Những điều cần biết khi mua NDS [Trung tâm tư vấn ^^]

Cửa hàng game Nintendo nShop

nguyenanhnguyen

Thành viên lâu năm
Chị GEM nói vậy em ko hiểu thế nghĩa là sao

---------- Post added at 04:56 PM ---------- Previous post was at 04:56 PM ----------

Hổng lẽ lúc ko chơi game (tắt máy) mà cũng hao pin àh. ???

---------- Post added at 04:59 PM ---------- Previous post was at 04:56 PM ----------

Còn để máy bật mà ko chơi game thì để làm j.

---------- Post added at 05:06 PM ---------- Previous post was at 04:59 PM ----------

:em42::em30::em30:
LightGem là con trai bạn àh, Lúc chơi game nếu tắt hẳn máy thì ko hao pin, nếu để sleep mode là khi đóng nắp lại mà đèn vẫn sáng thì cũng hao sơ sơ, còn bật máy mà ko chơi game thì chỉ để ví dụ xem là pin của DSi Xl làm việc được bao nhiêu mà khi bật máy mà mình ko làm gì máy hết

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
DSi LL đúng là chơi lâu hơn đấy, hơn DSi ;))
còn DSL là một hệ khác rồi, hệ này dùng năng lượng ít hơn hệ DSi nên pin cũng dùng được lâu hơn :D

lúc tắt máy thì pin vẫn hao nhưng với tốc độ khi pin tự xả, nếu ở mức đỏ thì pin cũng cầm cự được vài tháng đến khi kiệt hẳn

nguyenanhnguyen

Thành viên lâu năm
DSi LL đúng là chơi lâu hơn đấy, hơn DSi ;))
còn DSL là một hệ khác rồi, hệ này dùng năng lượng ít hơn hệ DSi nên pin cũng dùng được lâu hơn :D

lúc tắt máy thì pin vẫn hao nhưng với tốc độ khi pin tự xả, nếu ở mức đỏ thì pin cũng cầm cự được vài tháng đến khi kiệt hẳn
Lúc tắt máy mà pin vẫn hao ư, kinh thiệt, sài DS bao nhiêu nay mà bây giờ mới biết

ratmoonser

Thành viên lâu năm
đúng rồi đó tắt máy pin vẫn hao mà , ko tin cậu cứ sạc đầy pin rồi cất cái máy vào tủ kiếng 4 5 năm sau lấy ra là thấy chớp chớp liền =)) !!!!

các bạn ơi, Cho mình hỏi NDS và nintendo DS là 1 dúng không, nếu đúng thì tại sao ở web này nó bán pin cho NDS
http://pinsac.net/ah82/San-pham/Pin-may-choi-games/NINTENDO.html
Có loại pin cho nintendo NDS 850mAh giá 120k, cùng dòng với nó có pin cho nintendo DS, DS lite 120k, ngay bên dưới là pin dung lượng cao nintendo DS 1800mAh. Mà sao mỗi loại lại 1 lại có 1 hình pin khác nhau là sao vậy. Ai biết giải thích hộ mình với. Bạn nào có hình ảnh pin của các dòng DS thì post cho mình xem với đc ko. Ak, mà pin của dòng DS nào giống vs pin của gba sp vậy, mình muốn mua pin đấy vì máy mình pin kiểu dáng tương tự gba sp

gameboy89

V.I.P Member
các bạn ơi, Cho mình hỏi NDS và nintendo DS là 1 dúng không, nếu đúng thì tại sao ở web này nó bán pin cho NDS
http://pinsac.net/ah82/San-pham/Pin-may-choi-games/NINTENDO.html
Có loại pin cho nintendo NDS 850mAh giá 120k, cùng dòng với nó có pin cho nintendo DS, DS lite 120k, ngay bên dưới là pin dung lượng cao nintendo DS 1800mAh. Mà sao mỗi loại lại 1 lại có 1 hình pin khác nhau là sao vậy. Ai biết giải thích hộ mình với. Bạn nào có hình ảnh pin của các dòng DS thì post cho mình xem với đc ko. Ak, mà pin của dòng DS nào giống vs pin của gba sp vậy, mình muốn mua pin đấy vì máy mình pin kiểu dáng tương tự gba sp
[imgalign=right]http://img299.imageshack.us/img299/8444/rechargeablebatterypack.jpg[/imgalign]
Pin DS và GBA SP khác nhau hoàn toàn chứ hok xài chung đc, do nintendo hok sản xuất đồ link kiện thay thế, nên có thể có nhìu loại mẫu mã, dung tích khác nhau, nên mún mua pin cho máy nào thì xem kỹ có phải dành cho loại đag máy dùng hay hok, có ghi rõ trên bao bì đó !

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
thì mỗi máy dùng pin khác nhau mà, nên ảnh bản tìm được khác với ảnh GB đưa cũng đúng thôi, pin của bạn là cho DS đời đầu, tức là DS fat, còn pin của GB là DS lite, khác hẳn nhau

tốt nhất bạn cứ xem dung lượng pin và tên hệ máy ghi trên pin là chính xác nhất :D

mọi người ơi giới thiệu cho mình 1 cái bộ đổi nguồn công suất nhỏ dành cho DSi được ko ? Mình mới mua máy hôm nay xong mà đến tối cắm vào ko để ý là nguồn 110V, may mà ko bị cháy =((. Dồn tiền mua DSi rồi nên không còn tiền mua cái ổn áp LIOA nữa đâu =((
Giúp mình với :(

ratmoonser

Thành viên lâu năm
mọi người ơi giới thiệu cho mình 1 cái bộ đổi nguồn công suất nhỏ dành cho DSi được ko ? Mình mới mua máy hôm nay xong mà đến tối cắm vào ko để ý là nguồn 110V, may mà ko bị cháy =((. Dồn tiền mua DSi rồi nên không còn tiền mua cái ổn áp LIOA nữa đâu =((
Giúp mình với :(
Cậu ra tiệm mua 1 cục chuyển 220V sang 110V là ok, giá khoảng 50k thôy cắm cục sạc DSi vào cục chuyển này rùi cắm cục chuyển này vào ổ điện. Còn ko thì mua sạc 220V như Lightgem nói nhưng theo kinh nghiệm của tớ thì tớ mua cục này trong shop game nó bán 180k chứ ko phải 60k như light nói :em35::em35: !!!!

180k là quá đát roài,tui mới mua thứ 3 tuần trước nè ở halo có 80k à:sạc 110v-220v,cắm vào nguồn nào cũng được hết.
Trên trang chủ halo thì ghi là 60k nhưng tới đó thì 80k,cũng may là tui mang tới 200k chứ không thì.....

tớ ở HN mà :(. Mới hỏi ở hotgame xong, 150k TT__________TT. Dù sao cũng cám ơn mọi người nhiều :D
@ratmoonser : cậu có thể nói chi tiết hơn cái cục chuyển nguồn được ko vậy :|. Tại mình ra cửa hàng điện người ta bảo chỉ có quả ổn áp 300k chuyển nguồn thôi, còn ko có cái nào như vầy :(

edit: ra hotgame mấy anh ý đổi cho cái nguồn mới 220V rồi :D

mariobeo

Thành viên lâu năm
Có bác nào ở Hà Nội mua NDSi cho t hỏi là mua ở cửa hàg nào thì tốt nhất? T đag định mua ở Hotgameshop thì nó bảo còn mỗi máy trắng, trog khi t thích mua máy đen :sorry[1]: Ở Xgame thì còn máy đen nhưg t nghe Xgame bị ném đá nhiều lắm nên đag do dự. Vậy t nên mua ở đâu đây :xm0002:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN