[Thảo Luận] Fantasy Life

Cửa hàng game Nintendo nShop

anminh

Nấm bình thường
Ai chơi thì vào báo danh nào. \m/
Mà mới vào thì nên chọn nghề đầu bếp hoặc thợ rèn, nguyên liệu thì bỏ tiền ra là mua được với lại hai cái đấy có ích khi đi map hơn.
Mấy cái chặt cây hay câu cá sau này làm cũng chưa muộn.

mình muốn armor của mer trong khi dùng weap của hunter
vậy thì đổi class sang mer và euip bow của hunter vào đánh ,vậy skill bow mới có thể unlock khi đang làm mer ko

anminh

Nấm bình thường
Đổi class thì equip và skill vẫn giữ nguyên nhưng skill của class khác lên chậm hơn.
Để dùng được đồ của class thì phải unlock skill của class đó bằng cách chuyển sang class đó và đi xong phần hướng dẫn.
Muốn dùng bow khi đang làm mer thì phải làm hunter và lấy skill dùng bow trước đã.

anminh

Nấm bình thường
lấy skill dùng bow ,xong chuyển sang mer và dùng bow thì có thể lên lv skill và học các skill mới của bow ko
Chỉ lên skill dùng bow để dùng cung xịn hơn thôi, muốn có skill cho bow thì phải làm hunter rồi làm nhiệm vụ để lên rank.
Mới vào thấy đồ Pladin đẹp nên chọn đại, chơi 1 lúc có vẻ ko hứng thú làm lính canh cho lắm, có job nào vui vui ko các bạn
Nếu thích săn bắn thì làm thợ săn, nếu thích hái lượm thì làm đầu bếp. Chuyển class liên tục được mà :D

mọi người mua băng này ở đâu vậy chỉ tui với sao thấy **** và nintendo vẫn chưa có mà
Mấy bác kia hoặc là xài hệ EU hoặc là dùng máy fw <4.5 để h*ck nên mới chơi đc, còn bản US thì 24/10 mới ra lận, còn khi nào nshop nhập về lại là 1 vấn đề khác :))
Lưu ý là ai mua DLC rồi thì không co-op được với người chưa mua nhá ;). Thêm nữa là nếu mua DLC trước khi tạo nhân vật thì lúc tạo vẫn có thêm lựa chọn cho character customization chứ không nhất thiết phải kích hoạt sau khi xong main story, còn xong main story thì mới unlock được Origin Island

cho mình hỏi wizard mới đầu vào có cần thêm class hỗ trợ không ạ (như blacksmith,minner... ) thấy nó cùi cùi sao ấy bị mấy con boss đánh vài phát là phọt ngay

cho mình hỏi wizard mới đầu vào có cần thêm class hỗ trợ không ạ (như blacksmith,minner... ) thấy nó cùi cùi sao ấy bị mấy con boss đánh vài phát là phọt ngay
Game nào chẳng vậy hả bác, wizard thì phải hit & run thôi chứ đứng lơ ngơ trước mặt boss tát chết là phải :)). Nếu ban đầu thấy khó khăn thì bác cứ change job pal merc hay hunter gì đấy để đánh mobs lên lv, thêm tailor với carpenter để craft gậy + trang bị cho wizard rồi change job lại, tới 12 jobs lận mà, thoải mái đi bác :))

Game nào chẳng vậy hả bác, wizard thì phải hit & run thôi chứ đứng lơ ngơ trước mặt boss tát chết là phải :)). Nếu ban đầu thấy khó khăn thì bác cứ change job pal merc hay hunter gì đấy để đánh mobs lên lv, thêm tailor với carpenter để craft gậy + trang bị cho wizard rồi change job lại, tới 12 jobs lận mà, thoải mái đi bác :))
:D hehe cho mình hỏi thêm cái nữa là nếu change class mà mình không chọn bỏ ra 10~20p để làm cái nhiệm vụ đầu của class đó (skip introduce life) thì có bị mất gì không nhỉ ????

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN