[Thảo luận] Pokemon X/Y

Cửa hàng game Nintendo nShop

Hiii, hai đứa mình trông giống.... đục khoét nhà 911 qua! Uhm cho nó cầm exp nhưng các chi số của nó sẽ giảm đi nhiều lắm đó, nên mình tự cày cho nó!
Dear 911, cho mình gửi lại bạn mấy con vừa rồi nhé, Uhm cho mình mươn tạm mấy legend nếu bạn có được ko? Mình sẽ trả lại ngay!
Tại tên là 911 nên ko sao đâu :D, mình nhận xong trả lại mà :))

NineOneOne911

Nấm nhỏ
Hiii, hai đứa mình trông giống.... đục khoét nhà 911 qua! Uhm cho nó cầm exp nhưng các chi số của nó sẽ giảm đi nhiều lắm đó, nên mình tự cày cho nó!
Dear 911, cho mình gửi lại bạn mấy con vừa rồi nhé, Uhm cho mình mươn tạm mấy legend nếu bạn có được ko? Mình sẽ trả lại ngay!
Mấy con đó giữ lại đi mình còn nhiều ko cần phải trả. Còn legend thì nhiều con ko thể trade nên nãy giờ đang test wonder trade. Đợi chút để thử hết đã !!!

thanks 911 nhiều! nhưng mà trade cho bạn toàn pokemon bình thương mà nhận pkm legendary thì ngại lắm. Uả mà 911 là có ý gì vậy?
Hinatalove con đó không mình trade jirachi, phione cho, có cần darkrai ko mình trade luôn nè

NineOneOne911

Nấm nhỏ
thanks 911 nhiều! nhưng mà trade cho bạn toàn pokemon bình thương mà nhận pkm legendary thì ngại lắm. Uả mà 911 là có ý gì vậy?
Hinatalove con đó không mình trade jirachi, phione cho, có cần darkrai ko mình trade luôn nè
Mình thì ko cần mấy con đó, full dex rồi giữ cũng chẳng làm gì nhất là có thể hack con nào cũng dc. Mấy con legend khác thì khóa trade rồi nên chỉ trade dc vài con đó thôi. Nếu vẫn muốn lấy thì chỉ còn 1 cách là đẩy lên bank nhưng lại cần gặp mặt để lấy gamecard, rồi lấy lại từ bank về nên hơi rắc rối...

Còn Hinatalove chimchar thì mình có 1 con eggmove + 6 IVs train Evs đầy đủ tính để lại làm starter OS-AS nếu cần thì clone rồi trade cho. Inbox mình FC nếu chưa add nhé !!!

Mà train khi bật exp-Share thì chỉ số vẫn lên bình thường chứ ko bị giảm đâu nên cứ thoải mái đi. Test hết rồi kể cả cho ăn rare candy vẫn ko sao. Từ khi có PS mình toàn cho ăn rare candy mà chỉ số vẫn max.

Sửa lần cuối:
Mình thì ko cần mấy con đó, full dex rồi giữ cũng chẳng làm gì nhất là có thể hack con nào cũng dc. Mấy con legend khác thì khóa trade rồi nên chỉ trade dc vài con đó thôi. Nếu vẫn muốn lấy thì chỉ còn 1 cách là đẩy lên bank nhưng lại cần gặp mặt để lấy gamecard, rồi lấy lại từ bank về nên hơi rắc rối...

Còn Hinatalove chimchar thì mình có 1 con eggmove + 6 IVs train Evs đầy đủ tính để lại làm starter OS-AS nếu cần thì clone rồi trade cho. Inbox mình FC nếu chưa add nhé !!!
uh, máy mình mang đi sạc pin rồi. tí đầy add fc bạn lại. Trước add rồi mà ko dc9 hay sao ấy :) Băng Y của mình có 1 infernape rồi nhưng có 1 máy 3ds ko lấy wa đc, hôm nào nhờ ai đó trade cũng đc, mắc công 911 nuôi đẻ trứng cũng ngại :D

NineOneOne911

Nấm nhỏ
uh, máy mình mang đi sạc pin rồi. tí đầy add fc bạn lại. Trước add rồi mà ko dc9 hay sao ấy :) Băng Y của mình có 1 infernape rồi nhưng có 1 máy 3ds ko lấy wa đc, hôm nào nhờ ai đó trade cũng đc, mắc công 911 nuôi đẻ trứng cũng ngại :D
Mình chuyển cho Eranike rồi. Có gì pm lấy nhé !!!

Còn 2 gamecard thì sao ko nạp ít $ mua bank mà tranfer cho dễ... Có 5$ 1 năm cũng ko mắc lắm đâu.

Mà train khi bật exp-Share thì chỉ số vẫn lên bình thường chứ ko bị giảm đâu nên cứ thoải mái đi. Test hết rồi kể cả cho ăn rare candy vẫn ko sao. Từ khi có PS mình toàn cho ăn rare candy mà chỉ số vẫn max.
thế thì mình lời to rồi còn gì! hiếm khi có người hào phóng thế nay! hiii mình đang thiếu bé này, nếu bạn có 3 starter of blacks and white cho mình xin đi cho có trong dẽ luôn!
Mà cái vụ pkbank mình cũng ko rành lắm có lẽ đầu óc mình đơn giản quá lên ko hiểu!

NineOneOne911

Nấm nhỏ
thế thì mình lời to rồi còn gì! hiếm khi có người hào phóng thế nay! hiii mình đang thiếu bé này, nếu bạn có 3 starter of blacks and white cho mình xin đi cho có trong dẽ luôn!
Mà cái vụ pkbank mình cũng ko rành lắm có lẽ đầu óc mình đơn giản quá lên ko hiểu!
Bank nó giống như 1 cái ngân hàng ảo chỉ để chứa pokemon. Có thể chứa tối đa 3000 con, nếu mình có 2 game card mà chỉ có 1 máy 3ds thì có thể lấy pokemon từ gc 1 chuyển lên bank rồi đổi gc 2 vào bank lấy lại. Nó giống như trade nhưng lại ko tiến hóa dc, chi phí dùng là 5$ 1 năm tính ra vẫn rẻ hơn việc mua thêm 1 cái 3ds trade.

Còn con chimchar hồi nãy thích thì giữ lại xài, mình vẫn còn dư 4 con y chang như thế có gì trade cho hinatalove sau. Starter gen 5 hình như mình cũng có, rảnh thì lên trade cho !!!

Bank nó giống như 1 cái ngân hàng ảo chỉ để chứa pokemon. Có thể chứa tối đa 3000 con, nếu mình có 2 game card mà chỉ có 1 máy 3ds thì có thể lấy pokemon từ gc 1 chuyển lên bank rồi đổi gc 2 vào bank lấy lại. Nó giống như trade nhưng lại ko tiến hóa dc, chi phí dùng là 5$ 1 năm tính ra vẫn rẻ hơn việc mua thêm 1 cái 3ds trade.

Còn con chimchar hồi nãy thích thì giữ lại xài, mình vẫn còn dư 4 con y chang như thế có gì trade cho hinatalove sau. Starter gen 5 hình như mình cũng có, rảnh thì lên trade cho !!!
Ngay truoc toan choi gia lap tren may tinh, nen ko ranh lam! Uhm neu ban ranh trade cho minh voi. Thanks

Mình chuyển cho Eranike rồi. Có gì pm lấy nhé !!!

Còn 2 gamecard thì sao ko nạp ít $ mua bank mà tranfer cho dễ... Có 5$ 1 năm cũng ko mắc lắm đâu.
Mình ko biết dùng cái bank đó. Vào eshop thì thấy cho download free nhưng khi download về thì đòi nhập nick. Mà mình có nick sẵn rồi, cũng đang onl trong máy nhưng đăng nhập hoài cũng ko được. Trước xài Ps vita thì chuyện này đơn giản hơn. 5$/năm thì cũng ko có gì là mắc nhưng ko down đc nên thôi bỏ luôn. Nintendo hơi bị lằng nhằng vụ nick eshop. Bữa nào thử lập 1 nick nữa xem sao. Ko biết có phải do nick mình ko vào đc ko nữa. Haizzzz

NineOneOne911

Nấm nhỏ
Mình ko biết dùng cái bank đó. Vào eshop thì thấy cho download free nhưng khi download về thì đòi nhập nick. Mà mình có nick sẵn rồi, cũng đang onl trong máy nhưng đăng nhập hoài cũng ko được. Trước xài Ps vita thì chuyện này đơn giản hơn. 5$/năm thì cũng ko có gì là mắc nhưng ko down đc nên thôi bỏ luôn. Nintendo hơi bị lằng nhằng vụ nick eshop. Bữa nào thử lập 1 nick nữa xem sao. Ko biết có phải do nick mình ko vào đc ko nữa. Haizzzz
Do bản update mới khi vào e-shop phải đăng nhập nick để tăng bảo mật thôi. Chú ý cái nick này và cái club nintendo khác nhau nên tốt nhất cứ tạo 1 cái mới, Tạo xong ra Nshop mua cái code 10$ nạp là có 2 năm xài rồi. Có event Bank nhận celebi nhưng đã kết thúc vào cuối tháng 9 rồi...

yami123

Nấm nhỏ
@Eranike : Không phải mình chú trọng gì đến FC của bạn, mà do không thấy FC của bạn ở đâu nên kêu bạn để lại để mình add sau. Còn không phải là mình onl trễ, mà do check 4rum vào toàn giờ đó, chứ trước đó mình làm việc khác

Còn Infernape thì mình còn dư 1 em có egg move Thunder Punch, nếu cần thì mình đưa.

@Eranike : Không phải mình chú trọng gì đến FC của bạn, mà do không thấy FC của bạn ở đâu nên kêu bạn để lại để mình add sau. Còn không phải là mình onl trễ, mà do check 4rum vào toàn giờ đó, chứ trước đó mình làm việc khác

Còn Infernape thì mình còn dư 1 em có egg move Thunder Punch, nếu cần thì mình đưa.
Dear Yami 123! Thuc ra thi minh cung khong co y gi, chi thay hoi la vi My FC cua minh da post o duoi nhiu roi, hi chac tai buoi sang vo 4rum wa dthoai, chieu toi moi ve moi vo may tinh duoc. Ko biet ban co de y ko? Vo 4rum wa dt bi han che nhieu. Chu minh biet FC cua ai cung nhu ai thoi ma! Ma minh cung add your FC roi nhe, ko biet khi nao moi trade voi ban duoc! Con pkm infernap, minh chi can co no trong dex thoi chu no ko thuoc nhom pkm ua thich cua minh!
Dear 911! Con misdreavus ban cho minh no lv 100 roi, ko tien hoa duoc roi, gio phai lam sao day? Hiii, vu pkbank doi ra pkm omega ruby roi ra tiem mua va nho ho cai cho!
Dear Hinatalove! Con khi lua- chimchar dang nam trong my party do 911 gui! Ban can chieu minh trade cho, chu minh ma train no so lam hong hoac ko vua y ban. Sap toi thang 11 roi, game pkm moi sap ra, may con pkm legend khong trade duoc, 911 va minh da trade nhung no ko cho ra khoi party cua ban ay. Vay chac chan minh ko full dex dc roi! Hy vong ban may man hon minh!

tronglovan

Nấm nhỏ
Noi vay, neu ma battle voi ban chac la minh bi thua te tua roi! Minh cung thu vo trong dia chi do roi, nhung moi nguoi noi "cao sieu" qua khong hieu nhiu! Hon nua, moi choi ma danh voi cao thu nhu vay khac nao lay trung troi da dau! Tuy nhien khi nao build 1 doi hinh on dinh minh cung muon dau 1 chut, tang su hiu biet va kinh nghiem,hiii. Chu cu nhu may nvat trong game danh thang de wa dam ra tu phu!
ko hiểu thì vào lâu sẽ hiểu =))
ngày xưa mình cũng có hiểu gì đâu,vào hỏi thăm mãi mới vỡ ra nhiều cái
còn việc fill dex thì ko vất vả lắm,nếu quyết làm và có nhiều người giúp thì lâu lắm 10 ngày là xong,trước mình tham gia bên gr kia toàn được giúp,cộng thêm GTS và Wonder Trade nên mới xong được

tronglovan

Nấm nhỏ
à mà muốn train lv và tiền nhanh thì vào Battle Chateau mà train,cho con đầu team cầm amulet coin,quẩy lên lv và tiền nhanh lắm,thời giàu nhất của mình là có 4tr8 tiền nhờ vào cái Battle Chateau này :3

ko hiểu thì vào lâu sẽ hiểu =))
ngày xưa mình cũng có hiểu gì đâu,vào hỏi thăm mãi mới vỡ ra nhiều cái
còn việc fill dex thì ko vất vả lắm,nếu quyết làm và có nhiều người giúp thì lâu lắm 10 ngày là xong,trước mình tham gia bên gr kia toàn được giúp,cộng thêm GTS và Wonder Trade nên mới xong được
Hiiii, ban noi minh moi wen mat cai vu GTS day, luc truoc vo GTS no doi hoi cao wa! Gio co " ong but"- 911 hua cho bat cu con pkm mien la trade dc thi cung do lo! Neu minh nho ko nham, GTS no bat chon chu cai dau tien cua ten pkm do, neu vay thi ko co nhung pkm ngoai luong roi!

tronglovan

Nấm nhỏ
Hiiii, ban noi minh moi wen mat cai vu GTS day, luc truoc vo GTS no doi hoi cao wa! Gio co " ong but"- 911 hua cho bat cu con pkm mien la trade dc thi cung do lo! Neu minh nho ko nham, GTS no bat chon chu cai dau tien cua ten pkm do, neu vay thi ko co nhung pkm ngoai luong roi!
GTS thì mình thường ko bao giờ vào phần nhìn pokemon của người khác,toàn deposit,chứ yêu cầu của những con giời kia cao lắm =)),toàn deposit rồi chờ,nếu ko phải là legend thì rất nhanh,mà kể cả legend thì vẫn có mẹo để lấy =))
mình đủ Legend toàn là do GTS đấy chứ =))
còn nếu chưa fill mà muốn tìm pokemon ko có trong list những biết tên loài ấy thì ở dòng cuối cùng có phần "What Pokemon",vào đấy nhấn tên Pokemon cần tìm là ra

yami123

Nấm nhỏ
train tiền + level thì vào quán WoW train là nhanh nhất.

@Eranike Mình thấy FC của bạn rồi, mình add luôn rồi, khi nào trade thì hẹn giờ với mình, hoặc là nếu bạn có facebook thì add mình vô rồi inbox cũng đc

NineOneOne911

Nấm nhỏ
Như yami123 nói train lv hay gold cứ vào restaurant 3*(tripple battle) là tốt nhất. Nhưng 1 lần chỉ train dc 3 con và phải cần 3 pokemon mạnh + flying (Levitate) Học EQ. Mình thì dùng 3 con dragon flygon, salamence và dragonite hold lucky egg, amuletcoin mỗi lần vào battle thì cứ xài o-power exp có thể thêm money nếu muốn (mà cũng chẳng thêm dc bao nhiu đâu, đánh xong nó sẽ cho item bán lại còn nhiều tiền hơn). Trước toàn train lv trong nhà hàng vừa lên nhanh mà lại có tiền (tắt effect skill cho đỡ rối).

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN