[Thảo luận] Pokemon X/Y

Cửa hàng game Nintendo nShop

Mọi người cho mình hỏi để tiến hoa eeve thành espeon vs umbreon như thế nào vậy, mình cho e ấy fullness rồi mà vẫn hok lên vào ban ngày luc 12 - 13 h :((

Con Espeon tiến hóa ở trong cái hang có gương, cấm chạy xe đạp và trượt patanh. Còn umbreon phải vào đúng ban đêm mà :)
bạn đi buổi trưa nó ko chịu tiến hóa là phải :D

Espeon là max happinies và lên 1 lv vào ban ngày mà cậu :v
ủa max happinies là trái tim phải ko? Sylveon mình cho max happinies + 1 lv thì tiến hóa. Còn Espeon của mình thì tiến hóa trong cái hang đó. sau có sylveon nên wonder trade Espeon mất. Để mình thử lại con khác xem thử :D
Àh quên, Sylveon có 1 move fairy nữa mới evolution

Sửa lần cuối:

tronglovan

Nấm nhỏ
ủa max happinies là trái tim phải ko? Sylveon mình cho max happinies + 1 lv thì tiến hóa. Còn Espeon của mình thì tiến hóa trong cái hang đó. sau có sylveon nên wonder trade Espeon mất. Để mình thử lại con khác xem thử :D
Àh quên, Sylveon có 1 move fairy nữa mới evolution
cái pokeamie đấy khác,happinies nó xuất hiện từ bản yellow cơ,giá trị ẩn,cho nó ăn mấy cái berry tăng frienly ý,khi nào nó bảo đã max thì thôi
Espeon của cậu trùng hợp đến đấy thì nó max thôi chứ có phải nó tiến hóa ở đấy đâu

mình cũng đang cày cấp cho sliggoo, may mà có bác hỏi rồi, ko thì chắc mình cày lên lv100 để tiến hóa luôn quá :))
nhìn nó chảy chảy tưởng có liên quan đến poison như con muk chứ, té ra là mưa :D

happiness là fan quen gọi thế thôi, gọi đúng phải là friendship, thế nên trong game không có món nào đề cập đến độ happiness mà chỉ có friend thôi, món đồ giúp tăng chỉ số này hữu hiệu nhất là soothe bell
ai chơi stadium 2 thì nó còn được gọi là tame

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN