[Thảo luận] Pokemon X/Y

Cửa hàng game Nintendo nShop

tronglovan

Nấm nhỏ
Check lại như thế nào vậy :D?
Mới chơi Gen 6, còn nhiều điều chưa biết lắm :D
xem ở cái super training ý,ngoài hình lục giác màu xanh nhỏ thì cái được bôi màu trắng chính là EV đã có,ngoài ra nếu luyện sai EV thì có thể dùng berry trừ bớt đi,vừa tăng happinies cho pokemon luôn

@Eranike Mình cũng chỉ xài những pokémon nào mình thích thôi, chứ có nhiều con ngon hơn nhưng mình không thích nên mình cũng không bỏ vào, và đa số thì mình học move theo sở thích của mình :D

@hinatalover90 cứ breed con nào đó 4-5-6IV thì quăng lên GTS thêm chú thích vào là 6IV, nếu pokémon đó có egg move ngon nữa thì ghi egg move vô thì sẽ có đứa đổi thôi
Dear Yami123! May nhoc yeu quy minh dung luc battle voi ban, gio kiem tra lai IVs yeu qua troi hinh nhu chi 2,3 IVs la cung, tru con Darkrai ra! Nhung pkm minh thich hien IVs van con thap nen dang breed voi Ditto 6IVs de cung co them IVs the he sau. Hy vong se som tai dau voi ban nhe!
Dear Nineoneone! Jirachi that you presented for me, is great! thanks so much!
Dear Hinatalove! Minh cung dang thu GTS, Tuy hoi lau nhung se nhan duoc pkm ma minh can! Rang luyen tap IVs di roi battle thu voi moi nguoi de nang cao experience nhe! Lau roi co battle voi ai ko? Hom qua ranh dau battle voi may nguoi cung on, nhung cung hoi buon xiu la minh dung Darkrai 6ivs nen thang de dang den vay?
Have a nice day!
EraN

@Eranike định reset save băng Y chơi lại mà nhờ có @tronglovan và @yami123 chỉ cho cách kiểm tra EV giờ có đc 2 con trong đó, ko chuyền wa X đc, reset thì sợ mất tiếc :)) trăn trở tới 2h sáng "thao thức vì pokemon EV" mới ngủ đc, sáng mình đi làm 2 con mắt như bị ai oánh bầm :D

tronglovan

Nấm nhỏ
@Eranike định reset save băng Y chơi lại mà nhờ có @tronglovan và @yami123 chỉ cho cách kiểm tra EV giờ có đc 2 con trong đó, ko chuyền wa X đc, reset thì sợ mất tiếc :)) trăn trở tới 2h sáng "thao thức vì pokemon EV" mới ngủ đc, sáng mình đi làm 2 con mắt như bị ai oánh bầm :D
luyện EV giờ với gen 6 dễ ý mà,có super training nên dễ kiểm soát
mình thường mua vitamin,cho ăn max rồi mới horde hoặc super training sau

Good morning Hinatalove! Neu nhu ban noi dzay, chac moi nguoi trong cong ty ban chac dzui lam ha, vi tu nhien duoc ngam panda voi hinh dang moi con gi! Hom qua minh bi Yami 123 ruot xuat a, vi lo dai challenge ban y, nen bi ruot toi gan 12h! Ke cung vui khi challenge trong battle party co 1 wa trung minh dag doi no no, Yami123 thach dau luynh wuynh wa de no luon trong battle party!
Dear everyone! Moi nguoi chi giup minh cach lam cho egg no nhanh voi!
EraN
Thanks so much and have a nice day

tronglovan

Nấm nhỏ
Good morning Hinatalove! Neu nhu ban noi dzay, chac moi nguoi trong cong ty ban chac dzui lam ha, vi tu nhien duoc ngam panda voi hinh dang moi con gi! Hom qua minh bi Yami 123 ruot xuat a, vi lo dai challenge ban y, nen bi ruot toi gan 12h! Ke cung vui khi challenge trong battle party co 1 wa trung minh dag doi no no, Yami123 thach dau luynh wuynh wa de no luon trong battle party!
EraN
trứng thì phải để ở trong party mình mang đi chứ,sao lại để trong battle box :v
thế kết quả chall như thế nào,hôm nào rảnh thử với mình đi,mình gà lắm =))
egg nở nhanh thì cần 1 con có abi flame body hoặc magma amor,để đầu team,thì số lượng bước chân sẽ giảm đi 1 nửa,ngoài ra hình như là trứng của pokemon hệ Fire nở sẽ nhanh hơn trứng hệ khác thì phải
khuyến nghị nên dùng Talonflame abi Flame body để ấp,vừa có fly để đi check IV luôn

yami123

Nấm nhỏ
Khuyến khích dùng con Volcarona, có heat wave có gì train EV luôn :v. Tối tự dưng đang train EV cho Victiny, tự dưng thấy Eran mời đánh, sẵn vào luôn, mà thấy tripple battle mà gặp Darkrai event nữa, thế là xác định thua từ đầu rồi, lần sau mời tính mời single mà quên chưa chỉnh lại, lại bị hành đợt 2 :(

trứng thì phải để ở trong party mình mang đi chứ,sao lại để trong battle box :v
thế kết quả chall như thế nào,hôm nào rảnh thử với mình đi,mình gà lắm =))
egg nở nhanh thì cần 1 con có abi flame body hoặc magma amor,để đầu team,thì số lượng bước chân sẽ giảm đi 1 nửa,ngoài ra hình như là trứng của pokemon hệ Fire nở sẽ nhanh hơn trứng hệ khác thì phải
khuyến nghị nên dùng Talonflame abi Flame body để ấp,vừa có fly để đi check IV luôn
Dear Tronglovan! Minh la dan luyen pkm nghiep du sao du suc battle voi ban duoc. Nhung hom nao ranh minh cung muon " thinh giao" ban moi duoc. Thang thua khong quan trong, doi voi minh van con non trong chien thuat lam, co le qua lan dau voi ban minh se thu hoach duoc nhieu dieu hay!
Dear Yami123! Tai vi luc truoc minh lo register (add) FC cua 1 ga nao do, dang danh tu dung ga vang ra nen minh moi an vao ga thi ra bam lon ten ban. Dau single battle co le minh ko dau duoc ban, nhung triple battle muon thang minh ko phai de dau nha, hiii nhat la minh co darkrai va 1 be cung la pkm event ma 911 tang minh nua do!
Dear 911! Nhu Yami123 noi roi do, Darkrai ban tang rat tuyet giup minh rat nhieu!
Thanks/EraN

tronglovan

Nấm nhỏ
Dear Tronglovan! Minh la dan luyen pkm nghiep du sao du suc battle voi ban duoc. Nhung hom nao ranh minh cung muon " thinh giao" ban moi duoc. Thang thua khong quan trong, doi voi minh van con non trong chien thuat lam, co le qua lan dau voi ban minh se thu hoach duoc nhieu dieu hay!
Dear Yami123! Tai vi luc truoc minh lo register (add) FC cua 1 ga nao do, dang danh tu dung ga vang ra nen minh moi an vao ga thi ra bam lon ten ban. Dau single battle co le minh ko dau duoc ban, nhung triple battle muon thang minh ko phai de dau nha, hiii nhat la minh co darkrai va 1 be cung la pkm event ma 911 tang minh nua do!
Dear 911! Nhu Yami123 noi roi do, Darkrai ban tang rat tuyet giup minh rat nhieu!
Thanks/EraN
ok,bao giờ rảnh pm mình cái FC,còn FC và IGN của mình ở chữ kí nhé :3

EraN
http://www.nintendovn.com/forum/index.php?threads/21054/page-364#post-407899
toàn tập về ấp trứng, một vài cái lặt vặt khác ở khoảng 2-3 page kế

http://www.nintendovn.com/forum/index.php?threads/21054/page-364#post-407899
toàn tập về ấp trứng, một vài cái lặt vặt khác ở khoảng 2-3 page kế
Thanks! Minh dung xe dap cong voi 2 con co flame body dung la no nhanh hon nhieu!
Uhm, ti le ap trung ra 4,5,6IVs kho qua, so trung no ra den gio cao nhat chi co 3IVs la cung! Chang le bo me chung deu phai 6IVs moi sinh ra dua con co IVs cao den muc do sao, minh cho Ditto 6IVs ket hop voi 1 pkm co 3,4 IVs nen ket qua chi co 3IVs tro xuong sao?
Nghe noi hinh nhu phai de con bo hoac me cam item gi nua thi phai?
Thanks/EraN

tronglovan

Nấm nhỏ
Thanks! Minh dung xe dap cong voi 2 con co flame body dung la no nhanh hon nhieu!
Uhm, ti le ap trung ra 4,5,6IVs kho qua, so trung no ra den gio cao nhat chi co 3IVs la cung! Chang le bo me chung deu phai 6IVs moi sinh ra dua con co IVs cao den muc do sao, minh cho Ditto 6IVs kuet hop voi 1 pkm co 3,4 IVs nen ket qua chi co 3IVs tro xuong sao?
Nghe noi hinh nhu phai de con bo hoac me cam item gi nua thi phai?
Thanks/EraN
cầm destiny knot cho ditto 6IV

NineOneOne911

Nấm nhỏ
cầm destiny knot cho ditto 6IV
destiny knot con nào hold cũng dc. everstone cho con nào muốn pass natural con còn lại thì hold destiny knot. Breed 5 (6 Ivs) rất dễ, đầu tiên cứ cho con cần breed vs đít to 6IVs chạy dc 5 con F1, lựa con nào chuẩn nhất (Ivs nhiều ko lệch) rồi breed lại với đít to 6 Ivs từ từ rồi cũng ra. Bây giờ nhiều Đít to 6IVs thì dễ chứ khoảng 1 năm trước khi game mới ra breed mới cực...

tronglovan

Nấm nhỏ
mình toàn breed theo thứ tự " egg move -> nature -> IV
cho Ditto cầm Destiny Knot
có con có egg move và nature ưng ý,xong cho con đấy hold everstone rồi chờ breed mấy lần,chọn trong mấy quả trứng đấy con có IV cao nhất,rồi lấy breed tiếp,việc ra IV cao là chuyện sớm muôn :))

yami123

Nấm nhỏ
Destiny Knot thì con nào cầm đêu được cả, mình thì cứ lấy con bất kì breed với Ditto thôi, và Ditto hold everstone (vì có đủ loại Nature), còn egg move thì không phải con nào cũng cần, nếu cần thì dĩ nhiên phải ưu tiên egg move trước, còn việc thay đổi pokémon để breed IV cao nhanh thì cũng không cần thiết lắm, mình toàn quăng đại IV vô breed thấy cũng lên ào ào, nhưng chỉ tức là mình cần 5IV không có Sp. Atk thì nó ra Sp. Atk riết, mà Atk thì lại không có, thế mới ức chế =))

Destiny Knot thì con nào cầm đêu được cả, mình thì cứ lấy con bất kì breed với Ditto thôi, và Ditto hold everstone (vì có đủ loại Nature), còn egg move thì không phải con nào cũng cần, nếu cần thì dĩ nhiên phải ưu tiên egg move trước, còn việc thay đổi pokémon để breed IV cao nhanh thì cũng không cần thiết lắm, mình toàn quăng đại IV vô breed thấy cũng lên ào ào, nhưng chỉ tức là mình cần 5IV không có Sp. Atk thì nó ra Sp. Atk riết, mà Atk thì lại không có, thế mới ức chế =))
Theo bạn nói thì chắc con bạn breed ra nó là 0 s.atk chứ k phải 31 s.atk đâu bạn xem lại đi =))

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN