Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Mình không biết hack gì luôn :( Mua máy, mua thẻ gateway, chép game trọn gói của họ chỉ chơi thôi. Firware 9.1 Mà shop nói không nên mở wifi chơi online. Nên mình đang tính bán con New 3Ds Japan này để mua US để chơi băng gốc nè. Mới mua được 1 tháng
hàng người ta lười làm cho bạn thôi, mình dùng n3ds với gateway onl các kiểu, còn vào cả eshop update đây :))

fsociety

Nấm nhỏ
ai cho tui hỏi làm sao để update được 2 băng gốc vậy, tại máy tui có ironhax rồi nên không tiện update fw để vào eshop
Bạn có ironhax thì dùng boot vào homebrew launcher dùng HANS để spoof fw vào eshop xem được không, nhớ tải starter.zip mới nhất
Mình không biết hack gì luôn :( Mua máy, mua thẻ gateway, chép game trọn gói của họ chỉ chơi thôi. Firware 9.1 Mà shop nói không nên mở wifi chơi online. Nên mình đang tính bán con New 3Ds Japan này để mua US để chơi băng gốc nè. Mới mua được 1 tháng
Thế thì chắc họ lo xa ấy thôi

Đánh giá cá nhận:
Phím tốt, bền bỉ. Máy old thì d-pad có thể dễ bị tróc sơn 1 chút nhưng bấm thì vẫn ngon. Circle dùng cường độ vừa phải, thấy ko có trục trặc gì hết.

Với cả cũng góp ý với bạn chút :D. Cứ mua mà chơi đi, chưa mua đã lo hỏng nút thì chơi sao được. Không lẽ mua về cũng chỉ dám ngắm chứ không dám bấm X_X
mà giờ nin đang làm máy nx, hình như cũng là máy game cầm tay thì phải, đang chờ xem thế nào đã, nếu được thì mua luôn máy nx ko mua new3ds nữa vì lúc ấy nó lỗi thời rồi, game lúc này chắc chỉ chủ yếu sản xuất cho nx thôi, có thể mấy máy cầm tay khác của nin sẽ sớm bị khai tử giống psp với wii u

RainThunder

Nấm nhỏ
Bạn có ironhax thì dùng boot vào homebrew launcher dùng HANS để spoof fw vào eshop xem được không, nhớ tải starter.zip mới nhất
Eshop spoof của HANS không dùng được cho firmware dưới 10.2 nữa.

ai cho tui hỏi làm sao để update được 2 băng gốc vậy, tại máy tui có ironhax rồi nên không tiện update fw để vào eshop
Update lên vẫn chạy được Ironhax nhé bạn. Bạn chỉ cần update payload rồi update máy là lại chạy được như bình thường.

Sửa lần cuối:
Mình có 1 vài thắc mắc muốn hỏi mong bạn nào giúp mình trả lời:

1. Tình hình là mình đang phân vân giữa 2 máy new 3ds và new 3ds xl (lúc trước có mua 3ds xl (FW 4.5) rồi nhưng bán giờ muốn mua lại 1 trong 2 máy này và muốn lấy máy cũ 3ds xl làm tiêu chuẩn để đánh giá ).

2. Máy new 3ds và new 3ds xl màn hình có cải thiện nhiều hơn đời cũ không, vì mình thấy đời cũ 3ds xl bật 3d mode lên chơi hơi xấu (nếu k muốn nói là 1 số game hiển thị rất xấu, theo cảm nhận chủ quan của mình).

3. màn hình new 3ds và new 3ds xl chất lượng hiển thị có khác nhau không (theo lý thuyết kích cỡ nhỏ hơn nhưng độ phân giải không thay đổi ==> new 3ds đẹp hơn?)

4. Thời lượng pin new 3ds và new 3ds xl ?

5. Nếu mình mua máy new 3ds hệ Jap tại Nshop thì có cần mua thêm thẻ gateway để hack không (vì thấy ghi là hack sẵn, nên cũng không rõ lắm). New 3ds nếu hack bằng Gateway rồi thì có chơi game hệ US, EUR,... download trên mạng về không ? và có chơi online thoải mái được không?

6. New 3ds hệ Jap có nhiều điểm bất tiện hơi New 3ds xl hệ US không ngoài chuyện hiển thị menu là tiếng Nhật?

7. Nghe nói New 3ds xl FW 9.0 (dù rất hiếm) nhưng có thể hack mà không cần gateway hay sky 3ds có thật không? Và có hạn chế gì không?

8. Cuối cùng theo ý kiến khách quan các bạn thì hiện tại nên mua new 3ds hay new 3ds xl

Cảm ơn các bạn đã dành thời gian để đọc và trả lời !

Sửa lần cuối:

8163264128

Thành viên lâu năm
N3DS mình nghĩ sẽ có hỗ trợ 10.3 trong thời gian ngắn nên có lẽ bạn không nên săn fw cũ làm gì.
Khách quan thì mình sẽ mua N3DS vì mình thích máy nhỏ. Nhưng nếu mua XL thì có thể sẽ mua được máy có màn IPS.

fsociety

Nấm nhỏ
hôm qua mình có thử vào eshop của homebrew nhưng hok update dc 2 băng game
Vậy đành phải update fw hệ thống mới update được game rồi. Nếu bạn thích chơi game lậu thì cố nhịn mấy bữa nữa, có thể có cách downgrade fw cho fw 10.1 trở xuống
Vậy là online trade Omega Ruby được hả bạn?
Nếu bạn trước cài game Omega Ruby bằng file cia thì online tốt nhé

RainThunder

Nấm nhỏ
H có ai tốt bụng giúp mình hack Cubik Ninja ko nào :v máy mình hệ Jap FW 10.3.0 28 nhé ^^
Bạn dùng browserhax cũng được mà :D

5. Nếu mình mua máy new 3ds hệ Jap tại Nshop thì có cần mua thêm thẻ gateway để hack không (vì thấy ghi là hack sẵn, nên cũng không rõ lắm). New 3ds nếu hack bằng Gateway rồi thì có chơi game hệ US, EUR,... download trên mạng về không ? và có chơi online thoải mái được không?

6. New 3ds hệ Jap có nhiều điểm bất tiện hơi New 3ds xl hệ US không ngoài chuyện hiển thị menu là tiếng Nhật?

7. Nghe nói New 3ds xl FW 9.0 (dù rất hiếm) nhưng có thể hack mà không cần gateway hay sky 3ds có thật không? Và có hạn chế gì không?
Câu 1, 2, 3, 4, 8 xin để các bạn khác trả lời :D

5. Bạn không nhất thiết phải mua GW. Máy firmware 9.0 - 9.2 có thể hack không cần GW, còn máy firmware 8.1.0-0J thì phải có người biết cách update lên 9.2.0-20J (việc này không dễ). Tuy nhiên do thiết kế của N3DS khá bất tiện trong việc tháo thẻ nhớ, do đó dùng GW sẽ tiện lợi hơn.

6. Không. Tuy nhiên menu tiếng Nhật nhiều khi cũng hơi khó chịu đấy.

7. Về hạn chế bạn có thể xem chi tiết ở topic rxTools. Hạn chế lớn nhất là việc chép game vào thẻ.
  • Tool truyền file qua Wi-Fi của N3DS rất chậm. Với game lớn bạn có thể phải chờ 30 - 45 phút.
  • Muốn tháo thẻ nhớ trên N3DS bạn phải tháo nắp phía sau, khá bất tiện.
  • Mất thời gian để cài đặt game.

Bạn dùng browserhax cũng được mà :D

Câu 1, 2, 3, 4, 8 xin để các bạn khác trả lời :D

5. Bạn không nhất thiết phải mua GW. Máy firmware 9.0 - 9.2 có thể hack không cần GW, còn máy firmware 8.1.0-0J thì phải có người biết cách update lên 9.2.0-20J (việc này không dễ). Tuy nhiên do thiết kế của N3DS khá bất tiện trong việc tháo thẻ nhớ, do đó dùng GW sẽ tiện lợi hơn.

6. Không. Tuy nhiên menu tiếng Nhật nhiều khi cũng hơi khó chịu đấy.

7. Về hạn chế bạn có thể xem chi tiết ở topic rxTools. Hạn chế lớn nhất là việc chép game vào thẻ.
  • Tool truyền file qua Wi-Fi của N3DS rất chậm. Với game lớn bạn có thể phải chờ 30 - 45 phút.
  • Muốn tháo thẻ nhớ trên N3DS bạn phải tháo nắp phía sau, khá bất tiện.
  • Mất thời gian để cài đặt game.
Tks bạn, nghĩa là máy N3ds (J) ở Nshop bán là máy hack không cần Gateway phải không?

N3DS mình nghĩ sẽ có hỗ trợ 10.3 trong thời gian ngắn nên có lẽ bạn không nên săn fw cũ làm gì.
Khách quan thì mình sẽ mua N3DS vì mình thích máy nhỏ. Nhưng nếu mua XL thì có thể sẽ mua được máy có màn IPS.
Hôm nay mới biết new 3ds xl có 2 loại màn hình, thế xác suất mình mua được máy new 3ds xl màn hình IPS hệ US cao không bạn? Vì xem trên youtube thấy màn IPS trong vơi độ tương phản tốt hơn !

8163264128

Thành viên lâu năm
Hôm nay mới biết new 3ds xl có 2 loại màn hình, thế xác suất mình mua được máy new 3ds xl màn hình IPS hệ US cao không bạn? Vì xem trên youtube thấy màn IPS trong vơi độ tương phản tốt hơn !
Màn IPS có góc nhìn và màu sắc đẹp hơn rất nhiều so với màn TN trên các máy khác. Nhưng về xác suất thì không thể nói trước được. Hên xui thôi.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN