[Thảo Luận] Fantasy Life

Cửa hàng game Nintendo nShop

tronglovan

Nấm nhỏ
Muốn reset stats thì phải đi hết Story line mới đc.

Để có recipe mới có 2 cách:
Cách 1: talk với NPC có cáu bubble có dấu chẩm hỏi màu blue.
Cách 2: làm hết challenge của Life rồi report cho Master. lên rank thì có thêm recipe mới.
Chuyển job thì chỉ chuyển đc khi chơi single, multi không cho chuyển.[-(
Chỉ cần vào Guild talk với guild master rồi chọn Life thôi. Không bị penalty hay mất fee, chỉ mất bonus của Life thôi.
à,ý mình là mua item của cấp độ cơ,chứ lên rank mình lên được đến cấp độ đúc đồ bạc rồi :D
chỉ là khi muốn mua thanh bạc về đúc đồ thì shop nó lại ko có nên ko biết kiếm ở đâu

muốn nhờ ai làm item cho mình thì như thế nào
ví dụ như mình cần Wool,mà cái này chỉ làm ra từ Sheep Fleece
Kích hoạt bliss bonus gói Shopping +, bạn có thể tìm thấy wool trong cửa hàng vải. Hoặc bạn có thể đổi Life và tự may.
Hoặc nếu như có ai chơi cùng bạn và người đó làm Tailor :)

tronglovan

Nấm nhỏ
thẻ visa ở VN có nạp được eshop máy US ko nhỉ mọi người,đang tính mua dlc nạp bằng thẻ visa chứ nạp bằng thẻ eshop mua ở VN giá chát quá

thẻ visa ở VN có nạp được eshop máy US ko nhỉ mọi người,đang tính mua dlc nạp bằng thẻ visa chứ nạp bằng thẻ eshop mua ở VN giá chát quá
eshop US chỉ dùng đc visa US thôi bác, ở VN phải dùng eshop prepaid card, mà giá thấy cũng đâu đến nỗi nào, thẻ 20$ thì 480k, 50$ thì 1150k

LV 70 , master het cac job gio chẳng biết làm gì nữa ... add nha các bạn 2810-0379-7917 DLC 1.2 .... đang lên mục tiêu Cook lên rank God

Không biết nói sao chứ Q là phần mình thấy chán nhất trong cái game này. Ngoài mấy Q dễ ban đầu kiếm tiền ra còn lại chả cần làm làm gì cho mất time

Mấy cái side quests chịu khó đọc thì thấy lời thoại khá vui, cũng hiểu thêm về mối quan hệ giữa các NPCs, nói chung là hợp với tính chất chơi từ từ giải trí của game

Add friend minh nhé , mình add các bạn trong các page gần đây. Mình mới chơi thôi có gì chỉ mình.
Cho mình hỏi điểm khác nhau giữa fantasy life và fantasy life link ?
Máy hệ JP có chơi chung đc với mấy máy hệ khác ko?
FC của mình : 4785-4206-9833

đã add. đề nghị bạn add lại.
Mấy cái side quests chịu khó đọc thì thấy lời thoại khá vui, cũng hiểu thêm về mối quan hệ giữa các NPCs, nói chung là hợp với tính chất chơi từ từ giải trí của game
Không biết nói sao chứ Q là phần mình thấy chán nhất trong cái game này. Ngoài mấy Q dễ ban đầu kiếm tiền ra còn lại chả cần làm làm gì cho mất time
Master xong thì lên legend chứ sao. Game vẫn còn một đống quest mà?
Add hết rồi . Nick Viiky

Add friend minh nhé , mình add các bạn trong các page gần đây. Mình mới chơi thôi có gì chỉ mình.
Cho mình hỏi điểm khác nhau giữa fantasy life và fantasy life link ?
Máy hệ JP có chơi chung đc với mấy máy hệ khác ko?
FC của mình : 4785-4206-9833
đã add của bạn. Mấy bựa nay kẹt không lên forum :D
Ai có DLC mà có thể đeo cây này thì pm mình để pm cho thằng kia nhận hàng...
Mình đang tính làm cậy đó nè :D. Chậc, tưởng cây đó long sword cho paladin :/

Mình hay onl vào buổi tối, nếu rảnh. Bật Onl nếu thấy có người chơi cùng game thì join hay invite :D

Rì ê đi tê: Hình như bị region lock nên không có chơi chung được nha bạn. Mình chỉ nghe nói MH4U US và UK chơi chung được với nhau thôi.

Sửa lần cuối:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN