[Thảo luận] Pokemon X/Y

Cửa hàng game Nintendo nShop

shiny Jirachi thì la event nên con nào cũng shiny, còn Diance chả có con nào shiny cả. bồ có dialga, plaika, reshiram, zekrom hay kyurem 5-6ivs với good nature nào ko?
Tình hình là t6 này có online competition SUper speed battle trên pkm X/Y. Có ai tham gia ko?
Jirachi event Tanabata auto shiny rồi, còn Diancie vẫn shiny bình thường như mọi con khác mà, nó ko bị lock shiny nên vẫn có nhưng chắc là hiếm hơn thôi :v, mình ít chơi với lại chủ yếu sau này lập team OU nên mấy con đấy ko có :v

Sửa lần cuối:

shadowprophet

Nấm bình thường
uh đấy cos tầm đấy, trc h chơi toàn 6-7 con =(( đủ kiểu con dà điểu. H nó thêm nhiều tính năng ms rất hay nhg nó lại giảm số lượng legend để mọi ng di khám phá đi nên hơi chán :(

có, nhưng không phải trong safari zone bình thường, ditto có trong friend safari zone, khi add friend code của một người sẽ có một friend zone khác nhau, ditto sẽ có trong zone normal
Cái đấy em biết rồi ạ :-s Ý em đang hỏi là có ai sở hữu friend zone hệ normal mà có ditto không ý ạ :-< Em đang học breed

junior1506

Nấm nhỏ
Bác nào add em rồi hôm nào pm facebook cho em trade mấy con pokemon để tiến hóa với. Từ sau cái thời Fire Red trên gameboy em chơi cách đây 5 năm giờ mới chơi lại nhiều bỡ ngỡ quá.

Có ditto 6ivs là breed thoải mái rồi còn ko thì bắt ditto safari ấy (trung bình max 2-3 ivs trở lên, hên thì 4-5 ivs, cực hên thì 6ivs :P) Khuyến khich kiếm ditto tiếng nước ngoài nhé bởi vì khi breed với ditto từ hệ máy khác tăng khả năng egg có Shiny Pkm đấy. Tui có vài con ditto 3-4ivs nhiều lắm. Ai cần thì pm t trade cho ( tại có con 6ivs rồi ) :3

Sửa lần cuối:
Có ditto 6ivs là breed thoải mái rồi còn ko thì bắt ditto safari ấy (trung bình max 2-3 ivs trở lên, hên thì 4-5 ivs, cực hên thì 6ivs :P) Khuyến khich kiếm ditto tiếng nước ngoài nhé bởi vì khi breed với ditto từ hệ máy khác tăng khả năng egg có Shiny Pkm đấy. Tui có vài con ditto 3-4ivs nhiều lắm. Ai cần thì pm t trade cho ( tại có con 6ivs rồi ) :3
Kiếm ditto nước ngoài kiểu gì ạ :-o

junior1506

Nấm nhỏ
cho em cái FC để em còn xin xỏ nào

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN