Các homebrew của Moonlight [Moonshell 2.10]

Cửa hàng game Nintendo nShop

gameboy89

V.I.P Member
Còn sao nữa, download cài lại thôi :-j, cắm usb vô máy tính cop rom vô tình gặp chương trình ji đó lạ vào thẻ nó xung đột báo lỗi :-j.......Từ trước tới h` mình bị đúng 1 lần :P

Mình xài thẻ R4 và thẻ nhớ micro SD. mình làm theo hướng dẫn nhưng chỉ mở được 2 lần rồi màn hình thành màu trắng không thấy gì hết, mình đã format thẻ thành FAT32

Mấy anh ơi, sao em down bản Moonshell 2.05 ở ngay đầu tiên, mà về cài dc, xài dc đàng hoàng rồi mà ko có tiếng. Đặc biệt là tiếng của hiệu ứng thì vần rõ.

Mấy anh ơi, sao em down bản Moonshell 2.05 ở ngay đầu tiên, mà về cài dc, xài dc đàng hoàng rồi mà ko có tiếng. Đặc biệt là tiếng của hiệu ứng thì vần rõ.
À cái này do bản mới bị lỗi trên 1 số hệ thẻ bạn thấy trong file giải nén có file tên moonshl2_AltLoader_DKPr27.nds thì copy vào đây là bản vá lỗi của nó đảm bảo nghe nhạc được 100%(À nghe nhạc bằng cái moonshl2_AltLoader_DKPr27.nds đó nha)

Hipi01

Nấm bình thường
cho hỏi tí , mình xài bản 2.10 lúc ấn Start rồi chọn Exit FW nó báo thiếu file RPG.nds gì đó ( ko nhỡ rõ lắm ) , xin hỏi cách khắc phục , chứ mỗi lần lại tắt máy bật lại khó chịu lắm

login721

Nấm nhỏ
cho hỏi tí , mình xài bản 2.10 lúc ấn Start rồi chọn Exit FW nó báo thiếu file RPG.nds gì đó ( ko nhỡ rõ lắm ) , xin hỏi cách khắc phục , chứ mỗi lần lại tắt máy bật lại khó chịu lắm
Nó là cái file soft reset, hình như bác dùng akaio-r4 đúng ko, tớ không rõ là phải dùng reset cho r4 hay akaio nữa.

http://www.mediafire.com/?dzj2hnvcrzn
bác down file này về, đổi tên thành RPG.nds rồi copy vào cái thư mục reset của moonshell xem có dc không .

Cho mình hỏi,mình xài thẻ M3 dùng Moonshell 2.10 nhưng thử nghe nhạc thì chẳng nghe thấy gì dù chơi game hay làm gì cũng phát ra tiếng.

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
ủa mà cái homebrew này vô được game à, lau lâu thấy nhiều người nói là vô bằng moonshell không à, mò hoài mà chẳng biết cách vô game bằng MS

mấy bạn cho tui hỏi sao ds của tui có moonshell rùi ( tui down cái 2.05 full ) mở lên chạy file nhạc or film vẫn đc nhưng âm thanh ko nghe gì cả ai biết chỉ giùm tui là lính mới xài ds ko biết nhìu

Nè bạn...................
Đây là link dow MS 2.10 full http://home.att.ne.jp/blue/moonlight/

Các bước cài đặt thì làm như vầy nhé:

-cho thư mục moonshl2 vào thư mục gốc của thẻ nhớ
-copy file ''moonshl2_AltLoader_DKPr27.nds'' thành 2 file rồi đổi tên 1 trong 2 file thành ''_DS_MSHL.NDS'' và đút cả 2 file vào thư mục gốc của thẻ nhớ (sở dĩ tui nói copy thành 2 file vì 1 file để trong thư mục chứa game để có thể vào MS ngay trong mục game).

Những thư mục khác ko cần thiết thì thoai ko cần cho vào thẻ nhớ cũng được

Lưu ý: trong MS 2.10 2 file "moonshl2.nds" và "moonshl2_DirectBoot.nds" đều bị lỗi là video ko có tiếng vì vậy ko cần cho 2 file này vào thẻ nhớ ( file "moonshl2_AltLoader_DKPr27.nds" nói ở trên có chức năng tương đương như 2 file này nhưng không bị lỗi video ko có tiếng nên chỉ cần dùng nó là đủ)

gameboy89

V.I.P Member
Mình cop MS, cop luôn cái "moonshl2.nds" này vào để load MS, thấy nghe nhạc Mp3 vẫn bt :D, load phim thì chưa thử :D......cũng có thể cái này load phim bị lỗi tiếng như bạn trên nói :P

sonchuaquy

Nấm nhỏ
sao mình xem video thì cứ thỉnh thoảng lại bị bơ máy =.=!, màn hình dưới hiện lên cả đống chữ error các kiểu, cái này ko biết tại video hay MS

có ai chỉ mình hok mình cài moonshell 2.10 theo hướng dẫn nhưng màn hình chỉ hiện màu đèn và chử loading...
Để tài liệu quan trọng ra máy tính rồi format thẻ nhớ đi. Chịu khó tìm lại mấy trang trước mình có viết hướng dẫn đó, đọc kĩ rồi cài lại là ok. Có khả năng bị lỗi dldi.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN