[Thảo luận] Pokemon X/Y

Cửa hàng game Nintendo nShop

yami123

Nấm nhỏ
Theo mình thì không nên đánh triple, nên đánh roulette thì dễ hơn với đỡ bị thiệt hại hơn, con nào gần chết thì xoay con khác ra đánh, nếu dùng Earthquake move thì cũng đở bị thiệt hại bên mình. Khi vào đây, thì Pokémon nào cần train level nhiều nhất thì cho hold lucky egg, còn 3 con xuất trận thì con nào hold amulet coin đều được cả, còn nếu siêng thì có thể cho 1 Pokémon nào đó học move thief rồi đi vào friend safari của ai đó hệ normal có Chansey, dùng move thief để lấy đồ của Chansey, cơ hội 5% gặp Chansey có lucky egg, nếu chăm chỉ có thể nguyên team được hold lucky egg :D

NineOneOne911

Nấm nhỏ
Theo mình thì không nên đánh triple, nên đánh roulette thì dễ hơn với đỡ bị thiệt hại hơn, con nào gần chết thì xoay con khác ra đánh, nếu dùng Earthquake move thì cũng đở bị thiệt hại bên mình. Khi vào đây, thì Pokémon nào cần train level nhiều nhất thì cho hold lucky egg, còn 3 con xuất trận thì con nào hold amulet coin đều được cả, còn nếu siêng thì có thể cho 1 Pokémon nào đó học move thief rồi đi vào friend safari của ai đó hệ normal có Chansey, dùng move thief để lấy đồ của Chansey, cơ hội 5% gặp Chansey có lucky egg, nếu chăm chỉ có thể nguyên team được hold lucky egg :D
Đúng là roulette dễ hơn nhưng lại quá mất thời gian. Nếu tính thiệt hại thì cứ cho 3 con rổng lv 100 thì lúc nào cũng OHKO (protect hay flying thì 2HKO) hay kẹp ở giữa mega Gengar có Sludge Wave thì còn nhanh nữa. Train lv thì đánh nhanh rút gọn cũng là 1 vấn đề đấy :D

Dear everyone!
Luc chieu ve co trade voi 1 ban duoc con Regirock, nhung doi lai bi mat luon con lugia roi! Ke cung hoi tiec!!!!!!
991! Ko thay hinatalove online nen minh ko dua cho ban ay con chimchar dc! Con misdreavus ko tien hoa dc no lv 100 mat roi!
Thanks/ EraN

Dear everyone!
Luc chieu ve co trade voi 1 ban duoc con Regirock, nhung doi lai bi mat luon con lugia roi! Ke cung hoi tiec!!!!!!
991! Ko thay hinatalove online nen minh ko dua cho ban ay con chimchar dc! Con misdreavus ko tien hoa dc no lv 100 mat roi!
Thanks/ EraN
mình đang bị đau nên để hôm khác trade nhé. Giờ nằm quằn quại rồi T_________T
mà mấy bạn ở trên nói cao siu, ko hỉu gì sất. Mình vào Restaurant mỗi ngày đc làm có 3 việc à mà. Kiếm cũng ko nhiều xiền lắm, giờ đang cháy túi :( Rảnh time chắc chỉ cày level mấy pé thích nhất lên 100 :((

yami123

Nấm nhỏ
à, không phải chỗ đó đâu, bạn làm việc trong hotel, thì đối diện hotel có cái đường đi đó, đi vào đó, sau đó nhìn về hướng bên phải, cái nhà màu đen mà có 3 sao, đó là nhà hàng tên WoW, vào đó train level, hoàn thành đúng số turn mà nó yêu cầu thì đc 25 cái nấm, bán ra cả khối tiền, còn nếu không hoàn thành đúng thì bị trừ dần dần số nấm

NineOneOne911

Nấm nhỏ
Dear everyone!
Thanks/ EraN
Con chimchar đó để xài đi từ từ trade con khác cho.
Còn misdreavus tiến hóa = dust stone nên ko cần train lv, cho nó ăn cục đó là xong

yami123

Nấm nhỏ
Thôi để mình xin thằng bạn của mình 1 con cho Eran làm giống, Talonflame được ưa chuộng cũng vì cái Hidden Ability này :D. Có gì mai hoặc mốt mình đưa

yami123

Nấm nhỏ
@Eranike mà Eran đã có ditto làm giống chưa, nếu chưa mình cho 1 con ditto 6IV làm giống, Eran chỉ cần kiếm 1 pokémon nào thích và chuẩn nature thôi là được rồi

@Eranike góp ý cho Eran 1 tí là dùng Talonflame nên dùng con có Hidden Ability mới mạnh, nếu Eran chưa có mà cần thì mình xin dùm 1 con cho làm giống :D
@Eranike mà Eran đã có ditto làm giống chưa, nếu chưa mình cho 1 con ditto 6IV làm giống, Eran chỉ cần kiếm 1 pokémon nào thích và chuẩn nature thôi là được rồi
Minh duoc 911 cho 1 be ditto cho 1 be ditto 6IVs roi, modest, limber. Nhung chua breed be nao, lan sau gap lai minh ko de xoi nhu lan nay dau! Hiiiii

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN