Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Cái nx xài phiền lắm bạn ơi. Chơi phải nhấc theo cái cục như cpu ấy (chắc năng cấp của dòng wii). Xách đi đâu cũng mệt.
ờ, tớ cũng có đọc thấy nó bảo là kết hợp giữa máy new3ds với wii u thành máy nx và hình như chơi còn sướng hơn ps4
nên tớ nghĩ chắc nó ko giống wii u đâu
chắc cũng cầm đi chơi ngon

Mấy Bro cho e hỏi làm cách nào để copy file save (mình muốn h4ck game pkm xy rồi paste lại vào n3ds) từ n3ds ra rồi ngược lại. Mình chơi băng gốc vì không rành vụ sky hay gw (sợ ngu ngu bị ban @@). Cảm ơn mấy Bro trước nha!

Cho mình hỏi hôm nay có ai bị lỗi
Error Code: 022-5531
An error has occurred.
Please try again later.
If the problem persists, please make a note of the error code and visit support.nintendo.com
không? Mấy hôm trước mình chỉ đổi ngày trên máy để chơi Yo-kai watch thôi, hôm qua mình vẫn chơi được bình thường tự dưng hôm nay mới bị vậy :( game gì có dính đến kết nối với acc eshop là bị :( mình k có dùng hack

Edit thêm: Eshop và Miiverse cũng k vào được :(

Sửa lần cuối:

fsociety

Nấm nhỏ
Cho mình hỏi hôm nay có ai bị lỗi không? Mấy hôm trước mình chỉ đổi ngày trên máy để chơi Yo-kai watch thôi, hôm qua mình vẫn chơi được bình thường tự dưng hôm nay mới bị vậy :( game gì có dính đến kết nối với acc eshop là bị :( mình k có dùng hack

Edit thêm: Eshop và Miiverse cũng k vào được :(
Lỗi này không phải lỗi ban, chắc là do mạng thôi

Mình đang chuẩn bị mua máy nhưng đang phân vân giữa new 3ds và new 3ds xl, cần tư vấn ưu nhược của new 3ds vs new 3ds xl (nhất là màn hình, new 3ds có sắc nét hơn không), bạn nào rảnh nói mình nghe với!!

Mình có máy O3DS đang cài 10.3.o.28-U hệ US, dùng kèm Sky3DS. Mình tính downgrade xuống 9.2 sau khi memchunkhax2 ra bản ổn định hơn.

Mình hỏi chút về mấy cái CIA, FBI, emuNAND gì đó: Có guide nào chung cho tất cả mấy món đấy không? Có nên mua thêm thẻ GW để cài emuNAND không? Mình đọc trong này: http://www.nintendovn.com/forum/threads/42017/ thì thấy có thể dùng rxTools để tạo emuNAND mà không cần GW, không rõ có đúng không?

Mình vẫn còn ít tiền trong eShop, tính năm sau mua FE:If nên trước sau gì cũng phải up lên bản mới nhất.

Sửa lần cuối:

fsociety

Nấm nhỏ
Mình có máy O3DS đang cài 10.3.o.28-U hệ US, dùng kèm Sky3DS. Mình tính downgrade xuống 9.2 sau khi memchunkhax2 ra bản ổn định hơn.

Mình hỏi chút về mấy cái CIA, FBI, emuNAND gì đó: Có guide nào chung cho tất cả mấy món đấy không? Có nên mua thêm thẻ GW để cài emuNAND không? Mình đọc trong này: http://www.nintendovn.com/forum/threads/42017/ thì thấy có thể dùng rxTools để tạo emuNAND mà không cần GW, không rõ có đúng không?

Mình vẫn còn ít tiền trong eShop, tính năm sau mua FE:If nên trước sau gì cũng phải up lên bản mới nhất.
Bạn thậm chí không cần phải mua thẻ gateway để tạo phân vùng emunand mà chỉ cần launcher.dat của gateway thôi cũng đủ (bước tạo emunand không yêu cầu phải gắn băng đỏ vào).

Gần đây có Emunand9 là một homebrew được tạo ra để thay thế hoàn toàn phần mềm của gateway. Nó có thể tạo ra emunand, tạo nand.bin (backup của sysnand), emunand.bin (backup của emunand),... Tuy nhiên chưa biết độ tin cậy thế nào.

Bạn làm hẳn cái máy mới để hack luôn, máy đang dùng để fw mới nhất để giữ chơi bản quyền.

Hipi01

Nấm bình thường
Mình dùng o3ds hệ US , rxTools 3.0, emuNAND 10.0.3-28U , mình cài 1 số game thấy ghi Free Region và đã được người up ghi là đã test, mình cài thành công, game hiện trên home menu, ấn vaò game chạy thì bị lỗi

Một số game chạy lại ko sao, mình xin hỏi có cách nào khắc phục ko ?

Đã giải quyết được vấn đề : Do mình dùng thẻ fake rẻ tiền nên bị lỗi :(,

Sửa lần cuối:
mình muốn update emunand lên 9.5 thì phải thực hiện như thế nào, mình xài cfw nha. gửi link bài viết bằng tiếng Anh cho mình cũng được, cám ơn :)

Mình muốn thay cái SD card lên 32 GB nhưng không biết là dùng loại nào cũng được hay phải mua đúng loại. Bạn nào rành chỉ mình chút

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN