Về việc Ban Eshop

Cửa hàng game Nintendo nShop

Tình hình là e vừa ham rẻ + thiếu hiểu biết nên đã mua một máy 3DS XL của một bạn (cũng trên 4rum này).
Tình trạng máy lúc mới mua là FW 6.0 trong máy có một số game digital ( chắc do xài tiền h@ck) mua dc và bị BAN eshop.
Sau vài ngày vọc phá thì e quyết định system update máy lên FW 9.0 để đón Gateway ... (tham khảo một số cụ trên 4rum thì bảo k sao đâu... làm luôn đi) và sau khi update thì... e mất sạch số game đang có trong máy =.= ...
Nhưng nà hiện tại e lại vào dc eshop bình thường, do k có tiền nên e down thử app youtube free trên eshop.. cũng dc bth
E vào Theme shop down theme free và mua thêm theme mario 1.99$ cũng bth luôn (máy còn sót lại 5$)
CHỐT LẠI ai xác định là máy e bây giờ là CÓ bị BAN hay KHÔNG giúp em với T___T sao thấy tùm lum quá, hổng hiểu gì hết !

8163264128

Thành viên lâu năm
Tình hình là e vừa ham rẻ + thiếu hiểu biết nên đã mua một máy 3DS XL của một bạn (cũng trên 4rum này).
Tình trạng máy lúc mới mua là FW 6.0 trong máy có một số game digital ( chắc do xài tiền h@ck) mua dc và bị BAN eshop.
Sau vài ngày vọc phá thì e quyết định system update máy lên FW 9.0 để đón Gateway ... (tham khảo một số cụ trên 4rum thì bảo k sao đâu... làm luôn đi) và sau khi update thì... e mất sạch số game đang có trong máy =.= ...
Nhưng nà hiện tại e lại vào dc eshop bình thường, do k có tiền nên e down thử app youtube free trên eshop.. cũng dc bth
E vào Theme shop down theme free và mua thêm theme mario 1.99$ cũng bth luôn (máy còn sót lại 5$)
CHỐT LẠI ai xác định là máy e bây giờ là CÓ bị BAN hay KHÔNG giúp em với T___T sao thấy tùm lum quá, hổng hiểu gì hết !
Nếu vào được thì tức là ko bị ban.
Có thể trước đó máy cũng chưa bị ban. Bạn vào thử eShop trước đó chưa?

NineOneOne911

Nấm nhỏ
Chắc unban rồi còn thắc mắc gì nữa... CỨ xài đi sau này chắc ko bị lại nữa đâu !!!

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Sao bạn biết lúc trước bị ban eshop ? Còn vụ mất game thì đúng là dùng cc chùa rồi !!!!! Thử nhớ game nào thì lên eshop down lại game đó coi nó cho ko ? Còn hiện giờ bạn đang vào được ESHOP thì có nghĩa ko bị ban gì cả và đã dùng bình thường rồi !!!!

Thì ng ta nói là ban rồi, bán rẻ v.v... với lại dặn tới dặn lui là... đừng vô eshop nên mình cũng ớn nên đúng là trước đó mình k có vô thử.
Nếu mà unban thật thì lạy trời lạy phật T____T giờ lên eshop down mấy cái game lúc trước k biết dc k mà lỡ bị ban chắc chết quá !!!

mình nghĩ ko bị ban or chưa ban thôi, chứ như máy mình khi mua về ko bị ban j, vậy mà nâng firmware vs lại tạo account eshop mới, thế là bị ban, gọi qa nintendo thì nó bảo là sợ máy mình là đồ ăn cắp nên phải ban, bảo mình gưi ảnh hóa đơn qa mail cho nó, nó mới xem xét giải quyết :(

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Thì ng ta nói là ban rồi, bán rẻ v.v... với lại dặn tới dặn lui là... đừng vô eshop nên mình cũng ớn nên đúng là trước đó mình k có vô thử.
Nếu mà unban thật thì lạy trời lạy phật T____T giờ lên eshop down mấy cái game lúc trước k biết dc k mà lỡ bị ban chắc chết quá !!!
Nếu bị ban eshop thì ko có vào eshop được đâu nhé. Còn việc bạn update xong thì game bị xóa hết nghĩa là khi bạn updated đã làm cho nintendo phát hiện tài khoản của bạn ko sạch và xóa hết game. Đó chỉ là bước 1, còn bước tiếp theo có ban eshop ko thì chưa biết o_O !!!! Cẩn thận đấy !!!!

Kurogane

nWriter
Thế bác vào eshop thiệt à @@ bữa trước mình nói là bị ban eshop thì ko vào được eshop, muốn update thì update qua game card ấy. Lỡ rồi thì thôi, Mà có lẽ là máy bác dùng credit hack mua game đã lâu rồi, chắc Nintendo không truy cứu nữa đâu nhưng mà theo lời bác kia nói thì không lẽ giờ đổi acc hay gì đó mà Nintendo thấy ko thích thì Nintendo có quyền ban eshop mình à @@ Bác cầu trời mấy hôm sau vẫn vào được eshop đi.

Thông báo là từ tối qua đến giờ vẫn vào dc eshop bình thường. Vô eshop bị kêu tạo Nintendo ID mình cũng tạo rồi.
Mấy game đã bị xóa thì bây giờ k down lại dc mà bắt mua.
Mình sẽ cập nhận xem sống dc mấy ngày... như mấy bác nói thì chắc từ từ cũng chết =___=

Kurogane

nWriter
Thông báo là từ tối qua đến giờ vẫn vào dc eshop bình thường. Vô eshop bị kêu tạo Nintendo ID mình cũng tạo rồi.
Mấy game đã bị xóa thì bây giờ k down lại dc mà bắt mua.
Mình sẽ cập nhận xem sống dc mấy ngày... như mấy bác nói thì chắc từ từ cũng chết =___=
mà chắc không đâu, chắc nó cho qua rồi đó, vui lên đi, mua máy đc giá rẻ :))

0902070937

Nấm nhỏ
Thế bác vào eshop thiệt à @@ bữa trước mình nói là bị ban eshop thì ko vào được eshop, muốn update thì update qua game card ấy. Lỡ rồi thì thôi, Mà có lẽ là máy bác dùng credit hack mua game đã lâu rồi, chắc Nintendo không truy cứu nữa đâu nhưng mà theo lời bác kia nói thì không lẽ giờ đổi acc hay gì đó mà Nintendo thấy ko thích thì Nintendo có quyền ban eshop mình à @@ Bác cầu trời mấy hôm sau vẫn vào được eshop đi.
nghe bác nói nửa mừng nửa vui :)) tại cũng đang xài 1 em ban eshop. h mà nó unban cho mấy ông từ ngày xưa và xài đc eshop thì mình sướng quá :)) bác có trang nào xem tin tức của nin bằng tiếng anh k?

ratmoonser

Thành viên lâu năm
mà chắc không đâu, chắc nó cho qua rồi đó, vui lên đi, mua máy đc giá rẻ :))
cho qua mà vừa update là bị xóa hết game :D !!!!!!!!!!! Nói chung là trong thời gian qua ko lên eshop, ko update thì giống như đang ẩn nấp truy nã vậy. Giờ updated phát là giống như thò đầu ra và kết quả bị delete hết game, còn tiếp theo có làm gì hay ko :D !!!!!

0902070937

Nấm nhỏ
cho qua mà vừa update là bị xóa hết game :D !!!!!!!!!!! Nói chung là trong thời gian qua ko lên eshop, ko update thì giống như đang ẩn nấp truy nã vậy. Giờ updated phát là giống như thò đầu ra và kết quả bị delete hết game, còn tiếp theo có làm gì hay ko :D !!!!!
hài thật, mình mới up từ 9.0 lên 9.2 1 tuần trc chả mất game gì cả. mà vào eshop nó báo error code bao nhiêu là lỗi ban eshop nhỉ? trước có 1 bạn có nói mà k nhớ

ratmoonser

Thành viên lâu năm
hài thật, mình mới up từ 9.0 lên 9.2 1 tuần trc chả mất game gì cả. mà vào eshop nó báo error code bao nhiêu là lỗi ban eshop nhỉ? trước có 1 bạn có nói mà k nhớ
Bạn thử vào trình duyệt web xem lướt web được không? Nếu lượt web được mà ko vào dc eshop thì 1 là quá tải eshop, 2 là bị ban !!! mà trước giờ bạn có sài CC chùa àh ? !!!

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN