[Tin vui]Downgrade cho sysnand fw 9.3-10.7 - giấc mơ thành sự thật :v

Cửa hàng game Nintendo nShop

Chắc mua con XL :D mà mình nghe ns là máy New 3DS hệ Nhật phai 3delete cái file CIA gì đó phải không?Mình không biết có áp dụng như v đối với máy O3DS ko nữa @@
Phải xóa bớt 1 file trong thư mục updates, không nghe đâu sẽ brick. Ngó thêm guide này khá đầy đủ: https://www.reddit.com/r/3dshacks/comments/3ztqqv/all_you_need_to_know_by_popular_demand/

Downgrade nhanh chứ hình như thứ 3 này nintendo ra update mới rồi :D

MÌnh downgrade thành công rồi nhưng fw 9.2 không thể hạ được nên mình đành hạ xuống 9.0
Không biết có sao không mọi người?

Cái safesysupdater mình giải nén ra rồi chuyển nó vào thư mục 3ds lun hả bạn,vì mình giải nén ra 2 file,trong đó có file .3dsx và .cia ,không giống với sysupdate bình thường

fsociety

Nấm nhỏ
Nin mới ra fw 10.4 có thể đã vá lỗ hổng kernel, emunand 10.4 cho o3ds và n3ds vẫn lên bình thường, ironfall bản cũ đã bị chặn hoàn toàn. Các bạn lưu ý không nên update/downgrade vào thời điểm hiện tại.

Cái safesysupdater mình giải nén ra rồi chuyển nó vào thư mục 3ds lun hả bạn,vì mình giải nén ra 2 file,trong đó có file .3dsx và .cia ,không giống với sysupdate bình thường
Bạn thử bỏ nó vào thư mục /3ds hoặc /3ds/SafeSysUpdater hoặc thay thế nó với file boot.3dsx luôn. Mình chưa có cơ hội thử.

mình dùng menuhax để downgrade 3ds thường US fw 10.3 thì khi bấm "y" chỉ hiện vài cái chấm màu hồng rồi freeze luôn, restart lại vào homebrew launcher bình thường, ai biết cách xử lí không?

fsociety

Nấm nhỏ
mình dùng menuhax để downgrade 3ds thường US fw 10.3 thì khi bấm "y" chỉ hiện vài cái chấm màu hồng rồi freeze luôn, restart lại vào homebrew launcher bình thường, ai biết cách xử lí không?
Nếu bị freeze bạn phải thử lại vài lần mới được, hoặc đổi *hax khác.
Tốt nhất nên đợi GW team ra mắt công cụ downgrade của họ, chắc chắn sẽ ổn định, an toàn hơn & thân thiện với noob, newbie.
Currently there exist homebrew methods to downgrade from 10.3 to 9.2, allowing you to use your Gateway card already.
But the downgrade method is not recommended as it is error prone, dangerous and can lead to bricking.
We would like to provide our users with a more safe method, and this is one of the things we are working on.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN