mình với "game mario đuôi" nhân vật là mario nhưng giống thú lắm còn có cái đuôi nữa có thể bay lên trời , rồi trong game có cây sáo sử dụng là hiện lên danh sách các màng cao hơn ,
https://www.google.com.vn/search?q=super+mario+bros+3&safe=active&es_sm=93&tbm=isch&source=lnms&sa=X&ei=w0OwU7Y-y_bxBb6IgaAD&ved=0CAcQ_AUoAg&biw=1366&bih=633

Link NES : http://coolrom.com/roms/nes/17308/Super_Mario_Bros._3.php

cac ban cho mjh hoj game nay voj : 1 thag robot cam sug ban ra hjh traj tjm , co the bjen thah may bay hay tau ngam o 1 so man , boss dau tjen la caj dau xe lua , final stage trog gjog 1 caj me cug , mjh tjm moj mat tren web mak hk ra , xjn chj jao ... thks !

Có bạn nào biết game có cậu bé đầu to. Đi màn. đánh quái bằng chưởng giống kame không? nhớ màn cuối là đánh boss vừa rơi từ trên trời xuống vừa đánh!!

rock

Nấm bình thường
các bác cho mình hỏi, hồi nhỏ có chơi cái game đi cảnh
cốt truyện là bắt đầu từ công viên giải trí, có thằng hề nó bắt cô gái
nhân vật chính là thằng bảo vệ hay gì đó, đội nón bảo hiểm (hình kiểu chibi)
ban đầu có màu xanh dương, nếu đụng quái thì biến màu theo thứ tự xanh lá -> vàng -> đỏ -> chết
vũ khí là trái banh đá

ai biết xin giúp mình, mih2 kiếm cũng lâu lắm rồi mà chưa ra

hình scene http://www.nesworld.com/mirror/nr2/crazy1.jpg
nhưng không tìm ra tên :(

edited: đã tìm ra :D
Doki! Doki! Yuuenchi

Sửa lần cuối:
bạn ơi , tìm giúp mình game thể loại như :
Có 1 thằng cầm cây búa thần , đi màn , thêm những con ma xanh đỏ cam dí theo mình , mỗi lần ăn đc búa thần là nổi nhạc lên vui lắm lúc đó sẽ đánh được các con ma . Mình tìm lâu lắm rồi mà ko ra giúp mình nha

Mình nhớ có 1 game oánh theo turn, có 2 nhân vật dẫn quân đi giết con boss là con rồng một mắt! Có nhiều dạng quân, đánh nhiều được thưởng exp và lên cấp! Còn có đồ rơi ra hoặc nhặt được trong mấy cái rương như Holy, .... cung kiếm các loại! Giờ muốn chơi lại mà không nhớ ra tên game, anh em ai biết giúp với!

*Motocross Champion : Mô Tô Địa Hình!!! Excited Biker không thể sánh bằng game này được!!!

*Musashi no Ken - Tadaima Shugyou Chuu : Kiếm Sĩ Nhóc. Game khá là hay và nổi tiếng, đã có bạn yêu cầu thì mình đáp ứng đây.

*Nekketsu Koukou Dodgeball Bu - Soccer Hen : Game đỉnh : Đá Banh 12!!! Cùng cười bể bụng lại một lần nữa như thời niên thiếu với Kunio nào!!!

*Ninja Crusaders : Ninja Hổ. Game tuyệt hay, sánh ngang cùng Ninja Ryukenden thời ấy!!!

*Noah's Ark : Đã từng chơi qua game Felix The Cat thì bạn không nên bỏ qua game này nha!!!:myemo0131:
Bạn có biết tên 1 game turn based không, mình nhớ game đó nhân vật chính là 1 nam, về sau là 1 nữ cùng các nhân vật đi đánh con quỷ, boss cuối là con quỷ có 1 con mắt! Game này chơi rất hay, vì có đồ rơi ra như nhẫn Holy ( mỗi turn hồi máu) , cung, kiếm tăng sát thương! Các nhân vật khi đánh nhiều được tăng exp lên cấp và chuyển thành dạng mới mạnh hơn như ngựa bay, pháp sư, skill cũng mạnh nữa! Tên game có chứ Garden hay sao ý, mình tìm mãi không được! Haizz

mình muốn tìm rom của một trò chơi trên nes hay chỉ cần tên cũng được
cái trò cụ thể là : màn hình mở ra có hình cái thành phố ,chơi có hai thằng đánh nhau, rồi có hai cái giếng, đánh hết máu hoặc đẩy xuống giếng là thắng, còn có cả cảnh sát đi qua, hai thằng giả vờ huýt sáo rồi lại đánh tiếp, nếu có cảnh sát mà vẫn đánh thì bị bắt

Cảm ơn mọi người vì tất cả :) Mình đã tìm tròMoai Kun này đã rất rất lâu rồi, có những lúc nghĩ rằng sẽ không bao giờ thấy nó một lần nữa :((

mariobeo

Thành viên lâu năm
mình muốn tìm rom của một trò chơi trên nes hay chỉ cần tên cũng được
cái trò cụ thể là : màn hình mở ra có hình cái thành phố ,chơi có hai thằng đánh nhau, rồi có hai cái giếng, đánh hết máu hoặc đẩy xuống giếng là thắng, còn có cả cảnh sát đi qua, hai thằng giả vờ huýt sáo rồi lại đánh tiếp, nếu có cảnh sát mà vẫn đánh thì bị bắt
Urban Champion nhé bạn.

Các bạn giúp mình xem cái game này là gì vậy. Mình chỉ nhớ mang máng nó thế này.
. Nó nằm trong 1 cuốn băng đt 4 games: Gồm có Aladin, TinyToon, và 2 trò ko nhớ được :(
. Game chơi kiểu phiêu lưu, 1 con robot theo kiểu xe robot nho nhỏ, vừa đi vừa bắn, game rất hay, có cả ăn máu và cuối màn còn diệt trùm.
Mình chỉ nhớ được bấy nhiêu. Bạn nào cho mình cái tên với nhé, cảm ơn các bạn.

mariobeo

Thành viên lâu năm
Các bạn giúp mình xem cái game này là gì vậy. Mình chỉ nhớ mang máng nó thế này.
. Nó nằm trong 1 cuốn băng đt 4 games: Gồm có Aladin, TinyToon, và 2 trò ko nhớ được :(
. Game chơi kiểu phiêu lưu, 1 con robot theo kiểu xe robot nho nhỏ, vừa đi vừa bắn, game rất hay, có cả ăn máu và cuối màn còn diệt trùm.
Mình chỉ nhớ được bấy nhiêu. Bạn nào cho mình cái tên với nhé, cảm ơn các bạn.
Phải game này không bạn?

Phải game này không bạn?

Rất cảm ơn bạn vì đã quan tâm và trả lời mình.
Cái xe rất giống với game mình miêu tả nhưng game mình miêu tả đồ họa tốt hơn. Hình như game của Nhật. Cách chơi tương tự game bạn đưa đấy :D
Xe trong game mình nhớ là chỉ nhảy được, bắn được, nhưng chỉ băắn thẳng phía trước, ko có chĩa lên xuống nòng súng được.
Biểu thị máu trong game là hình trái tim thì phải, 1 dãy hình trái tim. Ăn máu cũng là ăn những trái tim.
Game theo mình còn nhớ là chơi khá dễ, hình ảnh trong game dễ thương ko kém gì game Adventure Tiny Toon.

À, còn 1 game nữa mình cũng ko biết tên nên ko sao kiếm được. Chỉ nhớ ngày xưa gọi nó là trò trộm vàng.
Đại loại có 1 nhân vật, ăn vàng rồi chỉ tay xuống dưới làm cho đường đi tạo thành cái lỗ để tụi kia đi vô đó là kẹt ở đó rồi mình đi qua đầu nó được. Game chiến thắng khi ăn hết vàng trên màn chơi, sau đó có cái thang trên trời xuất hiện, leo lên đó là qua màn.
Sẽ thua nếu như bị bọn địch chạm vào người hoặc là đào hố rồi lỡ chân rơi xuống hố. Vì nhân vật game ko nhảy được, chỉ có đi qua đi lại và trèo lên thang được :D

Sửa lần cuối:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN